Trời Trở Lạnh....một nỗi lo khôn nguôi....

oliveken1989

miền bắc mấy hôm nay trời xuống nhiệt, mấy chú chim ở nhà chú nào chú nấy đều co ru, móc áo lồng ra suốt ngày chỉ có hót chuyện, nhưng nỗi lo lớn nhất lại dành cho chú mộc tinh mới bắt sứ Quảng...là chim mộc nhưng chứa bao hi vọng vào em nó, mới ra nên không chịu được nhiệt, người gầy trơ sương, lúc nào cũng trong tình trạng đứng ngủ..và khá nguy kịch, mặc dù vẫn ăn uống nhưng em thấy mỗi ngày em nó 1 yếu đi, tình hình ngày 1 khó khăn với kinh nghiệm ít ỏi của em...các cao nhân có kinh nghiệm chỉ cho em cách cải thiện tình hình với ạ...chứ trông em nó hiện nay thì em cũng thấy buồn quá...ăn ngủ cũng lo cho nó:(:(
q
ủ nhiệt cho em nó đi bạn, dùng bóng đèn tròn ủ cho em nó, hi

G

giasuonlinehanoi

Guest
hay quá mình đang quan tâm đến vấn đề này, thank bác nhiều.

mecm

chim bạn mình nghĩ đang bị bệnh rồi,còn sợ lạnh thì cho nó vào phòng ngủ chung với mình lun

dung la nhu the roi bac oi. chim da co bo long zu am cho no roi, bac chi can chum ao long kin tranh gio vao la ok. chang le chim ngoai troi vao mua dong chim chet het sao? ac ac

2ndFACE

Khong đến nối như vậy vậy đau bạn, năm trc mình có 1 con Quảng mà có sao đâu, bạn chịu khó để trong nhà kín gió là olkie, tắm nhớ pha nc ấm nhé

thangaka

trời lạnh quá em nào nào khộng chịu được là quang tèo ngay, nên đẻ chỗ kin gió trùm áo lồng để hở 1 mặt trời lạnh nên bổ sung protein cho em nó như cào cào, dế, sâu thì ăn it thôi để có chất chống chịu được qua mùa đông của miền bắc.

thaiduykha

miền bắc mấy hôm nay trời xuống nhiệt, mấy chú chim ở nhà chú nào chú nấy đều co ru, móc áo lồng ra suốt ngày chỉ có hót chuyện, nhưng nỗi lo lớn nhất lại dành cho chú mộc tinh mới bắt sứ Quảng...là chim mộc nhưng chứa bao hi vọng vào em nó, mới ra nên không chịu được nhiệt, người gầy trơ sương, lúc nào cũng trong tình trạng đứng ngủ..và khá nguy kịch, mặc dù vẫn ăn uống nhưng em thấy mỗi ngày em nó 1 yếu đi, tình hình ngày 1 khó khăn với kinh nghiệm ít ỏi của em...các cao nhân có kinh nghiệm chỉ cho em cách cải thiện tình hình với ạ...chứ trông em nó hiện nay thì em cũng thấy buồn quá...ăn ngủ cũng lo cho nó:(:(

mấy con mới ra mà gặp mùa lạnh thì bạn cho nó ăn vài con sâu gạo loại cho chích chòe, nhưng cho ăn ít thôi để giữ ấm, đưng cho ăn nhiều mùa sau thay lông sẽ bị xoăn

bamien

Những chú chim mà bạn nuôi là gặp may mắn rồi, gặp một người chủ tốt bụng.
Bạn chỉ cần trùm áo lồng( nói hơi thừa) rồi cho vào trong nhà là ok, ngoài ra bạn cho uống B1 để kích thích ăn uống, 2-3 ngày cho em nó vài giọt mật ong. Mình cũng nuôi chim Huế mộc ra bắc gần tết, mình treo trong nhà nổ ầm ầm.