Thư góp ý công tác tổ chức, chấm thi : giải đấu thuộc HHCCMM

clbhoangquan

Cám ơn Bạn clbhoangquan đã nêu quan điểm cá nhân cuả bạn về " Công tác tổ chức, chấm thi : giải đấu thuộc HHCMMN". Bài viết cuả bạn có lẽ sẽ thuyết phục người đọc hơn khi có các dẫn chứng cụ thể. Và nếu bạn có clip 10 con thi đấu bạn sẽ hiểu lý do vì sao 10/10 Trọng tài chon con chim cuả Anh Thanh vào CK. Hy vọng sau khi Ban Hình Ảnh Sự Kiện post clip vòng này ( hoặc anh em nào có thì up lên giúp ) để bổ sung cho bài viết cuả bạn thì nhìn nhận cuả bạn về kết quả sẽ khác hơn.
Nói thì ai nói chẳng hay, làm rồi mới biết người hay hơn mình.
Thân chào, tinatino.
Biết rằng BTC toàn anh em đam mê . TT không phải chính xác 100% mà sai ít thôi, bài Viết tôi chỉ góp ý BTC tốt hơn thôi, còn chim 168 anh Thanh là ví dụ nhỏ của những điều sai thôi (nhân dịp này cũng xin lỗi anh Thanh), Bạn hãy lắng nghe nhiều nghệ nhân than phiền để tổ chức lần sau tốt hơn , ít sai sót hơn, Bạn là người đại diện nhiều tỉnh thành phía Nam này đó " to lắm nha bạn"
Thân
Duy _ clb HQ Bà Tô Bà Rịa VT

clbhoangquan

Cảm ơn anh đồng suy nghĩ . TTHHMN & BTC là người đại diện 6 tỉnh niềm nam này, một sự vinh dự tiền không thể mua được. khi chấm thi phải có sai sót mà sai sót chấp nhận được
Thân
Duy - CLB Bà Tô BRVT

Bác này cho cái bằng chứng đi chứ lên đây nói xuôn kiểu này coi chừng tội vô khống đó nhé.
Các bác Mod khu vực đâu vào làm việc đi. Nếu ko có bằng chứng thì xóa tránh làm lãng thông tin. Vì 1 số nghệ nhân ko tham gia chỉ nghe 1 phía thì làm mất uy của anh em HHCMMN. Vì theo tôi khảo sát 1 số anh em ở cuộc thi thì con chim của anh Thanh là chơi hay nên mới 10/10.
Cách làm của bác không phải góp ý mà đó là tạo cơ hội cho một số anh hùng bàn phím đó.
Biết rằng BTC toàn anh em đam mê . TT không phải chính xác 100% mà sai ít thôi, bài Viết tôi chỉ góp ý BTC tốt hơn thôi, còn chim 168 anh Thanh là ví dụ nhỏ của những điều sai thôi (nhân dịp này cũng xin lỗi anh Thanh), Bạn hãy lắng nghe nhiều nghệ nhân than phiền để tổ chức lần sau tốt hơn , ít sai sót hơn, Bạn là người đại diện nhiều tỉnh thành phía Nam này đó " to lắm nha bạn"
Thân
Duy _ clb HQ Bà Tô Bà Rịa VT

Thân

clbhoangquan

ý tôi không chê chim Anh Thanh yếu. Thật sự nó cũng xứng đáng vào ck. Như phải suy nghĩ rằng 10 TT chấm 5 chú chim vào vậy Chim 168 ( anh Thanh) con thứ được chọn : 10/10 TT cho vào => 10 TT chấm 10 kết quả như nhau, Vậy con thứ 5 cũng 10/10 TT . Buồn cười

Vậy như bạn chấm như thế nào mới đúng. Giờ có 10 con chim và 10 tt nhưng chỉ có 4 con được chọn vào ck. Theo bạn cần chấm ntn để anh em mở tầm mắt.
Chứ cách cuả nói thì chả hiểu cách chấm của tt hhcmmn. Bạn chỉ biết sách con chim đi thi thôi và bị rớt về cai cú
ý tôi không chê chim Anh Thanh yếu. Thật sự nó cũng xứng đáng vào ck. Như phải suy nghĩ rằng 10 TT chấm 5 chú chim vào vậy Chim 168 ( anh Thanh) con thứ được chọn : 10/10 TT cho vào => 10 TT chấm 10 kết quả như nhau, Vậy con thứ 5 cũng 10/10 TT . Buồn cười

clbhoangquan

10 TT chấm 5 con vào. Con theo thứ tự ưu tiền 1,2,3,4,5 . Con thứ 4 vào mà 10/10 TT => 10TT kết quả giống như nhau.
duy - Bà Tô BRVT

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Đọc nội dung topic mình thấy bạn viết hay lắm, nhưng đọc đoạn comment này thì mình biết bạn chẳng hiểu gì về cách chấm thi cuả Ban Giám Khảo cả. Ngay cả nội dung đoạn comment cũng tối nghiã, rối rắm không thể hiện được quan điểm cần góp ý cuả bạn.
Nếu bạn muốn góp ý hay tranh luận để HHCMMN hoàn thiện hơn xin vui lòng liên lạc trực tiếp gặp mình theo thông tin :
Nguyễn Khoa Tâm - PCT HHCMMN, phụ trách Công tác Thi Đấu cuả Hiệp Hội, ĐT : 0933802080
Thân chào, tinatino.

