Thảo luận về giá chào mào Huế

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
xin mạo muội lập cái topic ở đây
em ở hà nội trong clb thì có khoảng hơn 30nguoi
anh em đều rất mê chim huế và em cũng có 1 số người bạn ở trong đó
em đặt mua 10 chú(ko phải kinh doanh mà mua anh em cùng chia sẻ)
tình trạng chim :ko biết bẫy đấu hay bẫy lưới miễn là có số lượng nhiều (nghe nói là nuôi đc khoang 1-3 tháng).vùng aluoi và lân cận ...
giá 1000k/em
theo các cao thủ trong huế và người có kinh nghiệm giá đó có đc ko ạ?
em thấy thằng này mồm nói giúp đỡ giao lưu mua hộ nên em muốn ý kiến anh em
p/s:em ko mua bán chỉ hỏi ý kiến thôi nhé
mong anh em giúp đỡ

chaomao_hue09

mua 1 con thì còn có thể được , chứ 10 con làm sao dám mua kiểu đó em , 10củ chứ có ít đâu , em nói alưới và vùng lân cận là vùng nào , nếu là nam đông , phong sơn , diên hòa ...đúng gôc thì có thể , chim như thế nào nữa em ah ??? ko nên bắt , nguy hiểm em ah !!!

akinguyen

Sáng nay em mới đi khảo sát giá chim nam đông- Huế. Tình hình là 1 em mới bắt về giá khoảng 400~500 tuỳ chim... Mà chim bữa nay công nhận hiếm thiệt. Nhà nhà đi bẫy, người người đi bẫy. Sáng đi ăn gặp 2 bác ở thượng tứ lên bẫy. híc, tình hình này thì khoảng 1 năm nữa chắc chim nam đông sạch bóng quá.

langtu_077

Nếu bác nhờ người mua chim ở Huế thì nói rõ tên người mua giùm luôn đi. Có thể AE ở Huế biết người đó cũng như mức độ uy tín ntn để tư vấn cho bác mà.
Thân!

chaomaobmt

Cái này thì vô vàng, Thạch Sanh thì ít nhưng Lý Thông thì nhiều, bác hãy cẩn thận

xuanhuy008

he! chơi chim anh em giao lưu là chính. kiểu này có bác sắp bị lột áo rồi! hoan nghênh bác chủ thớt, cần tránh để anh em trên diễn đàn gặp lại tình trạng này!

thichchaomao

he! chơi chim anh em giao lưu là chính. kiểu này có bác sắp bị lột áo rồi! hoan nghênh bác chủ thớt, cần tránh để anh em trên diễn đàn gặp lại tình trạng này!

Bạn ơi, diễn đàn này có xảy ra tình trạng đó bao giờ đâu mà bạn nói là 'gặp lại'. he he.
chúc chủ thớt gặp nhiều may mắn

netcom0909

em thì ko biết giá gốc chào mào huế. Nhưng em đã từng mua bổi huế ( nhà em ở Đồng Nai) tướng tá thì ngon nhưng giọng thì chán phết, chắc do ko đúng vùng. Ý em ở đây nói là chỉ có mình tận mắt thấy, tai nghe thì mới tin nổi thôi. Đôi lúc cũng có trường hợp ngoại lệ nếu quen biết thật sự và có uy tính thì mới tin được. Mua chay má 10 củ thì phải xem lại bác ạ. Góp ý chân thành nhé, bắt 10 con chưa biết ra sao thì bác nên bắt 2 hoặc 3 con cho nó ra ngô ra khoai chơi cho sướng.

thai sanh

mình vừa nhờ người nhà ngoài huế bắt 2 chú chào mào huế alưới gởi vào nha trang cho mình! giá chim bổi bửa nay đã 300k đến 400k rồi bác ah

NAM DONG NAI

co anh em nao biet anh xi thuy van o hue ko nhi
minh mua chim anh do ma chang thay lien he gi ca
chan qua
ko biet co bi lua ko nua
anh em nao biet giup minh voi
cam on anh em
muon tim mot chu chao mao hue ma kho qua

NAM DONG NAI

langtu_077. anh co biet ai ten xi thuy van o hue ko
em mua chim anh ay ma chang thay chim dau ca
hua ko ah
giup em voi

chim_HaiPhong

Ngoài Hải Phòng mình thấy cũng có nhiều cửa hàng bán chim huế lắm, Nhưng hỏi thì cửa hàng nào cũng bảo chỉ biết chim huế thôi chứ vùng nào thì chịu, mình thấy giá họ nhập vào có 400/chú. thấy cũng có vấn đề, đề nghị ae nào biết chính xác giá chim mộc trong Huế , thông báo để mọi người khỏi nhầm lẵn. Thank!

