Vấn nạn Trọng tài (hội thi Duyên Hải , Đông Triều , Quảng Ninh)

jackychang

Đã rất lâu tại hạ Rửa lồng , gác Bếp ko tham gia vào 4 rum nhưng vẫn thường xuyên vào xem bài viết của các điểu sỹ. Mấy hôm trước tại hạ có xem bài viết của một nghệ nhân phàn nàn về vấn nạn chấm thi của các cuộc thi Chào mào, tại hạ vẫn lấy làm bàng quang lắm. Bàng quang là bởi nó có ảnh hưởng gì đến mình đâu , vì vậy đọc để mà đọc cũng chẳng ý kiến zì.

Sáng nay, 2 anh em đi xe máy từ 5h sáng bắt đầu từ Kiến An nhằm hướng Đông Triều thẳng tiến, quãng đường xa gần 70 km ko làm 2 thằng mệt mỏi mà chỉ làm tăng thêm quyết tâm và nhiệt huyết đam mê.

Phải nói với Đông Triều tổ chức 1 cuộc thi như vậy là tương đối tốt nếu ko có các hạt sạn lớn nhất: công tác trọng tài.
Có rất nhiều trọng tài cầm chim đi thi, có rất nhiều con chim đã không đấu, ko chơi, tật lỗi vẫn được vào vòng sau trước sự bất bình của không ít điểu sỹ và các anh em khán giả, đỉnh điểm là có chú chim (417) rỉa lông từ vòng 2 đến vòng 6 ko chơi một chút zì mà vẫn vô sờ tư vào hết vòng này đến vòng khác trước sự bất lực và ngao ngán đến tận cổ của các nghệ nhân.

Xin gửi đến các cụ trọng tài mỗi lần các cụ bẻ cong còi là một lần các cụ hãy đặt mình vào người đi thi, hãy thử cảm nhận những dân đen vì niềm đam mê mà phải vượt qua quãng đường rất dài, dành dụm cả những đồng tiền để nộp đầu lồng, với những điểu sỹ nghèo đó ko phải là khoản tiền nhỏ, đặc biệt là sự kỳ vọng rất nhiều vào sự công bằng, trong sáng của chính các vị. Vì thế xin hãy là một trọng tài có chữ Đức và chữ Tâm đúng nghĩa.

Xin hãy đọc 1 đoạn "Tức bụng, Sinh thơ" gửi mọi người, có zì ko phải nhờ các cụ chỉnh cho:

Đã trót mang kiếp cầm còi
Phải Tâm trong sáng mới soi tận tường
Thi thố phải đúng kỷ cương
Đặt mình đứng trước công đường lương tâm
Mỗi lần cầm mực , nẩy cân
Phải suy xét tránh giết “nhầm” dân đen.
Cuộc sống dẫu có bon chen
Cũng đừng tự lấy giấy khen cho mình
Kẻo cờ có lại chẳng vinh
Mà nhục thì đã đầy mình còn đâu
Đã trót là kiếp làm dâu
Trăm họ thì nhớ đứng đầu … CÔNG TÂM.

Jacky chang.

Sửa lần cuối:

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
E hôm nay cũng đi thi ở Đông triều, về cũng ôm một bụng tức nè bác. Chim vào vòng 40 cạnh lồng sbd 122 chim ko hót, mào cụp hết vào. Vậy mà giám khảo vẫn cho vào vong 20. Tức quá hỏi trọng tài thì đc trả lời thế này: con này hót đều mỏ thái độ tốt thì vào. Khi đc hỏi thế tại sao mào cụp hết vào thế kia , thì trả lời tại nó sợ người nên vậy. Chán

ducthitran

Củng vừa ở Đông Triều về, lên d đ xem tý đả thấy bác Trang bức xúc xuất khẩu thành thơ rồi;). Tưởng đâu thành công tốt đẹp ai ngờ củng có sai sót ah,:rolleyes:

