Vấn nạn Trọng tài (hội thi Duyên Hải , Đông Triều , Quảng Ninh)

cmtegiac

Bác Hùng đạo thơ bá đạo. Bác Hùng có bị lần nào khi đi thi không nhở
hehe chim a cùi bắp, thi thố rớt vòng 2-3 rùi cần gì phải dùng chiêu này hả chú P
Muốn có cờ rất đơn giản nhé
Sáu trọng tài mỗi bác 2 chai
Chim của chú xù lông rỉa cánh
Vẫn bước vào chung kết hiên ngang

hatdn

Gần đay mấy vụ trọng tài nóng quá, các bác chém vừa thôi cuối năm lai lên Táo quân thì khổ. He he....

chuột

Vấn đề muôn thuở . Chấm chim là dựa vào cái gọi là Cảm ( cảm nhận cảm tình và cảm tính)các trọng tài cơ cấu mình không nói tới ,ngay cả cá trọng tài công tâm thực sự đi nữa khi con chim quen gặp con chim lạ có một 9 một 10 đi nữa thì vẫn là chim quen được chọn cho dù yếu hơn đôi chút , vì sao chin thì đơn giản mà đúng không .nên chốt một câu "thích là nhích không thích thì ở nhà cafe"ở đời không gì hoàn mỹ cả

jackychang

Lồng đen bộng cánh căng tròn.
Mà theo cơ cấu, chọn con lồng vàng.
Ông kia sao mãi phàng nàn.
Muốn cầm cờ quạt, 500 ngàn đưa đây. ;);):cool:

May quá có bác ở đây
Chuyên gia chạy trọt có dây ăn cờ
Dẫu nghèo để thỏa ước mơ
Em về bán lợn rồi nhờ bác nha
Bán mịa nó nốt đôi gà
Mới vừa nhảy ổ để ra sắm cờ
[/URL][/IMG]

chaomao^^py

Moderator
May quá có bác ở đây
Dẫu nghèo để thỏa ước mơ
Bán mịa nó nốt đôi gà
[/URL][/IMG]
Thích anh lắm rồi đấy ạ ! Thơ văn lai láng

gasjfm

đúng là mấy con heo thịt,thơm ngon béo ngậy nên mới bị chúng nó(cái ban tổ chức) làm thịt.thôi oán trách làm gì,đã biết chúng nó lừa mà cứ đâm đầu vào,phận heo nó bạc thế,lần sau có tức thì cứ cầm cái lồng phi thẳng vào mặt lũ chúng nó chứ đừng lên đây ca thán.sr đã động chạm

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Nên dùng từ ngữ cho nó đúng với nội quy diễn đàn nhé.

đúng là mấy con heo thịt,thơm ngon béo ngậy nên mới bị chúng nó(cái ban tổ chức) làm thịt.thôi oán trách làm gì,đã biết chúng nó lừa mà cứ đâm đầu vào,phận heo nó bạc thế,lần sau có tức thì cứ cầm cái lồng phi thẳng vào mặt lũ chúng nó chứ đừng lên đây ca thán.sr đã động chạm

Thân

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
May quá có bác ở đây
Dẫu nghèo để thỏa ước mơ
Bán mịa nó nốt đôi gà
[/URL][/IMG]

Chú còn gì mang đi bán tất.
Rồi đưa đây, anh vất sang phường.
Kèo nay chú khỏi vấn vương.
Tuần sau có quả treo tường hẳn hoi.

Life is so simple ;);)

gasjfm

mấy con heo béo xoắn đuôi
béo tròn béo ngậy nằm quay giữa trời
hỡi mấy chú heo béo kia ơi
nằm yên đến lượt vào nồi tiết canh
anh mày ngồi mát vểnh râu
chỉ tay 1 phát chết cha chú mày
thương cho thân phận nhà heo...

nhanddb

[/URL][/IMG]

Đêm qua mơ được con đề
Hôm nay chắc lại sẽ về không không
Bỏ mẹ cả chấm với trông
Chim cò thi thố mất công ông nhìn.

Ngụy biện:
Chim ngoài bọng, cánh, sàn cầu ...
Chim trong giật giật anh mày nhấc chân ...

gasjfm

vì không đăng lại được do trùng comment nên nhân tiện chút ít thời gian lên diễn đàn,đọc đến vấn nạn trong thi cử,nhân tiện topic đây xin mạo muội xuất khẩu thành thơ,anh em chém nhẹ tay để gió không thành bão lớn bay mất diễn đàn :D :
1.mấy con heo béo xoắn đuôi
béo tròn béo ngậy nằm quay giữa trời
hỡi mấy chú heo béo kia ơi
nằm yên đến lượt vào nồi tiết canh
anh mày ngồi mát vểnh râu
chỉ tay 1 phát chết cha chú mày
thương cho thân phận nhà heo...