Nè để tui nói cho nghe. 10 tt chấm độc lập và chọn 5 con ok nhất. Sau đó họ tổng hợp lại nếu con nào phiếu cao nhất thì chọn. Nếu có sự trùng phiếu thì họ lấy phiếu của giám sát. Đọc mà suy nghi đi khi chấm độc lập sao có sự ép trùng hợp 10/10. Còn cách đọc con vào ck thì ko cần đọc con nào cao nhất thì đọc đầu nhé

Mình có vài lời tâm sự với máy anh em chơi chim chào mào.Đối với thú chơi gì mình không biết,nhưng với những anh em trọng tài chào mào chỉ có mất chứ không được gì cả.
Thứ nhất: mất tình cảm anh em (vì sao? vì không diều mà chắm loại chim anh em chơi chung )
Thứ hai : Để chiến binh yêu dấu của mình ở nhà không cho đi thi (vì là trọng tài sao cho phép mang chim đi thi )
Thư ba :tốn tiền ,tốn thời gian (tiền tầu xe,tiền ăn uôn,ở ...nói chung là chi phí ,thời gian là luôn luôn tới sớm hơn máy anh em nghệ nhân...)
Thứ tư: Bị trời hành (mang đầu trần đứng giữa nắng như một thằng điên,mặt áo mầu mà chú chim nào sợ cung bị chửi,thặm chí ông đầu trọc đi ngàn qua chim sợ cung bị chửi như con )
Thư năm: Khôn nhà dại chợ ( ở nhà vợ càm ràm chuyện gì đó là coi chừng,còn đi chắm chim về bệnh thì hành vợ con,mà đâu nhất là bị chửi này chửi nọ, vì sao không chắm chim ông mầy nhất...)
Và còn rất rất nhiều điều nữa . Vậy anh em có thể cho mình thấy người trọng tài được những gì ? ai cũng nói được nhưng mà làm không được.Vậy anh em thử cầm bút chắm thử một lần rồi sẽ biết.

Bác có một sự đồng cảm không hề nhẹ với ae đã từng làm Giám Khảo. Like bác.

quy_blackart

Chuyện đơn giản còn hơn sáng ăn bánh mì ôpla nữa. Ku nào có ý kiến không xây dựng, lần sau cứ để ý em ý loại chim em ý ngay vòng 1, làm chục lần là bạn ý nản, bạn ý k đi thi nữa.... Thì sẽ k còn người ý kiến lung tung nữa, đơn giản quá.

la to quá. Các anh HH CMMN là người đại diện từ Đà Nẵng vào Đất mũ Cà Mau. các anh đã có giấy phép thành lập hiệp hội chưa mà la lối to quá

Ông này dưới đất chui lên nè. Giấy phép hành nghề có lâu rồi nhé. Danh chánh nghôn thuận rồi nha. Lần sau có CMT thì coi trước ngó sau chứ không bị hồi mã thương thì chít
la to quá. Các anh HH CMMN là người đại diện từ Đà Nẵng vào Đất mũ Cà Mau. các anh đã có giấy phép thành lập hiệp hội chưa mà la lối to quá

CMQN

Mình có vài lời tâm sự với máy anh em chơi chim chào mào.Đối với thú chơi gì mình không biết,nhưng với những anh em trọng tài chào mào chỉ có mất chứ không được gì cả.
Thứ nhất: mất tình cảm anh em (vì sao? vì không diều mà chắm loại chim anh em chơi chung )
Thứ hai : Để chiến binh yêu dấu của mình ở nhà không cho đi thi (vì là trọng tài sao cho phép mang chim đi thi )
Thư ba :tốn tiền ,tốn thời gian (tiền tầu xe,tiền ăn uôn,ở ...nói chung là chi phí ,thời gian là luôn luôn tới sớm hơn máy anh em nghệ nhân...)
Thứ tư: Bị trời hành (mang đầu trần đứng giữa nắng như một thằng điên,mặt áo mầu mà chú chim nào sợ cung bị chửi,thặm chí ông đầu trọc đi ngàn qua chim sợ cung bị chửi như con )
Thư năm: Khôn nhà dại chợ ( ở nhà vợ càm ràm chuyện gì đó là coi chừng,còn đi chắm chim về bệnh thì hành vợ con,mà đâu nhất là bị chửi này chửi nọ, vì sao không chắm chim ông mầy nhất...)
Và còn rất rất nhiều điều nữa . Vậy anh em có thể cho mình thấy người trọng tài được những gì ? ai cũng nói được nhưng mà làm không được.Vậy anh em thử cầm bút chắm thử một lần rồi sẽ biết.
nếu ko nhầm thì đây là anh Khoa trọng tài của Nha Trang.kaka cũng có cái đc chính là ae tôn trọng,quý mến còn ae ko hiểu thì pó tay.