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
theo mình thì hay tìm người tin tưởng mà mua không có cái gì rẻ cả của rẻ là của ôi ,đắt nó sắt ra miếng .

chaomaokimphung

Dân Huế chính gốc đây,nói thiệt chủ thớt mua chim kiểu đó 10 con chưa chắc đã có con hay.Tính thời điểm này tui đi rảo thử 3 quầy chim lớn mà ko có một con bổi nào cả,nếu có thì toàn hàng rởm hoặc chim dở.Hôm trước gặp một thằng đi bẫy về được 1 con hỏi mua nó đòi 800k rồi.BÁc chủ thớt muốn mua cứ từ từ mà chọn, trời ko phu lòng người có tâm đâu.Tiền bạc thì ko thành vấn đề,nhưng bỏ tiền mà ko có được chú chim ra hồn cũng ức chế lắm chứ.Anh em nào muốn mua chim Huế gốc,tốt nhất nên nhờ bạn hoặc người thân am hiểu mot tj chut đi chọn chim,ở đâu cũng có người tốt người xấu cả,

ledinhnhan01

thèn cha xithuyvan bên mấy diễn đàn khác là lừa đảo đó . hén chuyên dùng hình thức : gửi tiền vào tài khoản nó rồi gửi chim cho. vì mê chim huế lại gặp giá rẻ nên anh em dễ bị lừa lắm, mình cũng xém bị lừa, nhắn tin hơn chục tin mà lâu lâu mới thấy 1tin toàn nói chuyển tiền. Có thể là kẻ khác dả danh chứ không chắc là anh xỵ . vài dòng cảnh báo có gì sai sót mấy bác đôi đá nhẹ tay

laohacrom

Hiện tại ở Huế 1 chú chim bổi có thương hiệu (vùng miền) vừa bẩy đấu về giá bét cũng 6 xị , cá biệt 1tr-1,5tr .Chất lượng bổi cũng khó nói ,chỉ có người bẫy là thấy đc cái chất của chú chim khi còn ở trong rừng , sang tay người khác rồi thì chịu . Trộm nghĩ nếu bác ở xa nên nhờ người quen bắt chim lỡ ( 6-7 tháng ) ,chim đã hơi đứng , kè và hót sơ sơ ,mình có thể đánh giá về chất lượng chú chim đc rồi ,mà giá chim lúc này vẩn chưa cao khoãng tầm <1,5tr .Chúc các bạn có đc chú chim Huế yêu thích

thaphuongkhach

Administrator
Hôm nay vô tình lụm được 1 em Huế già mùa, tiếc là em nó đã có chủ, khoe anh em xem để tham khảo... Có nghĩa rằng: vẫn còn những con chim tốt, giá mềm ở đâu đó nhưng chúng ta chưa có cơ hội mà thôi. Chơi chim thì không tính bằng ngày tháng được, mọi người cứ từ từ nhé!

Nhìn chim già mùa, giọng đanh nhưng mới thay lông xông chưa ôm, chưa có lửa củi, treo riêng 1 mình sổ tốt, kẹp chim vào đấu sơ sơ và người bán ra giá 2tr, còn nếu mình bắt thì chỉ có 1tr8 nhưng mình nhượng lại để người kia lấy, mọi người cho ý kiến đi, không hẳn là không có chim đẹp giá hợp lý nhỉ?

Thân ái!

tomy843000

Em cũng hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh Tú :D. Chơi chim thì cái tâm đặt lên hàng đầu vì thế nếu ae chịu khó tìm kiếm, nhờ những anh em thân tình thì vẫn có được những chú chim vừa ý với giá hợp lý. Em cũng mới nhờ ae miền trong kiếm giúp một em Huế già mùa mà có 1tr2 thôi, mới ra Hà Nội được vài hôm mà chéc cũng ác phết. Có cái clip em quay tối hôm mới ra để ae xem thử xem sao.