nhocchip_vt

kết thúc cuộc thi chỉ có người đoạt giải nhất là hài lòng về trọng tài kaka

jackychang

E hôm nay cũng đi thi ở Đông triều, về cũng ôm một bụng tức nè bác. Chim vào vòng 40 cạnh lồng sbd 122 chim ko hót, mào cụp hết vào. Vậy mà giám khảo vẫn cho vào vong 20. Tức quá hỏi trọng tài thì đc trả lời thế này: con này hót đều mỏ thái độ tốt thì vào. Khi đc hỏi thế tại sao mào cụp hết vào thế kia , thì trả lời tại nó sợ người nên vậy. Chán

Ko biết bạn có phải là cậu người Huế ngồi cạnh mình đó ko ? Mình là chủ của chim 037 đó, nếu đúng chắc bạn sẽ nhận ra.

móc chim ra

Củng vừa ở Đông Triều về, lên d đ xem tý đả thấy bác Trang bức xúc xuất khẩu thành thơ rồi;). Tưởng đâu thành công tốt đẹp ai ngờ củng có sai sót ah,:rolleyes:
Đạt giải rồi hả bác, nghe hồi trưa bác Tr điện thoại kêu lọt tóp 10 rồi

jackychang

kết thúc cuộc thi chỉ có người đoạt giải nhất là hài lòng về trọng tài kaka

[/URL][/IMG]

Hôm qua vợ bắt tăng ca
Lên giờ mới phải đâm ra thế này
Chim cò hót hét mặc bay
Để anh chợp mắt chúng mày … im không ???

chaomao^^py

Moderator
Để thú chơi dần đi lên chuyên nghiệp , xin hãy mạnh tay thanh trừng những trọng tài thiếu tâm và tầm . Mấy lần đi tham gia chơi , bên cạnh 1 số tt được AE tín nhiệm và đề cử . Bây giờ những cuộc thi vừa và nhỏ xuất hiện thêm khá nhiều tt là người quen biết vs BTC , được lắp thêm vào cho đủ vị trí , những người này vẫn có kiến thức chuyên môn , nhưng chưa đủ , đặc biệt thiếu cái nhìn tổng quát .

HungQN

3 trong tai cham doc lap ko ai chon chim ban ma ban bao chim ban hay va con dc 3 trong tai chon thi ko hay, va la 3 trong tai cua 3 clb khac nhau chu chang fai 1 clb. ban nghi gi ve dieu do

Nhắc nhở : Vui lòng sử dụng dấu tiếng Việt khi gửi bài viết.

Sửa bởi Amin:

jackychang

[/URL][/IMG]

Đêm qua mơ được con đề
Hôm nay chắc lại sẽ về không không
Bỏ mẹ cả chấm với trông
Chim cò thi thố mất công ông nhìn.

PhongVu

100 Người chơi chim thì đến 1 nửa số họ nói theo cách xã hội là "Dân Xã Hội" anh nọ anh kia. 2 phần còn lại là người có tiền, 2 phần còn lại là đua đòi và quen biết, 1 phần nhỏ mới là nghệ nhân chơi!
Đã chơi phải chịu thôi, từ HP đến QN, kể cả HN ( nhưng ít hơn) TT không hế được đào tạo tẹo nào, trong Tâm thì chỉ có một chữ Đéo. Anh em Bố là nhất.
Vậy nên đừng hỏi sao luôn luôn là như vậy!
Vì bản thân các trọng tài chơi chim, hiểu về chim còn đéo bằng nghệ nhân, thì có cái tuổi đéo gì chấm chim!
Thế mà thi Nội bộ hay mở rộng vẫn cứ vào ngồi, vào ngồi để chấm chim của các "Bố" . Còn chim chúng mày á :
Next!
Mãi là như vậy thôi những người ae ạ! :)

Nhắc nhở : BQT cảnh cáo bạn, không nên dùng từ ngữ thô tục khi viết bài. Nếu tái phạm sẽ có hình thức kỷ luật mà không cần thông báo.

