Vấn nạn trọng tài trong giải thi chim Gialai

cmquynhon

Bác đừng có buồn, mình nhớ năm qua ở Quy Nhơn có Anh Trọng tài nghe danh là rất nổi (làm giám khảo nhiều tỉnh, cho phép mình k tiện nêu tên), sau giải 31/3/2014 mở rộng, tuần sau tiếp giải nữa làm trọng tài (thôi khỏi nói luôn... Rất là xấu hỗ...xong giải mất luôn tới giờ...năm nay hổng biết có làm gì nữa k?!

Ebola

K phải là thành viên của bất kỳ một câu lạc bộ nào mà dám đem chim đi thi. Bị hạ lồng xuống là Chuẩn rồi, lại còn thắc mắc...

quangphucmobile90

chia buồn cùng bác chủ thớt nhé. vấn đề trọng tài thì quá nan giải rồi. lựa chổ nào thi uy tín mà thi bạn ơi. mấy chổ thi mà kiểu như bạn nói thì cạch mặt mãi mãi luôn cho mau dẹp cội.

Robusta-highland

Bản chất thật là đây là sân chơi giao lưu... Nhưng có lẽ nhiều người dựa vào nó để làm kinh tế, kinh doanh. Hôm đó mình cũng tham gia. Chim bị loại vòng 9 cũng thỏa mãn rồi. Mình không thiên vị ai cả, nhưng BTC hay trọng tài đều sẻ có sai sót dù to hay nhỏ. Chung quy lại hy vọng sắp tới AE GL nói riêng và AE đam mê CM cả nc nói chung sẻ hòa mình đúng nghĩa với bản chất là một sân chơi lành mạnh, giao lưu, gắn bó...

minhgas

Chào mào cùi bắp
Vòng 3 có thằng tướng tá đại gia đi xe con có hỏi chim số 042 của ai? Nó trả em 5 triệu rồi 7 triệu nhưng mình kiên quyết không bán nên nó lơ bỏ đi. Cái ông Tín Gialai làm ăn đúng như shit, toàn dìu chim nhà vào vòng trong để bán.
kakaka thế thì em nói đúng cmnr !
Mấy ông trọng tài này bị em cho lên thớt 1 lần rồi, em sợ quá Tính Gia Lai hả lão này thì nổi tiếng cùng với Hiệp hội trọng tài Miền trung tây nguyên mà :D mình có bài viết về hội này rồi đấy
http://www.chaomao.org/threads/10432-Hỏi-về-Hội-Trọng-Tài-KV-Miền-Trung-Tây-Nguyên
Bác đọc tham khảo trước khi vác chim đi thi nhé

tienlucplk211

Nói về thi chim ở Gia Lai thì khỏi bàn cãi cơ cấu giải trọng tài thiên vị ban tổ chức + ban giàm khảo thiên vị trắng trợn luôn mình bị dính một lần khi trọn chim vào top 10 trọng tài thông báo c0s 5 chú chơi ngang nhawu mang ra ngoài cân chim mình chơi trội nhất trong 5 chú MC nói chính xác là ông tính đọc vanh vách chim mình lọt top 10 ròi còn gọi vào bốc số ,hehe đến lúc có người kiện chim dư 1chus thế là ông tính xem số xong xách con mình ra nói là không có trong danh sách ức chế quá các anh em đứng ngoài ồ lên la hét còn bảo mình quậy đi, đúng là trắng trợn ( nào là chủ tịch hội chào mào gia lai,phó chủ tịch hội sinh vật cảnh nữa chứ , mà có ai bầu đâu tự mình phong không à.......................................thôi không thể tả đc các bác ạ:(

Khổ thật...con chim gia lai rõ hay mà chỉ vì một số người vì lợi ích nhỏ làm mất hay...Nếu sự thực như vậy thật buồn...

