Thằn Lằn - Hung Thần Bóng Đêm

chaomaogiotnuoc

Thằn Lằn thật khó trị, mình có bịch kín hết áo lồng bằng thun rút đi nữa tuy không vô được nhưng em chim sẽ ngộp thở mất, cách bác Đoán hay thật, em quên mất bọn sâu quy, có bắt vài con cho Họa Mi ăn nó thích lắm đỡ tốn tiền mua Liu Điu, mà ngoài đường bò vô nhiều lắm bác, sát vách nhà em có kẻ hở tối tụi nó ra nhiều kinh. Các bác thảo luận xem còn cách nào khác ko, keo thì mất vệ sinh, thuốc trừ sâu thì độc, bịch kín áo lồng thì chim ngộp thở, còn cách nào triệt để hơn không các bác.

P/S: Trên Tây Ninh là thằn lằn núi mà bác, chớ con thạch sùng này cho tiền em cũng không ăn.

Thân, black_fish9402
keo thì mất vệ sinh keo dinh để trong miếng bìa cạc tông mà, sau khi dính chỉ cần sếp lại và cho vào thùng rác rất là sạch sẽ.

DJ_ChE

tối treo chim vào nhà ko có thằn lằn....
thạch sùng ko dám mò vào lồng chim....
trùm kín áo lồng khi chim đi ngủ...
có mí cách ae tham khảo ^^
chúc chim bác ngủ ngon....

vuvumomo

Thuốc đặc trị đây các bác! Các bác tìm mua thuốc này ở tiệm thuốc nông độc dược (thuốc sâu) với giá 5000đ/gói. Sau đó, lấy thuốc trộn với ít sữa đặc, khi đi ngủ bác hãy để thuốc gần lồng chim (nếu cần thiết thì để trên nóc lồng), chỉ mấy tối sau các bác sẽ không thấy bóng dáng em thạch sùng nào.
Lưu ý : Thuốc cực độc, có thể dùng để trị kiến - gián rất hiệu quả.
4rl08f3z4df.htm

4rl08f3z4df.htm

Bác nào làm hiện ảnh giúp, không hiểu sao cả Avartar và ảnh đều không in ra màn hình.
hjx thằn lằn tuy làm chjm mất ngủ nhưng nó cũng có cái lợi cũa nó bác ak nó cũng bắt côn trùng ruồi muỗiba5n diệt như vậy mai mốt cũng hơi bị cực ak nha.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Thằn lằn ư? kẻ đáng ghét này thường bị mình làm sợi dây thun buộc thêm 1 cuc giấy và bắn hàng đêm. bộp giãy đành đạch dưới đất, đuôi nhường chào mào hoặc chòe lửa ngày mai, xác cho bọn sâu quy 1 đêm còn bộ xương khô. Ngày nào cũng bắn thế là tuyệt nòi.

Mình toàn chơi như bác ấy làm 1 cục dây thun thật to bắn 1 phát là toi 1 con :)) ngày nào cũng giết vài em

N

namkiet

Guest
Theo mình bạn nên cho chim ăn vừa đủ lượng thức ăn và trái cây, tránh dư thừa để thằn lằn vào viếng thăm.
Thân Tuấn

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
keo thì mất vệ sinh keo dinh để trong miếng bìa cạc tông mà, sau khi dính chỉ cần sếp lại và cho vào thùng rác rất là sạch sẽ.

Chim treo mà bác phải bôi keo vào 2 đầu dây dẫn đến móc lồng nó mới dính chứ, thử để không xem có khi dính chuột trước, he he.

Theo mình bạn nên cho chim ăn vừa đủ lượng thức ăn và trái cây, tránh dư thừa để thằn lằn vào viếng thăm.

Thân Tuấn

Có hay không gì nó cũng tới anh ạ, dạo này nhà nhiều thằn lằn kinh tới nỗi cho chim tắm nó nghe hơi cũng mò lên liếm nước văng ra và ăn cả miếng trái cây để trong lồng tắm.

Thân, black_fish9402

laohacrom

Dùng keo thì rất độc , dùng cách như bác Đoán thì cực quá , vã lại thằn lằn nó trốn biệt khi mình tìm nó, khi tắt đèn đi ngủ thì chúng nó kéo lô kéo lốc ra ...nghiệt ngã thế chứ :( .
Mình có cách đơn giãn và ít tốn công hơn gửi các bạn tham khảo : Đánh bẫy .
kiếm 1 cái thẩu ( hủ ,keo ) bằng nhựa hoặc thủy tinh cao 1 chút ,trong bỏ thức ăn , để những nơi mà đoán chúng sẽ xâm nhập ,gần lồng chim ,... chủ động thu hút thằn lằn vào ăn, với loại bẫy này thằn lằn khi đã vào ko thể bò ra đc . Hiệu quả khá ( ko phải tuyệt đối )

nghethienan hue

mình cũng từng bị tình trạng này ,nủa đêm nghe chim bay tung lồng cứ tưởng cậu tý nào ngờ là em thằn lằn, hú hồn !kinh nghiệm là nên bịt áo lồng thật kĩ khi cho chim ngủ

