Thảo luận về giá chào mào Huế

caube1002

Hôm nay vô tình lụm được 1 em Huế già mùa, tiếc là em nó đã có chủ, khoe anh em xem để tham khảo... Có nghĩa rằng: vẫn còn những con chim tốt, giá mềm ở đâu đó nhưng chúng ta chưa có cơ hội mà thôi. Chơi chim thì không tính bằng ngày tháng được, mọi người cứ từ từ nhé!

Nhìn chim già mùa, giọng đanh nhưng mới thay lông xông chưa ôm, chưa có lửa củi, treo riêng 1 mình sổ tốt, kẹp chim vào đấu sơ sơ và người bán ra giá 2tr, còn nếu mình bắt thì chỉ có 1tr8 nhưng mình nhượng lại để người kia lấy, mọi người cho ý kiến đi, không hẳn là không có chim đẹp giá hợp lý nhỉ?

Thân ái!
giá mềm quá còn gì hả bác Tú.

Chim bổi Huế bẩy đấu dạo này hiếm lắm. Nếu có giá cũng cao lắm. Nghe nói khoảng 1t5 trở lên đó bạn.

vinaincon

Chào các bác. Em chưa chơi chim bao giờ nên nhờ các bác giúp. Bác nào trên 4rum có em nào định bán khoảng 1.5-2t thì ới nhé
Thanks các bác đã đọc tin

tran van trinh

chim mộc mà bác bỏ ra 10 củ thì coi chừng đó nha .nếu 1 củ nhưng thấy chim đẹp thì củng cố làm em chơi,chứ 10 em là tiêu .chưa chắc gì chú nuôi lên 1 em hay,nhưng chú để 10 củ mua 1 em xuất sắc là ok.

eagle-highlands

xin mạo muội lập cái topic ở đây
em ở hà nội trong clb thì có khoảng hơn 30nguoi
anh em đều rất mê chim huế và em cũng có 1 số người bạn ở trong đó
em đặt mua 10 chú(ko phải kinh doanh mà mua anh em cùng chia sẻ)
tình trạng chim :ko biết bẫy đấu hay bẫy lưới miễn là có số lượng nhiều (nghe nói là nuôi đc khoang 1-3 tháng).vùng aluoi và lân cận ...
giá 1000k/em
theo các cao thủ trong huế và người có kinh nghiệm giá đó có đc ko ạ?
em thấy thằng này mồm nói giúp đỡ giao lưu mua hộ nên em muốn ý kiến anh em
p/s:em ko mua bán chỉ hỏi ý kiến thôi nhé
mong anh em giúp đỡ
Mình góp ý thế này bạn ah.Trước tiên bạn nên dùng ngôn từ cho nhã nhặn một chút.Đây toàn là ae nên đừng nói "thằng này thằng no" như thế nghe không dc hay lắm!Thứ hai nếu người ta có ý giúp bạn thật thì lời trước tiên bạn nên cảm ơn bằng tấm lòng.Tôi thấy bạn có vẻ đánh giá người giúp bạn không dc tốt lắm.Đã thế nếu không tin thi sao bạn không vào thẳng Huế mà mua cho rẻ.Thứ Hai: nếu người ta là người kinh doanh so với giá chim Huế bây giờ thì tiền công đi lại mua gửi cho bạn là hợp lý. Đừng nên vì sự so đo quá mà làm mất hòa khí với ae.
Đôi lời góp ý có gì sai mong bạn và ae diễn đàn bỏ qua cho.!
Thân mến!

jun

em ngoài HP mua bẫy đấu a lưới ( bán chim bảo thế), về ra giọng a e thẩm ra tận vùng cách a lưới có 300 km ( đaklak)

eric

sg đi tiệm nào cũng kêu bổi huế nhưng giá thì có 2 xị, mình cười cười k biết nói gì vì người huế kiếm bổi để chơi còn khó nói gì sg huế tràn lan, ở đâu mà ra nhiều vậy? thôi thì cứ đoán chim bắc quá cảnh hay tạt ngang huế xin cái giấy thông hành để tiếp tục nam tiến vào sg hay thay đổi hộ khẩu, nguyên quán thôi. k chừng ae ngoài bắc lại mua phải chim bắc quá cảnh huế rồi lại quay ra ngoài bắc là có quốc tịch mới thôi. theo mình gọi chung là cm việt kiều nói nặng thì gọi là cm HẾ chứ k phải huế. thân. eric.

laohacrom

em ngoài HP mua bẫy đấu a lưới ( bán chim bảo thế), về ra giọng a e thẩm ra tận vùng cách a lưới có 300 km ( đaklak)
đọc bài bạn viết mềnh cười quá xá haha,có 300km haha
chim A lưới bẫy đấu giờ ra khỏi rừng giá tầm 800-1tr rồi bạn, chim đẹp giá còn cao hơn.Nói không ngoa chứ dân trên kia về tiệm thu gom chim rồi bán ngược về lại là chuyện thường,sự thật đau lòng chim Huế giờ ngày càng hiếm :(

tuanRC

chào mào bữa nay pha tạp nhiều lắm, nếu có điều kiện thì đến tận chỗ để mua chứ mua kiểu đó nguy hiểm, nhiều lúc ''tiền mất tật mang''

plzkissme

Sáng nay em mới đi khảo sát giá chim nam đông- Huế. Tình hình là 1 em mới bắt về giá khoảng 400~500 tuỳ chim... Mà chim bữa nay công nhận hiếm thiệt. Nhà nhà đi bẫy, người người đi bẫy. Sáng đi ăn gặp 2 bác ở thượng tứ lên bẫy. híc, tình hình này thì khoảng 1 năm nữa chắc chim nam đông sạch bóng quá.
chim nam đông bẫy đấu mà có giá này hả a? mua dùm e 1 con dc k?