thử nghiệm kích lửa cho chim

Coba

Mình đã thử theo cách của bạn nhưng ko hiểu sao chim trống sợ chim mái. Em mái đã thuần, có vẻ kết, cứ rỉa lông con trống, con trống thì bỏ chạy, mặc dù con trống dợt cafe vẫn chơi lai rai.

hilandwind

Mình đã thử theo cách của bạn nhưng ko hiểu sao chim trống sợ chim mái. Em mái đã thuần, có vẻ kết, cứ rỉa lông con trống, con trống thì bỏ chạy, mặc dù con trống dợt cafe vẫn chơi lai rai.
Không phải sợ đâu bạn, nó như vậy đấy. Con cua mình cũng vậy, con trống còn tha rác nữa, nó không hót nhiều nhưng hay múa.

ĐKL?hao12345

Bửa về tha rác rồi mà không đẻ. Chắc do e chăm thiếu chất do gần tết lu bu công việc. Sau đó có 1 bạn ở trên đay xin e đã cho lại.
Chúc a sức khỏe và chim cò căng cứng

lamgiadat

Hay quá bác,để về thử xem,thường mình mà ở với mái thì sao còn sức ma chéc chẽ ta?kakaka

hilandwind

Bửa về tha rác rồi mà không đẻ. Chắc do e chăm thiếu chất do gần tết lu bu công việc. Sau đó có 1 bạn ở trên đay xin e đã cho lại.
Chúc a sức khỏe và chim cò căng cứng
Vậy là kế hoạch nuôi sinh sản bị phá sản ah? thôi cố gắng lo công việc trước, khi nào có thời gian thì lại tiếp tục. Chúc em cùng gđ luôn khỏe và thành công trong cuộc sống nhé! và chim cò luôn có lửa hi hi!!!!!!!!!!

hilandwind

Đi làm suốt không để ý, sáng nay thấy con trống đứng hót một mình (mọi khi trống mái hay đậu gần nhau) lại gần xem thì thấy cái gáo dừa đầy rác và con mái nằm trong lòi mỗi cái đuôi ra ngoài, chắc là ấp rồi vì thấy nó nằm mãi ở đó. mục đích là kích chim, không ngờ lại đẻ, không biết chim con nở thì cho ăn gì nữa?
ae có kinh nghiệm tư vấn giúp nhé! thanks!

phuongcty470

Đi làm suốt không để ý, sáng nay thấy con trống đứng hót một mình (mọi khi trống mái hay đậu gần nhau) lại gần xem thì thấy cái gáo dừa đầy rác và con mái nằm trong lòi mỗi cái đuôi ra ngoài, chắc là ấp rồi vì thấy nó nằm mãi ở đó. mục đích là kích chim, không ngờ lại đẻ, không biết chim con nở thì cho ăn gì nữa?
ae có kinh nghiệm tư vấn giúp nhé! thanks!
Bạn ở BMT phải ko nhỉ, thấy nói chuyện với hao12345 nên minh đoán vậy. Mình cũng ở BMT luôn khi nào có dịp AE giao lưu cà phê học hỏi tý kinh nghiệm. Mình cũng có 1 e phong độ ko ổn định, mùa trước đi giàn dợt và thi cử ok. Đợt trước Tết vừa rồi BMT gió lạnh quá e nó bị cúm, ho giờ yếu lửa quá cũng đang tính kiếm 1e mái về ốp trong lồng phóng cả ngày lẫn đêm cho e nó sinh sản mùa này luôn càng tốt nhưng phân vân chút liệu sau mùa sinh sản mình tách e trống ra còn chơi giàn được hay ko? AE nào đã từng nuôi sinh sản tư vấn giúp mình với nhé.

nhozkoy

trước ngày dợt cho em nó uống mật ong pha nước loãng nhồi thêm mấy em cào cào và 1 trái chúi.. sáng phơi nắng từ 8h tới 10h chiều phơi 4h tới 5h 6h trùm áo lồng cho em nó nghỉ. đảm bảo ngày mai dậy em nó chơi như máy có khi điên lên chơi 1 minh lun ấy. hỳ

duongnhiet

Member
có con chim đi cội chưa bao giờ chéc. mình thử nghiệm thả vào avi ở với mái một tuần cả ngày lẫn đêm. sáng nay bắt ra mang đi dợt kết quả thật bất ngờ, em nó chơi như điên, ché ầm ầm luôn. về nhà vẫn còn sung nên cho đấu tý, clip lúc về nhà.
anh em nào có avi thì thử nghiệm xem nhé!
Thứ kích lửa ai dè kích...dục. Tòe ra 2 đưa nhỏ nhỏ xinh xinh!
haha, chúc mừng chúc mừng.
(mới đọc topic bên kia xong)

hilandwind

Nếu có điều kiện bác thả mái bay vòng vòng cũg kích chim tốt
Có con mái trời rồi bạn ơi, hôm trước về một cặp mình bẫy trống còn con mái cứ quanh quẩn mấy tháng nay rồi, mỗi lần nó về thì mấy chú chim nhà lại rộn ràng cả lên.