Thật tiếc cho một tình bạn, tình anh em !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

soncao3008

Chỉ gần 2 tháng hoạt động diển đàn đả có gần 30 Topic.Đủ thứ trên trời,nhiều píc ko muốn đọc.
Một hướng dẩn viên du lịch lại Makettin và PR thương mại còn nhiều hơn

Chủ thớt có nói rõ rồi mà...hướng dẫn là chính...Buôn chim là phụ...khổ cho thằng em tui. Tình hình giải quyết đến đâu rồi hả cu em ?

chaomao^^py

Moderator
Mình thấy AE hơi vội vàng quy chụp tội này tội kia rồi . Vấn đề sẽ sớm được sáng tỏ , hy vọng bạn Đức sớm có lời bộc bạch .

mình vẫn thấy người đó online ở những mục khác, nhưng không vào giải thích cho anh em 1 câu, nghĩa là người đó trốn tránh sợ mọi người biết nick diễn đàn, cho nên có thể người đó im lặng và giải quyết riêng với chủ topic. Chúng ta đều là người ngoài cuộc nên chỉ có người trong cuộc hiểu rõ nhất, hy vọng là sẽ giải quyết ổn thỏa cho anh chủ topic vui lòng

quangvinh89

topic đến trang thứ 6. vẫn chưa thấy cmt của Đức. Đức nên lên giải thích cho ae hiểu...
Ae bình tĩnh. Ko nên kích động

Sung - AK

Chỉ gần 2 tháng hoạt động diển đàn đả có gần 30 Topic.Đủ thứ trên trời,nhiều píc ko muốn đọc.
Một hướng dẩn viên du lịch lại Makettin và PR thương mại còn nhiều hơn
đọc topic Cám Nam Đà nẵng đã thấy mùi tanh tanh rồi.

cachuaba

cứ nghĩ sắp có thêm 1 người a lớn nữa vậy mà..... thất vọng thế!!!!!!

Chào Ae diễn đàn đã ctm ở trên. Mình, Đức QN là người mà chủ Topic muốn nói đến đây ae ạ.
Lời đầu tiên Đức QN xin nói lời xin lỗi đến BQT, đến những Ae đã và đang đọc bài, đến toàn thể Ae thành viên diễn đàn. Đức QN đã để xảy ra sự việc vô cùng đáng tiếc cho một sân chơi lành mạnh của diễn đàn, làm ảnh hưởng và làm phiền đến BQT và ae diễn đàn.

Và,, chuyện của Đức QN và anh NguyenHaiabc, Đức đã liên lạc ngay cho anh ấy khi đọc được bài này, (trước khi có bài viết này trên diễn đàn vẫn có hồi âm cho anh ấy chứ không phải trốn tránh trách nhiệm gi với chủ Topic cả) Nhưng có vẻ như sự nóng giận của a Hải quá lớn khiến mình khó có cơ nói chuyện hay trao đỗi thêm với anh ấy.

Thật thì mình không muốn đôi chối gi trong bài viết này để minh oan hay giải thích dẫn chứng gi hết, mình vẫn có ctm trong bài đó chứ, không phải là trốn tránh trách nhiệm hay sợ biết nick gi đâu. Mình không ctm vì nghĩ chuyện này mình và anh Hải đã thống nhất cách giải quyết qua điện thoại là hoàn tiền, ngoài cách hoàn tiền Đức có đưa ra những hướng giải quyết khác có tính "xin lỗi và mong được níu giữ" tình anh/em giưa mình và anh Hải. Nhưng anh ấy không đồng ý, điện thoại cho anh ấy thì anh ấy cúp máy.

Giờ viết vài dòng bộc bạch, không phải Đức QN muốn minh oan hay đôi chối gi cả. Viết để được nói ra.........mình muốn nói mặt dù chẳng dính liếu gi đến ae và cũng chẳng quan trọng gi với anh Hải.

Chuyện là, cách đây một tháng mình có bán một con chim Bình Điền với giá rẻ hơn rất nhiều so với giá thực của con chim để chia sẽ cho ae chơi vì sắp có em bé. Nhiều ae gọi hỏi mua và trong đó có anh Hải Nguyên-faceboook. Và mình và anh Hải là chỗ ae có quen biết, đã gặp nhau giao lưu những cốc bia thân tình. Mình đồng ý chia sẽ con Bình Điền cho a Hải, anh ấy báo chuyển tiền nhưng tầm 4-5 ngày không liên lạc lại mình vẫn giữ lại cho anh ấy. Khi anh ấy gọi báo chuyển thì anh ấy báo bận không nhận và chăm chim được nhờ mình chăm hộ, mình vẫn vui vẻ nhận lời, và mình vẫn liên lạc cho a Hải để hỏi ngày nào rãnh để chuyển chim vô, nhưng ngày anh ấy rảnh thì mình bạn và ngươc lại mình rảnh anh ấy đi làm. Cứ như thế trôi qua một tháng, đến hôm nhà mình có đám tiệc liên hoan thì có một ông bạn thân rất kết con Bình Điền, ổng bạn mình nghĩ vì mình không muốn bán cho ổng vì ngại tiền bạc nên nói đã có chủ, vì mình nói nguyên một tháng có chủ rồi chim vẫn ở nhà. Ông bạn mình cứ tự nhiên và mang Bình Điền về không cho mình biết-hôm đó mình cũng lu bu không chú ý.