Pleikupho

Thằn lằn ư? kẻ đáng ghét này thường bị mình làm sợi dây thun buộc thêm 1 cuc giấy và bắn hàng đêm. bộp giãy đành đạch dưới đất, đuôi nhường chào mào hoặc chòe lửa ngày mai, xác cho bọn sâu quy 1 đêm còn bộ xương khô. Ngày nào cũng bắn thế là tuyệt nòi.
e mà ở gần nhà a thì cho e xin mấy cái con thằn lằn, con khứu và mi nhà cậu e thì thèm món này nhất.hehe

quankmt

ý của em là dọn về sịnh lồng vào cuối ngày,lồng sạch sẽ ít hơn không ? e cũng chưa gặp trường hợp này nhưng nếu chim ngủ say trên cao( cầu phụ) thì ở dưới thằn lằn có vào cũng cũngchẳng biết ( trừ mấy em mộc ).

mai kha

nhà nào mà co thằn lằn nhiều thi có phòng cũng ko thoát đc tụi nó . máy chú đó lỳ bỏ xừ . tốt nhất la treo xa tường , tốt nhất là nên treo dây lên trần nhà để móc chim la tốt nhất .

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Loại này chắc khó chống lắm, mình treo loogf giữa trần nhá và bôi mỡ bò vào móc vậy mà chúng nó bám trên trần rồi thả rơi người xuống lồng mới kinh chứ

interior87

loại này bất trị rồi!dần dần rùi mấy em chim cũng quen thui.ban đầu tối nào em cũng nghe chim kêu cái éc.tưởng chuyện gì chạy ra thì ra thằn lằn, rùi mấy em cũng ngủ lại ngon lành.hehe

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Loại này chắc khó chống lắm, mình treo loogf giữa trần nhá và bôi mỡ bò vào móc vậy mà chúng nó bám trên trần rồi thả rơi người xuống lồng mới kinh chứ

Ngoài ra chúng còn có khả năng phi thân rất tốt, nhà em nó phóng từ trên tường xuống dí nhau, đánh lộn ì xèo, các bác nào có cách chống hiệu quả và nhanh gọn tiện lợi cho anh em không ? Cùng vào đây hiến kế nào !

Thân, black_fish9402

datadc

Chao Ban
Mình làm trong nghề lên biết loại thuốc này, thuốc rất độc với ong và kiến, dùng để trừ sâu đục thân, cuốn lá.... Giá bán rất rẻ, 5000 gói. Nếu trong Nha hay bất kỳ chỗ nào có kiến chỉ cần mua 1 gói về trộn với 1/4 long sữa bò 2 Lạng cá thối đảm bảo với bạn trong 3thang không có một con kiến nào quay lại Nha bạn. Với thạch thùng bạn làm vậy cũng Rất tốt, a e yên tâm, thạch sùng ăn vào sẽ không chết Ngay tại chỗ mà di chuyển ra nơi kác mới chết.
A e cứ yên tâm sử dụng,
Ps: nhớ rất độc với ong, kiến và sâu quy nhé

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chao Ban
Mình làm trong nghề lên biết loại thuốc này, thuốc rất độc với ong và kiến, dùng để trừ sâu đục thân, cuốn lá.... Giá bán rất rẻ, 5000 gói. Nếu trong Nha hay bất kỳ chỗ nào có kiến chỉ cần mua 1 gói về trộn với 1/4 long sữa bò 2 Lạng cá thối đảm bảo với bạn trong 3thang không có một con kiến nào quay lại Nha bạn. Với thạch thùng bạn làm vậy cũng Rất tốt, a e yên tâm, thạch sùng ăn vào sẽ không chết Ngay tại chỗ mà di chuyển ra nơi kác mới chết.
A e cứ yên tâm sử dụng,
Ps: nhớ rất độc với ong, kiến và sâu quy nhé

Cách này tối ưu nhưng nguy hiểm quá bác à, lỡ trẻ con ăn phải thì hóa ra anh hại em, cha hại con sao, vì thú vui mà ảnh hưởng đến sức khỏe các thành viên trong gia đình thì không nên bác à, vả lại nếu không chết ngay, mấy chú thằn lằn bò lung tung chết "đầu đường xó chợ", bốc mùi hôi thối chịu gì nổi, anh em hiến kế tiếp nhé. Rất cám ơn bác vì đã chia sẻ...

Thân, black_fish9402

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
nhà e mấy hôm nay làm mẻ cám mới, thơm như bánh thế là vừa có thằn lằn mà vừa có chuột nhắt.. haizzzz..