Tham khảo ý kiến ae vì sao khi chim đấu hay rùng mình,sỉa lông

CMQN

Đúng rồi quan sát chim gãi sẽ biết bị nấm hay ký sinh trùng( mạt). sẽ có thuốc trị.chim tắm nước k thấm vào da nên rượu chỉ là giải pháp tạm thời thôi. bắt ra xem mới trị hiệu quả. Nói ở đây coi chừng bị chém. Nhiều nghệ nhân đang canh và muốn tỏ ra nguy hiểm....
keke topic này mà nhiều ae có dt,giử tin riêng làm fiền tới a chém e thoải mãng đi nha.

thai

rỉa lông cũng là 1 vấn để nan giải của mình . mong anh em chia sẻ với nhau nhé

vôdanh_vt

Cách đơn giản trị trận gốc là vặt hết lông nó đi.để kái mào cho người ta bít nó là chào mào ace nhĩ.

boirung

Về lông chim bạn lên mạng tìm bài viết của anh minhhp. Theo Anh minhhp con nào không thay lông hoàn toàn 100% thì sẽ chơi không ổn định và xỉa lông

Đúng vậy anh tranvandienvhtt à, còn có thể chim bị suy nhưng chủ chim ko đề ý.
Hầu như các AE gặp toàn bệnh khó chữa, nghe nói ở Quảng Ngãi có người chuyên trị các bệnh nặng cho chim đó AE à.

CMQN

Đúng vậy anh tranvandienvhtt à, còn có thể chim bị suy nhưng chủ chim ko đề ý.
Hầu như các AE gặp toàn bệnh khó chữa, nghe nói ở Quảng Ngãi có người chuyên trị các bệnh nặng cho chim đó AE à.
chào pác boirung,pác có thể chia sẽ thêm thông tin về nghệ nhâân nào ở Quãng ngãi chuyên chữa trị bệnh chào mào cho ae bt đc hok,do mình cũng ở nơi đây.

boirung

chào pác boirung,pác có thể chia sẽ thêm thông tin về nghệ nhâân nào ở Quãng ngãi chuyên chữa trị bệnh chào mào cho ae bt đc hok,do mình cũng ở nơi đây.

Mình chỉ nghe nói, chứ chưa biết rõ lăm. Khi thăm hỏi chính xác mình trả lời bác CMQN nha.

minhhuyjmmy

theo cá nhân mình chim dợt cofee phải đòi hỏi thể lực, ở nhà cú ở lồng lực tới 4-5h chiều ngủ sớm, sáng tắm nắng tới 8h30 lại cho vào lồng lực, khi nào dợt cội chiều hôm đó cho e nó ngủ sớm, đi dợt e nó ít sỉa lông lắm. Thân

khoant

Tấc cả các cách thức và phướng hướng trị bệnh cho chú chim cưng của các anh em đều phổ biết hết rồi.Mình chỉ có thêm ý kiến với mấy anh em thế này,không biết anh em đã để ý tới trường hợp này hay chưa?Chim mình đấu thua nước chim bênh cạnh cũng rùng mình rỉa long,chim đang đấu bình thường rung mình một vài lần thì coi lại đối thủ bênh cạnh mình già mùa hay không.

vinhdq

Vậy bạn bắt con chim hay sỉa lông ra rồi kiểm tra xem chỗ hay rỉa có đóng màng trắng giống lác của gà k rồi hẵng commen nhé. Bởi hay bị những ng cái gì cũng biết nhưng k biết cái gì chém nên k thích chia sẻ là vậy. Chỉ 250k 1 chai trị hết ngay. Nhưng k thích chia sẻ là vậy keke. Chim những ng chơi thân với tui thì k bao giờ sỉa lông. Bạn biết thì chia sẻ đi keke.
Bạn biết thì nên chia sẽ với anh em, đây là diễn dàn mở và còn biết bao anh em theo giỏi và nhìn nhận, bạn sợ gì anh hùng bàn phím. Vài lời chia sẽ.
Thân!

CMQN

Tấc cả các cách thức và phướng hướng trị bệnh cho chú chim cưng của các anh em đều phổ biết hết rồi.Mình chỉ có thêm ý kiến với mấy anh em thế này,không biết anh em đã để ý tới trường hợp này hay chưa?Chim mình đấu thua nước chim bênh cạnh cũng rùng mình rỉa long,chim đang đấu bình thường rung mình một vài lần thì coi lại đối thủ bênh cạnh mình già mùa hay không.
bác nói cũng đúng thua nước đấu,tàn lực rùng mình là bỏ đấu rùng và sỉa,nhưng chim vẫn rùng,sỉa lông 2-3lần rùi tiếp tục đấu tiếp có lẽ anh Thế nói đúng là bị bệnh,chim rùng mh xem đối thủ có già mùa hay ko thì e fải đành chờ wa thời gian sẽ kiểm chứng,chân thành cảm ơn anh Khoant đã góp ý.