2.
mấy con heo béo xoắn đuôi
béo tròn béo ngậy ''ngồi" quay giữa trời
ăn nhiều béo thế heo ơi
bụng bằng cái thúng cứt bằng củ khoai
đã "heo" lại thích ra oai
bắp giò "năm" ngón bút bi kẹp vào
ăn vừa thôi mấy heo ơi
thích làm heo béo hay làm "heo quay"
..................................................

chaomao_tn

"Ôi cuộc đời tại sao bao ngang trái chia lìa luôn niềm tin của chúng ta" :D;) thi thố bây giờ thường hay xẩy gia vấn nạn ấy cũng chẳng biết kêu ai mà chỉ hỏi trời.Sau sự cố này em thấy bác chủ thớt lại thành nhà thơ mới khai quật rồi đấy.

ducthitran

Chào các cụ. Mình củng là người may mắn được tham gia cuộc thi ở Đông Triều vừa rồi, tuy chim mình rơi từ vòng 2 nhưng mình củng ở lại xem đến hết cuộc thi và ở lại giao lưu cùng ae CLB.
Mình thấy chưa có cuộc thi nào mà chất lượng chim kém như cuộc thi này, chim treo lên vòng 1 thì mình thấy phải đến 50% là không đấu và xỉa lông, có nhửng chú chim đấu kém từ vòng 1 đến vòng 4 hay5 củng không loại vì trọng tài loại mấy e xỉa lông trước :D. Về BTC thì mình thấy mấy bác ở Đông Triều với số lượng thành viên hình như là 12 người thì phải mà làm được như thế thì quá tốt so với các cuộc thi trước mình từng tham gia.
Mình ngỉ cuộc thi nào củng có sai sót, bác nào mang chim đi thi thì chắc củng phải lo nhìn chim mình thi còn trọng tài thì nhìn trên dàn 1 đống lúc nhìn bên này thì mấy e bên kia chơi căng đến lúc nhìn sang thì mấy em nó xịt là chuyện bt,thế là khi hạ lại vào cải nhau sao chim tôi chơi căng thế lại hạ, hihi.
Mình ngỉ cuộc thi Đông Triều vừa rồi BTC làm được thế mình ngỉ củng không đến nổi nào, chắc là củng có sai sót nhưng không đến nổi như các bác chém đến thế( ý kiến cá nhân thôi nhé các cụ).
Bác jackychang chưa đi thi đả đặt thành tích bê tóp 10 về nên chắc tụt lửa bức xuc văn chương lai láng,kkkk. Hôm nào lại sang bên bọn e cà phê chém gió anh ơi, đi thi đặt nặng thành tích lại đau đầu ra a ơi;).

jackychang

Chú còn gì mang đi bán tất.
Rồi đưa đây, anh vất sang phường.
Kèo nay chú khỏi vấn vương.
Tuần sau có quả treo tường hẳn hoi.

Life is so simple ;);)

Cũng toàn là chỗ anh em
Chim cò trước lạ sau quen ấy mà
Nhà quê em có chút quà
Rượu nếp, nút chuối mang qua bác dùng
Quả này em chắc ung dung
Chim dẫu có liệt cũng đừng hạ nha
Thẳng một phát em bước qua
Vào vòng chung kết bước ra ...lĩnh cờ

[/URL][/IMG]

jackychang

ducthitran: em thực sự chưa hiểu zì về anh, đã biết nhau từ hồi An Đà nhưng em hiểu về anh quá ít. Với anh chơi chim chỉ là vui đúng nghĩa còn danh vọng và tiền bạc thì đừng nói chuyện với anh.

HungQN

May quá có bác ở đây
Dẫu nghèo để thỏa ước mơ
Bán mịa nó nốt đôi gà
[/URL][/IMG]
bác CaoCuongqn hôm 8/6 cũng làm trưởng ban giám sát trong cuộc thi mời bác cho ý kiến

HungQN

Chào các cụ. Mình củng là người may mắn được tham gia cuộc thi ở Đông Triều vừa rồi, tuy chim mình rơi từ vòng 2 nhưng mình củng ở lại xem đến hết cuộc thi và ở lại giao lưu cùng ae CLB.
Mình thấy chưa có cuộc thi nào mà chất lượng chim kém như cuộc thi này, chim treo lên vòng 1 thì mình thấy phải đến 50% là không đấu và xỉa lông, có nhửng chú chim đấu kém từ vòng 1 đến vòng 4 hay5 củng không loại vì trọng tài loại mấy e xỉa lông trước :D. Về BTC thì mình thấy mấy bác ở Đông Triều với số lượng thành viên hình như là 12 người thì phải mà làm được như thế thì quá tốt so với các cuộc thi trước mình từng tham gia.
Mình ngỉ cuộc thi nào củng có sai sót, bác nào mang chim đi thi thì chắc củng phải lo nhìn chim mình thi còn trọng tài thì nhìn trên dàn 1 đống lúc nhìn bên này thì mấy e bên kia chơi căng đến lúc nhìn sang thì mấy em nó xịt là chuyện bt,thế là khi hạ lại vào cải nhau sao chim tôi chơi căng thế lại hạ, hihi.
Mình ngỉ cuộc thi Đông Triều vừa rồi BTC làm được thế mình ngỉ củng không đến nổi nào, chắc là củng có sai sót nhưng không đến nổi như các bác chém đến thế( ý kiến cá nhân thôi nhé các cụ).
Bác jackychang chưa đi thi đả đặt thành tích bê tóp 10 về nên chắc tụt lửa bức xuc văn chương lai láng,kkkk. Hôm nào lại sang bên bọn e cà phê chém gió anh ơi, đi thi đặt nặng thành tích lại đau đầu ra a ơi;).

bác jackychang khát khao có cờ lên khi bị loại chim lên thất vọng quá đấy mà. trận mùng 8/6 bác caocuongqn làm trưởng ban giám sát mời bác cho ý kiến ạ ( thực hư trận 8/6 tại Đông triều mời các bạn hãy hỏi người đc ban tổ chức mời làm trưởng ban giám sát là bác caocuongqn ) xem bác jackychang chạy cờ như thế nào ạ

Sửa lần cuối: