Trị kiến!

• Người khởi tạo jang
  • Ngày bắt đầu

jang

bà con cho mình hỏi có cách nào để trị bọn kiến bò vào lồng chim ko ạh!
mình dọn lồng sạch sẽ rồi,phơi nắng rồi,xịt thuốc xịt kiến rồi,thậm chí lấy hết cám và trái cây ra chỉ để lại máng nước thôi mà vẫn có kiến!
mình thật sự bó tay với lũ kiến này!
nhà mình ko có chỗ để móc nên bắt buộc phải treo trên tường,chứ ko thì mình đã lấy vải thấm dầu quấn ở móc lồng rồi!
mấy bác có kinh nghiệm xử lý tình huống này vào giúp mình với

thietdam

lấy viên phấn viết của học sinh đó bạn, bạn khoanh tròn xung quanh chỗ treo lồng là kiến không còn dám vào nữa. trong thành phần phấn có vôi mà bạn (cách này sẽ làm mất thẩm mỹ với bức tường đẹp nhà bạn)

chaomao@

Bạn lấy một miếng vải nhỏ thấm vào nhớt rồi cột vào dưới móc lống la ok a.

jang

Bạn lấy một miếng vải nhỏ thấm vào nhớt rồi cột vào dưới móc lống la ok a.
cách đó mình cũng biết nhưng nghẹt nổi nhà mình ko có chổ treo chim,chỉ có thể móc lên tường thôi!

jang

lấy viên phấn viết của học sinh đó bạn, bạn khoanh tròn xung quanh chỗ treo lồng là kiến không còn dám vào nữa. trong thành phần phấn có vôi mà bạn (cách này sẽ làm mất thẩm mỹ với bức tường đẹp nhà bạn)
phấn viết cho học sinh hay phấn chuyên đặc trị kiến vậy bạn,mình nghe nói có loại phấn đó hay sao ấy!bẩn tường thì bẩn tường nhưng vì sức khỏe mấy em chim nên đành phải làm thôi!thank bác nha!thân-Jang

jang

lúc trước hình như mình có đọc ở đâu đó có nói là có loại dây gì đó chuyên dùng để trị rận với bọ chét cho chó,hông biết dùng loại này trong trường hợp này được hông mấy bác nhỉ?
bác nào biết về loại dây này cho mình xin xíu kiến thức với!thank nhiều

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Dùng mỡ bò , quét lên nậm , là kiến không dám bò vào đâu . Vài lời bà tám .

Thân , black_fish9402 ,

impala

Chim Thầy
lúc trước hình như mình có đọc ở đâu đó có nói là có loại dây gì đó chuyên dùng để trị rận với bọ chét cho chó,hông biết dùng loại này trong trường hợp này được hông mấy bác nhỉ?
bác nào biết về loại dây này cho mình xin xíu kiến thức với!thank nhiều

bác ra nhà thuốc thú y... hỏi mua dây trị rận cho chó mèo... hình như mấy chục ngàn 1 dây... bác cắt nhỏ ra chừng 3-4 cm cho dưới bố lồng cho chim khỏi mổ...

mà nó cho chấy rận... sợ kiến ko sợ...

còn 1 cách nữa... bác ra tiệm chim hỏi gói trị kiến... nhỏ như gói trà atiso... hình như 20 mấy ngàn 1 bịch... về pha với sữa đặc... chấm nơi kiến hay vào... là ko con nào dám vào... (em chỉ nhge chú Cẩn chỉ, chưa mua nên chưa chắc)

Thân!

jang

bác ra nhà thuốc thú y... hỏi mua dây trị rận cho chó mèo... hình như mấy chục ngàn 1 dây... bác cắt nhỏ ra chừng 3-4 cm cho dưới bố lồng cho chim khỏi mổ...

mà nó cho chấy rận... sợ kiến ko sợ...

còn 1 cách nữa... bác ra tiệm chim hỏi gói trị kiến... nhỏ như gói trà atiso... hình như 20 mấy ngàn 1 bịch... về pha với sữa đặc... chấm nơi kiến hay vào... là ko con nào dám vào... (em chỉ nhge chú Cẩn chỉ, chưa mua nên chưa chắc)

Thân!
thank nhiều

chipchip0203

trường hợp của nhà bác jang rất giống nhà e ạ. Phải treo chim lên tường mà lũ kiến suốt ngày quấy giầy khó chịu lắm mà e cũng hok biết chữa kiểu gì bác nào có cách hiệu quả chỉ cho em với ths nhiều ạ:eek:

yeuchimhue

ra thuốc thú y ,mau 1 viên phấn trị kiến vẽ lên tường theo kích cỡ của cái lồng là kiến ko vào được đâu

long3739

Còn 1 cách nữa nhưng hơi bẩn nếu bạn treo trên tường.
Bạn ra tiệm bán phụ tùng xe mua 1 hộp mỡ bò loại nhỏ khoảng 20k.
Về bôi vào diện tích mà lồng dựa vào tường.Bảo đảm 100% hết.ko hết kiến tớ đền gì cũng đền
p/s : tốt nhất bạn làm 1 cái xào ngang nhà.
Thân

ta.phuoc

MÌnh thì nuôi cả lồng tròn và vuông, tròn thì treo lên móc dễ rồi, còn lồng vuông cũng treo vào tường, loại cóng thức ăn mình dùng là loại thủy tinh mỏng tai cóng bằng gỗ khi gắn vào lồng chỉ có tai cong tiếp xúc với lồng còn thân cóng thì không (cóng này rẻ hình như 5 nghìn 1 cái), sau đó lấy sợi chỉ gấp làm 4 lại nhúng vào nhớt sau đó buộc vào tai cóng chỗ đoạn giữa nan lồng và cóng kiến nó ko vào được cóng thức ăn là nó hết quậy liền.

minhtuan211

có loại phấn trị côn trùng đó bạn,ban mua về làm một ô quanh lồng,kiến không vào đâu,loại phân này rất mờ không sợ mất thẩm mĩ đâu.bạn hỏi đi nơi nào cũng có bán loại phấn đó.

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Ra chỗ diệt mối, mua hộp 4 viên phấn diệt kiến, bôi thoải mái.

tri_okthau

thangdc87

may wa tương nhà mình sơn màu trắng nên dùng dc phân trắng. thank các bác.

saosau

bác ra chỗ tiệm bán đồ inox mua cái phơi quần áo gắn tường rồi treo lồng chim trên đó cách tường khoảng vài cm là ok liền. khỏi phải lo tìm thuốc trị

mình nhớ là thuốc xịt kiến có tác dụng gần một tháng mà ta?. hay là bác chưa đuỗi sạch kiến lúc dọn vệ sinh. còn sót lại là nó lại kéo bầy tới ak. mình củng treo lên tường như bạn mà có thấy con kiến nào đâu? bạn thấy đường đi của lũ kiến bạn xịt tới hang của nó lun, cả đoan đường kiến bò đó. chắc chắn chúng hok dám mò tới đâu.
chúc bác thành công.

VipClub

Vua Chào Mào
ở daklak có loại thuốc diệt kiến rất hay. 1 bịch 5k giống như hạt đường! về trộn chung với đường thả ngay lối đi của kiến! nó tha về ổ và chết sạch sẻ. ! Diệt Tận Gốc !

jang

cảm ơn tất cả mấy bác nhiều!mình sẽ thử từng cách,cách nào hiệu quả thì mình sẽ ghi nhớ!cảm ơn 4r,chỉ 1 vấn đề mà được mấy bác nhiệt tình quan tâm hướng dẫn!thank nhiều!thân-Jang