Tổng Hợp Hình Ảnh Hội Thi Chim Chào Mào Bảo Trâm 434 Lần thứ II (17/11/2013)

gadatk4

Bạn nói nghe thì dễ nhưng thực hiện theo cách của bạn thật khó. Tôi ví dụ thế này vòng chung kết 4 em thời gian thi 20 phút như bạn nói đi, trước khi đảo lồng thí sinh 099 chơi đạt 10 đ (tôi ví dụ điểm cho dễ hình dung), thí sinh 100 đạt 6 đ, thí sinh 200 đạt 4đ, thí sinh 300 đạt 8 đ. Sau khi đảo lồng thí sinh 099 đạt 4 đ, thí sinh 200 đạt 8 đ, thi sinh 100 đạt 7 đ và thí sinh 300 đạt 4 đ. Tâm lý của khán giả và nghệ nhân đánh giá thí sinh 200 đạt giải nhất, 099 đạt giải tư vì thí sinh 200 chơi thời gian sau nổi bật nhưng nếu xét toàn diện thì thí sinh 099 mới là thí sinh đoạt giải nhất vì tổng điểm 2 vòng là 14, trong khi 200 chỉ 12 đ. Như vậy có oan cho 099 không ?

Bạn nói củng có cái lý của nó, mình chỉ góp ý kiến mọi người tham khảo, theo mình nếu bạn đưa thang điểm trên thì ko ai đưa con 200 về nhất đâu, với lại mọi người sẻ xem tổng thể trong 20 phút bạn ah ko ai đánh giá về cuối đâum và cách chấm thang điểm như bạn nói hình như củng ko có đâu, chỉ chấm theo tiêu chí là chủ yếu bạn ah

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Bạn nói nghe thì dễ nhưng thực hiện theo cách của bạn thật khó. Tôi ví dụ thế này vòng chung kết 4 em thời gian thi 20 phút như bạn nói đi, trước khi đảo lồng thí sinh 099 chơi đạt 10 đ (tôi ví dụ điểm cho dễ hình dung), thí sinh 100 đạt 6 đ, thí sinh 200 đạt 4đ, thí sinh 300 đạt 8 đ. Sau khi đảo lồng thí sinh 099 đạt 4 đ, thí sinh 200 đạt 8 đ, thi sinh 100 đạt 7 đ và thí sinh 300 đạt 4 đ. Tâm lý của khán giả và nghệ nhân đánh giá thí sinh 200 đạt giải nhất, 099 đạt giải tư vì thí sinh 200 chơi thời gian sau nổi bật nhưng nếu xét toàn diện thì thí sinh 099 mới là thí sinh đoạt giải nhất vì tổng điểm 2 vòng là 14, trong khi 200 chỉ 12 đ. Như vậy có oan cho 099 không ?

Chào mừng chú Việt nhé, tạo nick gần một năm mới viết bài đầu tiên hihi, mong chú cố gắng phát huy nhé, tớ đang chờ bài viết chia sẽ cách nuôi chim của chú đấy.... Kaka.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Haha viết đi , viết là chia sẽ kinh nghiệm thôi, it nhất theo cách đó mình đã thành công, a thấy hay thì làm theo, khg thì thôi chứ ai dám ném chú mà lo.

lồngchim

Ko có cái gì hoàn hảo hết được
Cuộc thi hoành tráng quá, nhân tài thấy ko đc nhiều

Thân