Thế nào là chim có lửa và cách duy trì?

tran van trinh

các bác cho mình hỏi
thế nào gọi là chim có lửa .thế nào là chim không có lửa
làm thế nào để giữ lửa và làm thế nào để xã lửa
và cách nào nhận biết chim đả có lửa
mình mới chơi chào mào nhờ các bác tư vấn giúp em
trần văn trình xin cảm ơn rất nhiều những ae nào trả lời

Sửa bởi Amin:

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
BÁC CỨ LÀM KHÓ ANH EM ....? VỚI TRÌNH ĐỘ HIỂU BIẾC VÀ BỀ DÀY KINH NGHIỆM NHƯ BÁC MÀ ĐÁNH ĐỐ AE LÀM GÌ HẢ BÁC
CHÚC BÁC LUÔN KHỎE Và chia sẻ kinh nghiệm cho AE chúc cả nhà vui vẻ hưởng một mùa xuân tràn đầy hạnh phúc
thân chào

chaomao^^py

Moderator
BÁC CỨ LÀM KHÓ ANH EM ....? VỚI TRÌNH ĐỘ HIỂU BIẾC VÀ BỀ DÀY KINH NGHIỆM NHƯ BÁC MÀ ĐÁNH ĐỐ AE LÀM GÌ HẢ BÁC
CHÚC BÁC LUÔN KHỎE Và chia sẻ kinh nghiệm cho AE chúc cả nhà vui vẻ hưởng một mùa xuân tràn đầy hạnh phúc
thân chào
EM khoái nhất cái vụ củ tỏi bung toe toét ^^ , đơn giản , đễ thấy !

xuanhuy008

các bác cho mình hỏi
bác hay lên diễn đàn chia sẻ với ae rất rất nhiều kinh nghiệm mà ae nào đọc cũng thấy nể phục bác "sát đất". vậy đâu còn lý do gì để bác không chia sẻ với ae chút kinh nghiệm quý báu đó nữa???tụi em không dám múa rìu qua mắt thợ đâu bác! ngồi hóng bác tự hỏi tự trả lời để mở mang tầm mắt còn về áp dụng!

tran van trinh

hê hê trình xin lỗi các ae nhé .mình không có ý hỏi thăm dò ae đau.
nhưng ý của trình là nhờ các ae viết bài lên và nếu thiếu xót trình viết thêm thành một bài hàng chỉnh chia xẽ thêm cho các ae mới chơi.
vì vấn đề những câu hỏi này ngó vậy chứ rất là nang giải.
tiện đây chỉ còn hai ngày nửa là qua năm mới
trần văn trình xin chúc tất cả ae trên diễn đàn cả nước ,bao gồm các nghệ nhân
một năm mới cả nhà an khang và thịnh vượng.đặt biệt là nhớ chăm cho chú chim yêu quý ,đừng để tụt lửa nhé

soncao3008

Bác trình chia sẽ kinh nghiệm trước để anh em học hỏi với nào, hihi.

chaomaobongdau

Bác trình chia sẽ kinh nghiệm trước để anh em học hỏi với nào, hihi.
Đúng đó bác Trình viết bài này đi để mọi người cùng tìm hiểu và học hỏi thêm để chim khỏi tụt lửa hjhj. Khi cần tụt cũng bie62t làm cho nó tụt luôn hehe. Chúc bác năm mới đầy thành công và chim cò lúc nào cũng căng hjhj.

hovaten

Moderator
bỏ tờ giấy gần con chim mà tờ giấy cháy thì chim đang có lửa.

Bỏ thêm giấy hoặc xăng, diesel, dầu hỏa để duy trì lửa

linhgjalai

các bác cho mình hỏi
nghẹ nhân>>>>>Trần Văn Trình ....................?

viet

Chào Mào Diêu Trì
chim có lửa là chim khi 'lâm trận' phải đấu được từ 5 phút trở lên. Để duy trì chim có lửa thì phải năng tập thể dục và đừng cho chim thấy văn hóa phẩm đồi trụy!:eek:

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
chim tắm xong dùng mấy sấy luôn khi nào cháy lông là có lừa và sẽ suy trì dc lửa, khỏi phơi nắng cho mắc công.