Và ngày hôm sau anh Hải đã liên lạc cho mình sau một tháng bận việc đã có ngày rãnh để nhận chim, mình hơi giật mình và cố ra bắt lại con Bình Điền để chuyển cho anh Hải, nhưng có một vài lý do khó khăn khó bắt vả lại phong độ con Bình Điền cũng đi xuống nên mình quyết định hoàn tiền cho anh Hải.
Mình đã chủ đông hồi âm lại anh Hải, thiết nghĩ, chỗ ông anh quen biết, trò chuyện hẹn hò công việc cũng nhiều và thân tình, chắc anh ấy sẽ hiểu và thông cảm cho mình, mình không trốn tránh trách nhiệm. Mình phải ở bệnh viện vì người nhà phải nhập viện, anh Hải gọi cho mình không đc, và thế, mình đã giật mình thấy trên diễn đàn có bài viết của một người thân tình viết về mình như thế này. Mình còn đây, còn nhiều ae biết đến mình, còn có người quen của anh Hải là anh ông anh thân quen của mình, mình còn liên lạc với anh ấy, còn đưa ra cách giải quyết chứ mình có trốn tránh trách nhiệm hay đã chuồn đã lừa lọc gi đâu, anh ấy viết bài như thế này để nói lên tình ae của anh ấy giành cho mình.

Bình Điền đã về lại nha Đức QN.

Mà thôi, lỗi do Đức, Đức sai có chuyện như thế này.

Hai ngày có bài viết, mình nhận được rất nhiều cuộc điện thoại từ ae diễn đàn quan tâm về chuyện này, có người trách, có người hiểu nhưng đa số là bảo mình lên viết gi đó cho ae hiểu, nhưng viết gi bây giờ và liệu mình lên tiếng ae có tin lời nói của mình không? và chuyện này mình đã đồng ý giải quyết với anh Hải rồi. Mình ở quê, thứ 7 và chủ nhật ngân hàng không làm việc, hẹn anh Hải sáng thứ hai chuyển 5triu và anh ấy đồng ý rồi.

Nhưng những ctm của ae ở trên đã cho Đức QN một bài học lớn để có những suy nghĩ nhạy hơn và quyết nhạnh ơn. Sống với những người ae dù thân thương nhưng cũng phải không nên xem thân quá mà mình nghĩ ae sẽ dể hiểu và thông cảm cho mình.

Một lần nửa, Xin gởi lời xin lỗi đến anh Nguyenhaiabc Em cảm ơn anh về bài học này, bài học cho em về sự UY Tín-phản hồi thông tin nhanh, bài học để luôn xem những người quen mình biết - thân thương có thể là một người có thể mang lại cho mình sự...tàn nhẫn khi có chuyện không phải với họ, bài học không nên xem những người anh mình quý đều hiểu và có thể thông cảm cho mình.Em vâ tôn trọng anh vì anh là người anh làm trong ngành du lịch, chúc anh sức khỏe, sáng thư hai em sẽ chuyển tiền cho anh. Mong dịp anh về Đà nẵng, em sẽ đc gặp anh để mời anh cốc bia với tư cách là những người chung linh vực nghề nghiệp, và em nghĩ lõi của em đã được anh phạt một cách xứng đáng rồi. Diễn Đàn ORG là nơi em mới tham gia để học hỏi và giờ là nơi để ae khinh-chê-đánh giá thấp đứa em của anh.
Tiền của anh sẽ vào trong sáng nay, như em nói- em đang lúc gặp chuyện gia đình nên hơi khó khăn kinh tế và ở quê thứ 7 và chủ nhật ngân hàng không làm việc, như đã hẹn sáng nay tiền sẽ được chuyển.Chào anh trai, chúc anh sức khỏe và thành công trong công việc!

