thử nghiệm kích lửa cho chim

hilandwind

có con chim đi cội chưa bao giờ chéc. mình thử nghiệm thả vào avi ở với mái một tuần cả ngày lẫn đêm. sáng nay bắt ra mang đi dợt kết quả thật bất ngờ, em nó chơi như điên, ché ầm ầm luôn. về nhà vẫn còn sung nên cho đấu tý, clip lúc về nhà.
anh em nào có avi thì thử nghiệm xem nhé!

Chim Điên

-Trước đây mình có thí nghiệm kích lửa cho chào mào bằng việc phơi nắng gắt, rồi kè chim vào.
-Cho nhịn đói rồi kè chim vào.
.... Nói chung là tất cả những gì làm chim tức giận lên và chơi.
Vài lời chia sẻ, mọi người góp ý thêm.

hilandwind

-Trước đây mình có thí nghiệm kích lửa cho chào mào bằng việc phơi nắng gắt, rồi kè chim vào.
-Cho nhịn đói rồi kè chim vào.
.... Nói chung là tất cả những gì làm chim tức giận lên và chơi.
Vài lời chia sẻ, mọi người góp ý thêm.
cho nhịn đói rồi kè chim ah? chim có sung nổi không bạn?

CLBMinhDuc73

Ở riết nó quen bác ơi. Sau này không có mái là nó k chơi. Nếu bác có bán được giá cao thì người ta không có chim mái thì khó lắm

chimcuccu!!

chim lên lửa ché nghe hay ghê nhưng vụ kích mái cũng chỉ là tạm thời thôi bạn ơi chứ dùng lâu là hỏng đó .chúc mừng bạn

hilandwind

Ở riết nó quen bác ơi. Sau này không có mái là nó k chơi. Nếu bác có bán được giá cao thì người ta không có chim mái thì khó lắm
cảm ơn bạn! nếu mình có ý định bán thì mình đã không khoe là mình kích chim bạn ah!
mình chỉ muốn thử nghiệm để đưa con chim lên đỉnh phong độ thôi.

hilandwind

qua đây cũng mong nhận được chia sẻ của các anh em về cách tạo điểm rơi phong độ cho chim nhé!
P/s: cái này chắc mấy người buôn bán chim qua mạng chắc không muốn chia sẻ nè hi hi đó là "know how" của họ mà.

hilandwind

qua đây cũng mong nhận được chia sẻ của các anh em về cách tạo điểm rơi phong độ cho chim nhé!<br>P/s: cái này chắc mấy người buôn bán chim qua mạng chắc không muốn chia sẻ nè hi hi đó là "know how" của họ mà.

CLBMinhDuc73

cảm ơn bạn! nếu mình có ý định bán thì mình đã không khoe là mình kích chim bạn ah!
mình chỉ muốn thử nghiệm để đưa con chim lên đỉnh phong độ thôi.
Ok .bác . Nhưng e thấy kích mái nhiều k tốt. Mình tự chăm nó sung thì nó bền lâu hơn. Có chút góp ý thui,

Laviexd

qua đây cũng mong nhận được chia sẻ của các anh em về cách tạo điểm rơi phong độ cho chim nhé!
P/s: cái này chắc mấy người buôn bán chim qua mạng chắc không muốn chia sẻ nè hi hi đó là "know how" của họ mà.
Chuẩn luôn, like mạnh cho câu hỏi hay của bác. Mình đã đọc đc bài chia sẻ rơi nước mắt của 1 bác mua My qua Clip. Vụ ốp mái quay clip làm em nó sung hót như điên. Nói chung ai chơi sâu thì luôn nói never clip.