Trị kiến!

• Người khởi tạo jang
  • Ngày bắt đầu

cmdienkhanh

bà con cho mình hỏi có cách nào để trị bọn kiến bò vào lồng chim ko ạh!
mình dọn lồng sạch sẽ rồi,phơi nắng rồi,xịt thuốc xịt kiến rồi,thậm chí lấy hết cám và trái cây ra chỉ để lại máng nước thôi mà vẫn có kiến!
mình thật sự bó tay với lũ kiến này!
nhà mình ko có chỗ để móc nên bắt buộc phải treo trên tường,chứ ko thì mình đã lấy vải thấm dầu quấn ở móc lồng rồi!
mấy bác có kinh nghiệm xử lý tình huống này vào giúp mình với

Rất đơn giản, bạn ra mấy chổ bán phân thuốc giống vật tư nông nghiệp đó mua 1 bịch trị kiến 10k, loại gói bột nhỏ giống như gói bột nêm mì ăn liền về pha với nước rồi xịt theo đường kiến hay bò lên tường hay xịt hết xung quanh tường chổ nào bạn thấy có kiến... bảo đảm 1 tháng sau cũng ko có 1 con kiến nào dám bò lên chổ đó nữa, mình đã áp dụng và kết quả ngoài sức tưởng tượng.
thân

luongdd

Chào Mào Danh Dự
bà con cho mình hỏi có cách nào để trị bọn kiến bò vào lồng chim ko ạh!
mình dọn lồng sạch sẽ rồi,phơi nắng rồi,xịt thuốc xịt kiến rồi,thậm chí lấy hết cám và trái cây ra chỉ để lại máng nước thôi mà vẫn có kiến!
mình thật sự bó tay với lũ kiến này!
nhà mình ko có chỗ để móc nên bắt buộc phải treo trên tường,chứ ko thì mình đã lấy vải thấm dầu quấn ở móc lồng rồi!
mấy bác có kinh nghiệm xử lý tình huống này vào giúp mình với
Bạn ra hàng bán thuốc chống mối mọt và hỏi mua loại này nhé, mình đã dùng rồi kết quả là không còn một con kiến nào trong nhà kể cả kiến gió (loại kiến bé như đầu kim)

Nếu các bạn ở TP. HCM mời bạn bấm [URL="http://www.google.com.vn/url?sa=t&rct=j&q=ban thuốc chống mối mọt tại tphcm&source=web&cd=5&cad=rja&sqi=2&ved=0CGEQFjAE&url=http%3A%2F%2Fdietmoi.name.vn%2FMNN_tin-tuc.html&ei=LVj3UNvyJoeIlAW6hIHQCA&usg=AFQjCNFxtX-80wQPKaXcUeCy-KKYGQsBzg"]ĐÂY [/URL]để tham khảo

Sửa lần cuối:

xuantr

bạn là cháu của anh cẩn tân mai, bien hoa hả?

bác ra nhà thuốc thú y... hỏi mua dây trị rận cho chó mèo... hình như mấy chục ngàn 1 dây... bác cắt nhỏ ra chừng 3-4 cm cho dưới bố lồng cho chim khỏi mổ...

mà nó cho chấy rận... sợ kiến ko sợ...

còn 1 cách nữa... bác ra tiệm chim hỏi gói trị kiến... nhỏ như gói trà atiso... hình như 20 mấy ngàn 1 bịch... về pha với sữa đặc... chấm nơi kiến hay vào... là ko con nào dám vào... (em chỉ nhge chú Cẩn chỉ, chưa mua nên chưa chắc)

Thân!
:Dbạn là cháu của anh cẩn tân mai, bien hoa hả? mình là em của anh cẩn làm lồng chim tân mai nè.
:)

ca_chep

images

tư vấn thêm cho ae 1 loại này nữa giá 30k/hủ !

ae ra mấy tiệm bơm mực sữa chữa máy in hỏi mua 1 hủ mỡ bôi bao lua loại thường (dõm)!!

ae về trét chổ nào hay treo chim chặng đường kiến bò , nếu ko có động chạm gì nhìu thì hiệu quả trên 2 tháng !!

tdduong

cần j bác cứ ra tiệm thuốc trừ sâu mua 1 gói legen 8l/1bich về trộn 1 ót đường vs nước ngọt cho nó dẽo dẽo rắc trên đường đi bọn nó, nó ăn vào chết cả cha lẫn mẹ e đã thử 4 tháng nay chẳng thấy bóng dáng em nào. thân

ca_chep

cần j bác cứ ra tiệm thuốc trừ sâu mua 1 gói legen 8l/1bich về trộn 1 ót đường vs nước ngọt cho nó dẽo dẽo rắc trên đường đi bọn nó, nó ăn vào chết cả cha lẫn mẹ e đã thử 4 tháng nay chẳng thấy bóng dáng em nào. thân

bao nhiu 1 bịch vây bác ??

9nhan

cái này hay nè

ở daklak có loại thuốc diệt kiến rất hay. 1 bịch 5k giống như hạt đường! về trộn chung với đường thả ngay lối đi của kiến! nó tha về ổ và chết sạch sẻ. ! Diệt Tận Gốc !
bác coi dùm cái đó hiệu gì, post lên anh em biết tìm mua

hantrunghieu

minh hay treo chim trên sào.trên sào bạn có thể bôi 2 đầu = dầu gió hoặc dầu hỏa là kiến ko bò vào móc lồng được :D

TVC

có loại phấn trị côn trùng đó bạn,ban mua về làm một ô quanh lồng,kiến không vào đâu,loại phân này rất mờ không sợ mất thẩm mĩ đâu.bạn hỏi đi nơi nào cũng có bán loại phấn đó.

Đúng như bác này nói, nếu đóng đinh treo vách tường thì dùng phấn trị kiến là đơn giản và hiệu quả, mình cũng đang dùng cách này. Phấn màu trắng cũng không ảnh hưởng gì nhiều đến tường nhà đâu bạn.

lbeen88

Làm 1 cây sào dài để treo, dùng phấn trị kiến vẽ ở 2 đầu cây sào. Mình đang làm như thế

Chuyên cung cấp các loại thuốc đặc trị cao cấp số 1 tại VIỆT NAM cho chim
Thuốc tiêu chảy, Ho hen,Bại chân, Đâu chân, Xù lông, Xệ cánh, Thuốc Kích lửa, Thuốc tăng thể lực, Khoáng, Vitamin, Thuốc thay lông nhanh đít đỏ, Thuốc tắm,và các loại thuốc khác v.vv
Giá 25k 1 sản phẩm ship tới tận nhà ,Xin gọi đường dây nóng 012666.132.79
Facebook: Chào Mào Bác Sĩ

https://www.facebook.com/chaomao.hue.5

[video]http://uphinhnhanh.com/images/4787943_ho_hen_1_tn.jpg[/video]

noucamp98960

Mình mua 1 goi 8k pha với Đường. Hôm sau ko còn em kiến nào. ( vẫn còn loai kien ko cắn nguoi, ko gay ảnh huong đến chim)

nhocchip_vt

ra tiệm thú y mua chai này về quét lên tường xung quanh phạm vi lông là kiến ko dám tới