Sửa bởi Amin:

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Đã rất lâu tại hạ Rửa lồng , gác Bếp ko tham gia vào 4 rum nhưng vẫn thường xuyên vào xem bài viết của các điểu sỹ. Mấy hôm trước tại hạ có xem bài viết của một nghệ nhân phàn nàn về vấn nạn chấm thi của các cuộc thi Chào mào, tại hạ vẫn lấy làm bàng quang lắm. Bàng quang là bởi nó có ảnh hưởng gì đến mình đâu , vì vậy đọc để mà đọc cũng chẳng ý kiến zì.

Sáng nay, 2 anh em đi xe máy từ 5h sáng bắt đầu từ Kiến An nhằm hướng Đông Triều thẳng tiến, quãng đường xa gần 70 km ko làm 2 thằng mệt mỏi mà chỉ làm tăng thêm quyết tâm và nhiệt huyết đam mê.

Phải nói với Đông Triều tổ chức 1 cuộc thi như vậy là tương đối tốt nếu ko có các hạt sạn lớn nhất: công tác trọng tài.
Có rất nhiều trọng tài cầm chim đi thi, có rất nhiều con chim đã không đấu, ko chơi, tật lỗi vẫn được vào vòng sau trước sự bất bình của không ít điểu sỹ và các anh em khán giả, đỉnh điểm là có chú chim (417) rỉa lông từ vòng 2 đến vòng 6 ko chơi một chút zì mà vẫn vô sờ tư vào hết vòng này đến vòng khác trước sự bất lực và ngao ngán đến tận cổ của các nghệ nhân.

Xin gửi đến các cụ trọng tài mỗi lần các cụ bẻ cong còi là một lần các cụ hãy đặt mình vào người đi thi, hãy thử cảm nhận những dân đen vì niềm đam mê mà phải vượt qua quãng đường rất dài, dành dụm cả những đồng tiền để nộp đầu lồng, với những điểu sỹ nghèo đó ko phải là khoản tiền nhỏ, đặc biệt là sự kỳ vọng rất nhiều vào sự công bằng, trong sáng của chính các vị. Vì thế xin hãy là một trọng tài có chữ Đức và chữ Tâm đúng nghĩa.

Xin hãy đọc 1 đoạn "Tức bụng, Sinh thơ" gửi mọi người, có zì ko phải nhờ các cụ chỉnh cho:

Đã trót mang kiếp cầm còi
Phải Tâm trong sáng mới soi tận tường
Thi thố phải đúng kỷ cương
Đặt mình đứng trước công đường lương tâm
Mỗi lần cầm mực , nẩy cân
Phải suy xét tránh giết “nhầm” dân đen.
Kẻo cờ có lại chẳng vinh
Đã trót là kiếp làm dâu
Trăm họ thì nhớ đứng đầu … CÔNG TÂM.

Jacky chang.

....
Kẻo cờ có lại chẳng vinh

............

Jacky chang
Kết nhất bài thơ, hay thiệt, thâm thúy. Thân

PhongVu

Làm gì mà cực đoan vậy thằng em? với lại chú đang phạm quy diễn đàn đấy nhé..
E thì có gì mà bức xúc đâu!
Thấy trò đời nó hài thì cười cùng anh em thôi! :)
Còn quy phạm thế nào mời admin sử lý :)
Chim cò mãi mãi là như vậy thôi

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
[/URL][/IMG]

Đêm qua mơ được con đề
Hôm nay chắc lại sẽ về không không
Bỏ mẹ cả chấm với trông
Chim cò thi thố mất công ông nhìn.

Lồng đen bộng cánh căng tròn.
Mà theo cơ cấu, chọn con lồng vàng.
Ông kia sao mãi phàng nàn.