Vấn Đề Chim Múa Khi Thi Đấu

hoang lap

trong nam chim múa thì hay chứ ngoài bình định chim thi mà múa bị vỗ lồng ngay.còn múa nữa loại ngay lý do chim k có giọng.chim vào chung kết múa thì hay chứ múa vòng ngoài là xuất tinh đại pháp chẳng đấu lâu được đâu.
Kết bác câu " Xuất tinh đại pháp";)

QUANGTEOBMT

Mình đi qua nhiều hội thi chưa từng thấy có quy định loại chim múa . CHim múa là 1 trnạg thái phấn khích , 1 miếng đánh kích chim , chim múa lúc đang đấu kết hợp sàn cầu thì quá ok , khác với chim thiếu lửa . Cái này là nết đấu , thuộc về bản năng không phải thừa lửa . MÀ sự thất là từ lúc chăm chim tới giờ mình chưa từng biết thừa lửa là thế nào
Mình củng đồng quan điểm với bạn.
Mình củng là thành viên trong ban gk thi nội bộ ở đaklak thôi nhưng theo mình thì chim đang thi đấu múa ko thể chấm loại vì múa củng là điểm nổi bậc của chú chim.nếu múa xong chú chim vẩn đấu tốt,ché là nết chơi tuyệt vời.còn múa xong im lun,bỏ đấu tất nhiên se bị loại.

cmquynhon

Chim đang múa sao phải sổ bọng được...?Mà...đòi hỏi sắc với thanh? Chim múa trong lúc thi đấu là chim hay. Bác giám khảo nào chấm rớt thì....miễn bàn luôn, thua luôn, chỉ có chim Bác đó là nhất, vì cho chim khác rớt hết còn đâu. Chúc mừng Bác có chim hay. Nếu trọng tài chấm rớt, nhưng mình thấy thích là ok. Mình thấy ở QN dạo này hay thi tuần, thi tháng,...có mấy Bác TT (sống lâu thành TT) k biết vô tình hay cố ý mà có một vài lồng cứ dời hết chỗ này, đến chỗ khác mà chim vẫn đứng như cục thịt,.. mà vẫn k rớt,...hỏi ra thì chim của bạn mình gửi, chim mình mới mua...bó tay luôn.

shopthuhavd

Cái vụ này tùy theo tiêu chí chấm của từng vùng miền va từng Pác Trọng tài nữa, vì chấm chim là chấm theo cảm tính mà. Nói túm lại có trọng tài cho rớt có trọng tài không :D
Thân chào !

Mickeycm.batoqn

Chim đang múa sao phải sổ bọng được...?Mà...đòi hỏi sắc với thanh? Chim múa trong lúc thi đấu là chim hay. Bác giám khảo nào chấm rớt thì....miễn bàn luôn, thua luôn, chỉ có chim Bác đó là nhất, vì cho chim khác rớt hết còn đâu. Chúc mừng Bác có chim hay. Nếu trọng tài chấm rớt, nhưng mình thấy thích là ok. Mình thấy ở QN dạo này hay thi tuần, thi tháng,...có mấy Bác TT (sống lâu thành TT) k biết vô tình hay cố ý mà có một vài lồng cứ dời hết chỗ này, đến chỗ khác mà chim vẫn đứng như cục thịt,.. mà vẫn k rớt,...hỏi ra thì chim của bạn mình gửi, chim mình mới mua...bó tay luôn.
thi xong tranh nhất nhì ba,ổng đang chấm thi khi họp lại góp ý kêu giải nhất 106 thì thấy ông Giám khảo nhảy cẳng lên.1 hồi có thằng ku lên nhận giải thì ko ghi tên nó mà ghi tên trọng tài,tế ngửa ra mới biết là chim này chung 2 người nhận cái tivi màn hình phảng nếu ai lấy tivi đưa người kia 2 triệu,bó tay đủ trò hết.
Đúng là chim đi cửa trước người đi cửa sau