Leodevincy

Chào mào Việt
Bác này cho cái bằng chứng đi chứ lên đây nói xuôn kiểu này coi chừng tội vô khống đó nhé.
Các bác Mod khu vực đâu vào làm việc đi. Nếu ko có bằng chứng thì xóa tránh làm lãng thông tin. Vì 1 số nghệ nhân ko tham gia chỉ nghe 1 phía thì làm mất uy của anh em HHCMMN. Vì theo tôi khảo sát 1 số anh em ở cuộc thi thì con chim của anh Thanh là chơi hay nên mới 10/10.
Cách làm của bác không phải góp ý mà đó là tạo cơ hội cho một số anh hùng bàn phím đó.

Thân
Chào bạn,

Theo dõi các AE thảo luận từ đầu topic, mình nghĩ đã có những hiểu nhầm hoặc chưa hài lòng về hội thi thì AE mới mở topic để chúng ta thảo luận, thảo luận để tốt hơn chứ ko phải để quy chụp ý kiến là vu khống và thế là xoá bài bạn ahh. Ở diễn đàn này, chưa có bài viết nào bị xoá trừ lý do SPAM quá rõ ràng của quảng cáo. Thông thường giải pháp "Đóng" bài viết được áp dụng nếu chủ đề ko có hướng mở, không có sự trao đổi đúng nghĩa vì sự phát triển.

Bàn lại chủ đề bác clbhoangquan, vấn đề trọng tài luôn là vấn đề nhạy cảm xảy ra ở hầu hết các cuộc thi, việc ở hội thi lần này bác clbhoangquan đưa ra yếu tố thiên vị thì cũng nên có chứng cứ hoặc clip gì đó để cho AE ko tham dự hội thi được xem lại và góp ý thêm nhiều điểm khách quan hơn. Nói không không thì cũng khó thuyết phục được người xem, nhất là hội thi đã diễn ra rồi.

Hy vọng các AE BTC cũng như AE nghệ nhân sẽ tìm được tiếng nói chung và mỗi khi hội thi diễn ra thì sau hội thi là sự vui vẻ và đúng nghĩa là thú vui nghĩa là mọi người đều VUI chứ ko phải là nỗi thất vọng, phàn nàn, ám ảnh của nghệ nhân đối với BTC, trọng tài,...

Chúc sức khoẻ AE,
Leodevincy

Kịnh Gửi: anh Em BTC CMMM
Mình giới thiệu mình Tên là Duy , chỉ đam mê nhưng không có chim thi nên xem như là người ngoài cuộc nên cách nhìn nhận mình là công tâm.
Thật sự công bằng nói rằng 2 giải đấu đầu tiên là CLB Nguyễn Nghiệp và Cầu xéo, Q7 công tác tổ chức. chấm thi tỉ lệ sai sót ít. Nhưng LB Đại Hải và Lái Thiêu này thì công tác chấm thi quá tệ, tỉ lệ sai sót quá nhiều. mình thấy những chú chim chơi tốt mà bị loại một cách oan, BTC phải suy nghĩ rằng những nghệ nhân rất là xa từ đồng nai, long an, bà rịa, vt,,,,, dậy sớm 3 h sáng để mong cho chú chim mình chơi tốt, nhưng chơi tốt là vì những giây thiếu chính xác của trọng tài bị rớt ...............!
thật sự từ trước mình rất yêu quý giải MM nhưng bây h là khác: trọng tài chấm độc lập mà vừa chấm vừa "tám" với nghệ nhân.... ? rất nhiều chú chim chơi tốt mà bị hạ lồng làm rất nhiểu nghệ nhân bở ngỡ vì chim đó không phải của mình. ....chủ chim lên hỏi, MC nói : "đấu kém".... hết! ý dza 3h sáng dậy công cốc...! VD: như chú chim thi cầu sắt lái thiêu vào top 10 con " số bd 168 -có ai lồng xưa đẹp nhất tp ai ai cũng biết ( Nghệ Nhận Thanh glass Cấu xéo) là được chọn 10/10 trọng tài vào, nhiều con chơi tốt hơn chứ mà k vào ....!? tại sao không chấm theo nhóm 3 or4 người để thỏa thuận, bàn luận,....vậy khách quan hơn, TT không thiên vị chim này của ai không thể nói chim này của Thanh glass,,,,, chứ bây h nhiều người giàu có, có quan hệ TT tốt, ủng hộ lại nhiều..... rõ ràng chấm độc lấp thì ưu ái hơn.
cuối cùng mình nói rằng: công tác tổ chứ là sự sống còn của HHMN đó.
cảm ơn

