Thảo luận về giá chào mào Huế

longga76

Nha em co may chu chao mao hue dep hot hay em tiec chua ban,
gio can tien de buon long nen em ban. bac nao thich qua em ban cho nhe

Gia Long 097743479
d/c: so 7 ngo 110 kim hoa, dd, hn

lisanguyen5613

cac pac oi.em biett the nay la ko p nhung...hihi cac pav biet roi do. cha la tuan tr em tau dc 1 em 5 cu em nay tthi ko che vao dau dc con sang nay em moi don them em chai ruoi nua ve.em thi moi vao nghe nen con.non not em dua video len cac cao thu danh gia giupbem nha. emm cam onn!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Hôm nay vô tình lụm được 1 em Huế già mùa, tiếc là em nó đã có chủ, khoe anh em xem để tham khảo... Có nghĩa rằng: vẫn còn những con chim tốt, giá mềm ở đâu đó nhưng chúng ta chưa có cơ hội mà thôi. Chơi chim thì không tính bằng ngày tháng được, mọi người cứ từ từ nhé!

Nhìn chim già mùa, giọng đanh nhưng mới thay lông xông chưa ôm, chưa có lửa củi, treo riêng 1 mình sổ tốt, kẹp chim vào đấu sơ sơ và người bán ra giá 2tr, còn nếu mình bắt thì chỉ có 1tr8 nhưng mình nhượng lại để người kia lấy, mọi người cho ý kiến đi, không hẳn là không có chim đẹp giá hợp lý nhỉ?

Thân ái!
Em này đúng đẹp bác ơi, chim mào cao, họng bò, yếm đậm, dài đòn, đặc biệt đít đỏ quạch. Về nết chơi : chịu bung cánh, tướng dữ, dáng chữ C, lăng xăng chuyển cầu, ....mà thôi không kể thêm nữa, với giá 1tr8 liệt kê nhiêu đó cũng quá hời. Đúng là " có những con chim tốt, giá mềm nhưng ta chưa tìm ra" mà thôi.
Thân chào, tinatino.

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Hôm nay vô tình lụm được 1 em Huế già mùa, tiếc là em nó đã có chủ, khoe anh em xem để tham khảo... Có nghĩa rằng: vẫn còn những con chim tốt, giá mềm ở đâu đó nhưng chúng ta chưa có cơ hội mà thôi. Chơi chim thì không tính bằng ngày tháng được, mọi người cứ từ từ nhé!

Nhìn chim già mùa, giọng đanh nhưng mới thay lông xông chưa ôm, chưa có lửa củi, treo riêng 1 mình sổ tốt, kẹp chim vào đấu sơ sơ và người bán ra giá 2tr, còn nếu mình bắt thì chỉ có 1tr8 nhưng mình nhượng lại để người kia lấy, mọi người cho ý kiến đi, không hẳn là không có chim đẹp giá hợp lý nhỉ?

Thân ái!
chim ổn giá cả hợp lý,thanks anh thaphuongkhach đã chia sẻ với ae dđ.

Tom

Chim đẹp giá tốt nhưng giọng có vẻ không được hay lắm.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hihj
cám ơn anh em đã góp ý nhiệt tình
Ai chơi chim cũng muốn tuyển đc chú chim vừa hay lại giá hợp lý nên ko ít trưởng hợp đã phải ôm bom (em cũng đã bị 1 người bạn ở gia lai cho phát giờ vẫn ức)
Nên việc tuyển chim rất có nhiều vấn đề nan giải và em cũng ko chỉ đề cập đến vấn đề giá cả mà cả vấn đề chất lượng chim nữa(có nhiều trg hợp anh em tuyển chim cho nhau ở diễn đàn mình vừa lòng cũng nhiều mà thất vọng cũng ko ít nên đã có nhiều mâu thuẫn xảy ra mất tình đoàn kết anh em diễn đàn.)
em thấy mấy bác trong diễn đàn mình tuyển cho anh em cũng nhiều mà ai cũng bảo chất lượng chim rất ổn và đặc biệt giá cũng hợp lý điển hình như Bác Tú-Bác Đoán...thay mặt anh em xin chân thành cám ơn các anh.
Trở lại vấn đề thảo luận giá chim huế hôm vừa rồi cũng tuyển đc 1 con chim Huế vùng Hòa Mỹ giá 2tr bạn tuyển giúp anh em đánh giá xem có ổn ko nhé
lồng trái ạ
p/s:lông xấu nên chắc có giá vậy kekeke
chúc anh em tuyển đc nhiều chú chim hay