Đức QN xin nói thêm chút bện lề nửa ạ.
Chuyện Đức bán chim và makettin thương hiệu. Ae ạ, "Cơm Áo Gạo Tiền" mình bán chim vì muốn có thêm thư nhập để phụ thêm với gia đình, bán chim có ăn trộm ăn cướp gì đâu nhỉ, và với Đức, bán chim còn là một cách để chia sẽ đam mê, chia sẽ nhưng chú chim hay đến với ae, mình chỉ nhận lời tuyển giúp-anh/em tự tìm đến mình. Nhưng xin đính chính, hơn 1 tháng trước Đức đã thông báo ngừng nhận các đơn đặt hàng tuyển giúp chim cho Ae, ae diễn đàn và face inbox hỏi mua chim của Đức nhiều nhưng Đức đều từ chối, không phải cứ là những người có tiền là mua được chim của Đức QN đâu ạ.
Makettin thương hiệu, bạn ạ, chỉ là mình mới tham gia nên cách mình viết nó không được chuẩn, còn đây là cách Đức QN chia sẽ thông tn-chia sẽ kinh nghiệm cá nhân-chia sẽ đam mê và để Đức được cảm ơn đến người đã cho Đức một tình cảm Ae chân chính, một người anh trên sân chơi có cách chơi mình ngưỡng mộ để học hỏi, là người cho giàn chim cưng của Đức những "dưỡng chất" tốt để chúng được phát huy hết bản năng-bản lĩnh. Đó là cách Đức QN sống để ae mong những con người-những điều tốt đẹp được công nhận.

Lời cuối, Đức cảm ơn ae diễn đàn ORG đã có những góp ý về chuyện không hay này cũng như cách chơi của Đức QN trên diễn đàn. Ở nơi Đức chơi, số lượng ae tham gia diễn đàn rất ít, là một người yêu và đam mê chim nên mình giành thời gian cho chim rất nhiều, công thêm tính mình muốn chia sẽ nên đã viết bài lên diễn đàn theo sự khích lệ của BQT để diễn đàn được đông vui. Nhưng l
à một người mới tham gia sinh hoạt tại diễn đàn nên nên Đức lại làm hơi lệch lạc, bài viết chưa được chuẩn. Giờ được ae góp ý Đức sẽ chú ý hơn vấn đề này. Cảm ơn Ae.
Đức đã có hình phạt cho chính mình đối với diễn đàn và Đức sẽ gởi lời xin lỗi xông khai sau ạ.

Thân chào,
Chúc ae sức khỏe và hẹn gặp lại!

Đức QN.

Mọi chuyện nên dừng ở đây.
Là một người đàn ông, ai muốn nói nhiều hơn làm đâu bạn. Những chuyện không hay như thế này ai muốn tiếp tục bao giờ. Lõi do mình, mình đã nhận lỗi với anh ấy. Ae diễn đàn góp ý về cách chơi của mình, mình luôn đón nhận ở cái mong được học hỏi.
Cảm ơn bạn!

hiepnguyen

Ổn rồi, Đức QN đã nói lên hết tấm lòng của mình. Phải nói rằng lúc ban đầu nếu bên mua chịu nhận chim thì không có gì để nói, khổ một nổi chim để cả tháng xuống lửa ngay cả mình trong trường hợp ấy cũng không dám giao cho người mua vì khi họ nhận chim sẽ càng thất vọng hơn, nhưng chỉ do cách giải quyết của đôi bên chưa thật sự hiệu quả nên để nảy sinh những hiểu lầm thật đáng tiếc, Đức làm vậy về cá nhân mình cho là đúng, mình thấy chữ TÍN rất rỏ trong con người Đức.Thân chào và chúc sức khỏe.

Một hướng dẩn viên du lịch lại Makettin và PR thương mại còn nhiều hơn[/QUOTE"
Bạn ạ, cảm ơn bạn đã góp ý, phiền bạn cho Đức biết những topic nào bạn thấy lạc lẽo để mình chú ý hơn được không bạn.
thân

minhche17

Đức đã nói hết rồi, các ae chưa hiểu thì đọc qua tâm sự của Đức thfi hãy hiểu rõ đi.......
-gửi a Haiabc......Đức và a đã thống nhất cách giải quyết rồi, a đã thông thì nên lên tiếng để chốt lại vấn đề và dứt điểm tại đây để sự việc ko đi xa hơn nữa........

dpmq

Cá nhân mình với những chuyện như này trên ORG mình chỉ quan sát và tự cảm nhận những giá trị cho riêng mình chứ ít khi đưa ra bình luận,đơn giản vì chỉ có người trong cuộc mới tự hiểu và tự phán xét.Con người thì vô cùng lắm ai đúng ai sai đều có quan điểm của riêng mình.
Thực sự qua những trải nghiệm như này mới học thêm được nhiều điều vô thường trong cái cuộc sống ồn ào này,giữ được cho cái Tâm mình luôn yêu thương và thanh thản đó mới là tất cả hạnh phúc với riêng cá nhân mình.Lan man ngoài lề xíu nhân tiện đọc bài viết của em Đức.

Cái này chẳng liên quan đến ai ngoài hai người Bạn Đức và Anh Hải.. Con chim mua bằng tiền, thì Anh Hải nhận lời xin lỗi + tiền trả lại của Đức là xong, nói đơn giản thế, nhưng mà anh Hải chắc chắn chẳng vui gì...Chuyện đã vậy rồi, phải rút kinh nghiệm thôi. Chúc hai người sớm vui trở lại.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.