Thể Thức Thi Đấu Chào Mào Tật Lỗi

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Càng bị tật mà thi tốt thì cần nâng niu (quan điểm riêng của mình).

tri_okthau.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Vậy thì con nào cũng được đi thi cho công bằng, miễn là "chơi được", anh em nhỉ, thế cho khỏi hại não.

Thân, black_fish9402

boygl88

ý kiến rất hay, góp phần nâng cao chất lượng của các cuộc thi, giúp cho các chú chim ko may có cơ hội thử sức
thank bạn ;)

cai bang

vậy là chú Độc nhãn của mình có cơ hội so tài rồi ....

vietgun

Hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn này. Người có tật mà thi ngang ngửa với người bình thường thì càng vinh quang. Giám khảo chấm thi cứ xét về nước chơi, phong cách chơi của con chim mà quyết định.

Tuy nhiên quan điểm của mình là chỉ đồng chí cho chim bị tật về thể chất, chứ tật lỗi do tính cách như lộn mèo, phóng... thì nên loại từ đầu.

Theo mình thì không nên tách riêng biệt mà cho thi chung luôn. Có tật, có tài thì dành vinh quang. Vậy thôi

Sung - AK

Theo mình nghĩ đã là cuộc thi tiếng hót thì tiêu chí chấm điểm đc chú trọng hàng đầu phải là tiếng hót và nước đấu hay.không vì chú chim có tật lỗi nhỏ ở vẻ ngoài như thiếu lông hay tật móng mà chấm trượt.như thế gọi là thi vẻ đẹp mất rồi. có lẽ chưa công bằng cho nhưng chú bị tật lỗi mà thật sự có tài và có giọng hót hay.nên tạo điều kiện cho nhưng chú chim như thế đc thi đấu cùng nhưng chú chim bình thường
mình cũng nghĩ như zậy.

TRUNG SVC

Có câu nói anh em ta cũng hay nghe . CÓ TẬT CÓ TÀI ( LẮM TÀI NHIỀU TẬT ) he .

xuantan579

Ý tưởng của chủ thớt rất hay và giầu tính nhân văn. Mình cũng đang nuôi một con bị mù 1 mắt tới nay đã 4 năm, mình nuôi rất nhiều nhưng mình chỉ hài lòng 1 mình nó. Cũng rất nhiều người hỏi mua nó mặc dù biết nó mù, nhưng mình ko bán. Mong rằng sẻ có những sân chơi riêng, cũng như ko có sự phân biệt đối sử với những chim tật lỗi.

vtphuong68

Mình cũng ủng hộ thi chung. Ý tưởng hay quá. Giờ chỉ còn làm sao để các clb chấp nhận thôi

theo mình ,nói là làm.từ nay trở đi trong các cuộc thi nên cho các con chim tật lỗi [ trừ lộn mèo ]thi chung,mình cũng có một con cuộc đời nó chỉ có 3 cộng lông đuôi nhưng chơi dàn rất hay,một con xoáy lưng nên nhìn như bị gù,vậy mà ko được thi,cần phải sứa đổi luật vì luật do con người tạo ra,đừng loại những con tật lỗi ra khỏi cuộc chơi.hãy làm thử từ những cuộc thi tuần ,thi tháng ,nếu được sẽ áp dụng vào các cuộc thi lớn.mong các ban tổ chức ở các địa phương trong cả nước lưu ý những ý kiến đề xuất của AE nghệ nhân áp dụng thử

mecm

mình có con chim bị chuột cắn nên 1chân đứng hơi đơ nhảy rất giống tmc,nết chim chơi hay như chào mào tmc,chuẩn bị gialai có cuộc thi mình xách đi thi lun k bít đc k các bác

coichimvinhloc

1 ý tưởng rất hay và ý nghĩa....hi vọng sẽ dc chiêm ngưỡng 1 Thiết Mộc Chân thứ 2,sao lại ko? :))

chipqn2004

bạn black_fish9402 thân mến!!!

Mình thấy đề xuất của bạn rất mang tính nhân văn, cho dù là chim hay con người đều là một thực thể sống. nên có cuộc thi như thế là rất tốt

vào ngày: 31-10-2013, Mình cũng vô tình được dự cuộc thi tuần của Cội chim Tình cờ - Kha vạng cân - Q. Thủ Đức.
ban giám khảo đã chấm 03 em vào chung kết toàn là "thương phế binh" với tiêu chí: mất ngón, què một chân, đuôi nát như cái chổi chà,.....
Vì thế, Ae nào có chim tật lỗi mà muốn thi thố có thể mang chim đến Cội (Vào thứ 5 hàng tuần)

Gullit

Tại sao phải kỳ thị những chú khuyết tật , mình cũng đang nuôi 1 chú bị vẹo móng chân này , nhưng nết khá hay mới 3 tháng đã cầm tay ăn cào cào rồi , do mua hấp tấp không để ý , tại mình cũng mới chơi nữa năm nay thôi , những chú khuyết tật thì mình càng phải dành tình thương cho chú đó nhiều hơn chứ ,phải không các bạn ! - Thân

gaututi

nên cho thêm 1 giải là giả mỹ vương ( chào mào đẹp) thế là ko phải loại tật lỗi thiếu lông ra nữa