vumao79

Chiến binh 171
Chào những người anh em.
Thú vui "tao nhã",...... anh em cứ bàn luận quanh con chim yêu quí của mình, mà không nhìn nhận bao quát tổng thể.
Cuộc thi nào cũng có chuyện này chuyện nọ, và ắc riêng bản thân mổi chúng ta cũng không thể nào hoàn hảo được....., rồi bàn luận trên cộng đồng mạng mà không có lý lẻ, chứng cứ, thì nói qua nói về hoài đâm ra hiểu lầm nhau.... ắc không hay, thậm chí gặp mặt nhau quê quê..... Thôi thì Vũ tôi góp ý nhỏ thế này.
- Giờ đầu tư cho 1 chú em mà vào tới top 20, top 10 cũng nhiều xiềng đế, vậy thì không lý do gì ta đầu tư nho nhỏ cái máy quay lại khi em nó vào top. Để còn bật lên nói với anh em BTC rằng là còn tui như thế này nè, thì lúc đó sẽ có con kế bên cũng như thế kia nè rứa mới phân tích góp ý lần sau làm tốt hơn không.
Thân_vũ gia định.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Ông này có tên giống Thủ Tướng nhà mình quá. Chắc là vì thế nên dưạ hơi nói chuyện hống hách ghê. Tham gia diễn đàn có 2 bài viết mà đã lên giọng hoạch hoẹ giấy phép cuả HHCMMN,... sack ... Chơi thì chung tay vào xây dựng, không chơi thì về clbhoangquan chơi 1 mình, đừng cay cú mà vạch lá tìm sâu.

Noivanoi

lúc đầu thấy bác rất tâm huyết để đóng góp xây dựng phong trào nhưng càng đọc thì càng thấy bác là người như thế này.
Bác không phải là người rộng lượng mà là kẻ GATO ( Ganh ăn tức ở , có thể cho quyền lợi cá nhân của bác hay cho tập thể clbhoangquan )
Bác là người kém hiểu biết và nhận định chim còn kém lắm chỉ được adua phát biểu mà không có lập trường.
từ vòng 14 con loại 4 con còn lại 10 con chim để tiếp tục chọn 4 con vào chung kết, lúc này tất cả các con chim điều chơi rất hay rất khó khăn để loại chim nếu tôi là TT
Vòng còn lại 10 con chọn 4 con vào CK thì thể hiện tốt nhất là con chim 038..rồi đến 175, 056.. những con chim còn lại vẫn có thể được chọn vào như 211, 168, 009, 076, tùy theo thái độ thi đấu của 4 con chim lúc này mà TT ra quyết định chọn thêm 1 con vào CK.
Bác nói 10/10 TT chọn 168 nhưng tôi nhớ không nhầm là 8/10 có nghĩa là trong 5 nhóm gồm 10 ông TT thì có 1 nhóm ko chọn con 168, còn lại 4 nhóm tức là 8 ông TT chọn nó vào ck
Đã nói là công tâm thì nói cho nó thật công tâm rõ ràng chứ đừng cuốn theo chiều gió mà làm anh hùng bàn phím nhé bác, bác chịu khó đi nhiều và học nhiều hơn để lời nói của mình có giá trị
Chơi chim ko phân biệt giàu nghèo mà chỉ phân biệt nể trọng người biết chơi đam mê thật sự loại trừ những kẻ phá bỉnh kém hiểu biết và coi thường những ông thần trục lợi đánh mất danh dự và tự trọng của mình từ con chim mà thôi ông clbhoangquan ah
Lần sau nhớ cẩn thận trước khi phát ngôn bừa bãi không đúng sự thật nhé ông bạn.

thai

Trên đời không có gì là công bằng cả hãy tập quen với điều đó ! Mình đồng ý với quan điểm của thớt . nhưng mình cũng hoàn toàn thông cảm với các trọng tài . trọng tài cho các bạn đã làm quá tốt rùi đó . cho mình còn tệ hơn rất nhiều . nhưng mìh hoàn toàn thông cảm hết . vì mình cũng chưa mang chim đi thì bao giờ ( chim cùi quá ) hehe . vui thui nhé