caube1002

hê hê trình xin lỗi các ae nhé .mình không có ý hỏi thăm dò ae đau.
nhưng ý của trình là nhờ các ae viết bài lên và nếu thiếu xót trình viết thêm thành một bài hàng chỉnh chia xẽ thêm cho các ae mới chơi.
vì vấn đề những câu hỏi này ngó vậy chứ rất là nang giải.
tiện đây chỉ còn hai ngày nửa là qua năm mới
trần văn trình xin chúc tất cả ae trên diễn đàn cả nước ,bao gồm các nghệ nhân
một năm mới cả nhà an khang và thịnh vượng.đặt biệt là nhớ chăm cho chú chim yêu quý ,đừng để tụt lửa nhé
bác đã nói vậy em xin mở màn trước:
- theo em chim có lửa là khi chú chim có bộ lông chuẩn, ôm sát người, thái độ chim sung hơn bình thường (người nuôi sẽ nhận thấy rõ điều này) đặc biệt là khi treo chim ra ngoài trời chim hot hét nhiều, có thể kèm theo ché, gặp đối thủ chim chơi tốt, đặc biệt khi dợt dãi thái độ chim tốt hơn hẳn bình thường. đấu đá ngon ngẻ....
- còn việc duy trì lửa cho chú chim yêu thì không quá phức tạp: chế độ ăn không được thay đổi nhiều làm chim tụt lửa, mỗi buổi sáng 3-5 con cào cào, hoa quả đều đặn nên cho ăn hoa quả trong ngày thôi, nước 1-2 ngày thay 1 lần, cám cho ăn đủ trong 2 ngày là hết, nếu còn bột thì bỏ. khi cho cám mới nhớ cọ cóng cám và nước. sáng 6h cho chim thức dậy, chiều 5h tủ áo lồng cho chim nghỉ, 2 ngày tắm 1 lần.
trên đây là 1 số ý kiến của em. mong ae góp ý thêm để có bài viết bổ ích.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
chim có lửa là chim khi 'lâm trận' phải đấu được từ 5 phút trở lên. Để duy trì chim có lửa thì phải năng tập thể dục và đừng cho chim thấy văn hóa phẩm đồi trụy!:eek:
Vãi chưởng
Bổ xung thêm chim có lửa khi gặp chim mái phải căng cứng tỏ thái độ và đặc biệt đầu chim phải vươn lên
Muốn giữ lửa thì phải cách ly chim mái lâu lâu mới cho gặp nhau 1 lần haha

chaomao^^py

Moderator
Vãi chưởng
Bổ xung thêm chim có lửa khi gặp chim mái phải căng cứng tỏ thái độ và đặc biệt đầu chim phải vươn lên
Em là chim tơ , căng lửa quá chừng mà không có mái , cần xả lữa gấp đây ^^ hehe !

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Em là chim tơ , căng lửa quá chừng mà không có mái , cần xả lữa gấp đây ^^ hehe !

Vãi chưởng

Có mùi Ban đây! Ka ka ka!!! Cách đó em không biết áp dụng cho chim nào còn chim chào mào thì xin thua! He he!!!

tosudoc

Theo em nghĩ bác TRẦN VĂN TRÌNH nên viết một bài . TRẦN VĂN TRÌNH nói về lữa của chim chào mào. Để anh em tham khảo thì ok hay. Đúng không các bác. Bác nào ủng hộ thì cho em một phiếu.

thai sanh

bác chia sẽ kinh nghiệm về vấn đề này cho anh em học hỏi đi bác!chuẩn bị qua năm mới chúc ae clb một cái tết thật nhiều niềm vui,các chú chim thật căng lửa

anhnguyen84

Bác hát nhiều bài hay thế mà giờ hỏi điều này? Thế bác ăn giải gì? Đạt giải mà không hiểu con chim ra sao cũng như nhiều người mang chức trong câu lạc bộ mà cũng chẳng hiểu con chim ra sao khi người khác hỏi. Vấn đề thật là lan giải đấy là bác còn hớ chứ nhiều người không biết thì vẫn tỏ vẻ biết nhiều :confused: :confused::confused:

tran van trinh

bỏ tờ giấy gần con chim mà tờ giấy cháy thì chim đang có lửa.

Bỏ thêm giấy hoặc xăng, diesel, dầu hỏa để duy trì lửa
bác havaten nói không sai tí nào ka ka ka ka ka
chúc bác năm mới vui vẽ.tiền vô như nước ,sức khỏe dồi dào .nhưng lời nói này 2 ngày nữa mới thực hiện nha bác