vuong-dac-luong

Chào mào đầu trắng
hic chẳng bù cho em
mất nhiều mà chẳng con nào ra hồn cả
chán thế
ah đang ở tây bắc lúc nào em về em tuyển 1-2 con anh em chém hộ nhé

tvxdnhatphat

cHỦ pic nếu mà mua kiểu đó thì 1/10 là xài được thôi. Không thể nào nôn nóng kiểu đó được. Bạn nên tìm ae nào trên diễn đàn mà có thương hiệu tí xíu và mua thử 02 or 3 con rùi tính tiếp, khi đó có kinh nghiệm rùi chọn. NÓi thiệt chỉ có chim đàn mới có thể đặt 10 con được, còn chim huế theo mình nghĩ đã là hiếm rùi thì làm sao mà đặt như thế được. Nếu chơi cách đó nhóm bạn gom lại mua 02 con cho ngon có thương hiệu có giọng clip bài bản rùi về dắt sẽ hay hơn. Thân!

Trường Giang

hình như Bác mua ở Đà Nẵng anh Sơn đúng không?ông đó bán cũng ok,em ko có PR dùm ah nha,chắc 10 con đó ổng mua rồi ko ưng ý nên thanh lý lại hết giá 1 triệu đó

laohacrom

Nguyên 1 năm rồi mềnh lọc và tuyển mãi mới đc 5 em bổi kha khá, bác làm 1 phát chục em 1 lần thì e là khó mà có con hay hi hi..

theo mình thì hay tìm người tin tưởng mà mua không có cái gì rẻ cả của rẻ là của ôi ,đắt nó sắt ra miếng .
Lạc đề rùi em ui ! cái gì cũng có giá của nó ,nhưng giá là bao nhiu là giá hiện tại mọi người đang giao dịch mà !
Các bác Huế đâu vào giúp cho cái !

chaomao^^py

Moderator
Chim đẹp quá anh ơi ! Có con nào như vậy nữa em sẵn sàng dóc hết tiền này ra ^^ , mua về ngắm thôi cũng phê . Anh nhường chắc người kia mừng lắm

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chim bẫy lưới giờ mà đc chút, đúng vùng củng 1000k. Khá thì 1500k còn đẹp thì 2000k và hơn. Bẩy đấu đẹp, chất như vừa rồi anh soncuaro nói có anh ở Huế mua luôn 3 trieu con Phong Son bẫy đấu chất.

Anh em điều kiện chưa nhiều thì chơi bổi Quang Tri củng đc.
Chơi giọng thì nên chơi chim Huế, còn to đẹp đấu đc thì Quang Tri cũng khá chất đó mấy bác

Chim quảng trị củng khá hay như 1 con của anh thái t2t đả lấy mấy cái nhất. Con anh Thành ở Huế 2 giải nhất điều là chim Quang Tri
Bổi Quang Tri tầm 600-1000k là quá đẹp. Nhưng phải biết chổ mua mới đúng, k thì ra chim Quang Binh mất.

thucgttn

Chỉ sướng mấy bác sinh ra đã ở Huế chỉ việc xách lồng đi bẫy về chơi thôi :D

yeuchimhue

e ở huế chơi chim củng khoản 7 năm nay thôi , giá chim mộc ( tố chất và ra giọng dài chuẩn vùng miền ) bẫy đấu bằng mồi nhé , trung bình khoản 1 triệu đến 2 triệu /1 em . đó là giá chung theo e biết và e mua , còn bác với người bán thì e ko biết tùy theo bác tin tưởng họ ko thôi , chứ bán 1 em 1 triệu , thì chim bẫy lưới có vài trăm thôi bác ạ , chúc bác may mắn trong 10 em mộc đó