Robusta-highland

Nói về thi chim ở Gia Lai thì khỏi bàn cãi cơ cấu giải trọng tài thiên vị ban tổ chức + ban giàm khảo thiên vị trắng trợn luôn mình bị dính một lần khi trọn chim vào top 10 trọng tài thông báo c0s 5 chú chơi ngang nhawu mang ra ngoài cân chim mình chơi trội nhất trong 5 chú MC nói chính xác là ông tính đọc vanh vách chim mình lọt top 10 ròi còn gọi vào bốc số ,hehe đến lúc có người kiện chim dư 1chus thế là ông tính xem số xong xách con mình ra nói là không có trong danh sách ức chế quá các anh em đứng ngoài ồ lên la hét còn bảo mình quậy đi, đúng là trắng trợn ( nào là chủ tịch hội chào mào gia lai,phó chủ tịch hội sinh vật cảnh nữa chứ , mà có ai bầu đâu tự mình phong không à.......................................thôi không thể tả đc các bác a:([/QUÔTÊ]
Tiêc thay. Đúng như bác nói chẳng ai bầu làm chủ tịch hay gi gì đó cả. Chỉ thấy toàn tiêu cực.

duongnhiet

Member
Sao mấy người đó xấu xa vậy mà còn tồn tại trong thời công nghệ thông tin như thế này được hi
Anh em Quảng Ngãi đừng có ai chơi với mấy người xấu xa bẩn tính trong cái gọi là hát hát tê tê mờ tê tê nê nhá!
(...tui mà gặp minhgas ở ngoài là bóp mũi cái tội dẫn link tới top nóng_làm đang đau đầu vì cv không trôi mà lại hấp thụ cả 1 cái top dài :mad::D:D)

haiquan73q

không riêng gì ra gia lai đâu.đã có thi thì phải có gian lận.(học không giỏi vẫn có bằng tiến sĩ là chuyện bình thường)ăn thua cái tâm của trọng tài thôi...chia sẽ cùng a.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Sao mấy người đó xấu xa vậy mà còn tồn tại trong thời công nghệ thông tin như thế này được hi
Anh em Quảng Ngãi đừng có ai chơi với mấy người xấu xa bẩn tính trong cái gọi là hát hát tê tê mờ tê tê nê nhá!
(...tui mà gặp minhgas ở ngoài là bóp mũi cái tội dẫn link tới top nóng_làm đang đau đầu vì cv không trôi mà lại hấp thụ cả 1 cái top dài :mad::D:D)
kakaka ai bảo tò mò chi :v đọc để tham khảo thôi nhé , cứ canh me trọng tài ok thì vác chim ra so còn cảm thấy chưa ok thì cất chim ở nhà ấp mai. Hội thi Quảng Ngãi sắp tới ai chấm đây ta ? định vô thi nè

KHANH NGUYEN

Hôm đi thi mình có quen một anh chủ cội chim ở Gialai không tiện nói tên, ngày 22/3 này tổ chức giải ở An khê ổng được mời làm trọng tai, qua chầu nhậu hàn huyên ổng bảo mình đem chim đem chim đi thi ổng sẽ giúp chim mình vào sâu trong giải, theo anh em mình có nên nghe lời ổng đi không? Nếu đi chắc chim mình sẽ có giải vì nó chơi giữ sức và bung sức khi gần nước cuối. Nhưng làm vậy thấy mình cũng giống mấy thằng khốn nạn kia quá! Giờ phải làm sao các bác?

cocghe

Choi thì chơi nhé bác, gian lận thì dẹp đi bác ah, cái tiếng đẻ đời đó bác
Hôm đi thi mình có quen một anh chủ cội chim ở Gialai không tiện nói tên, ngày 22/3 này tổ chức giải ở An khê ổng được mời làm trọng tai, qua chầu nhậu hàn huyên ổng bảo mình đem chim đem chim đi thi ổng sẽ giúp chim mình vào sâu trong giải, theo anh em mình có nên nghe lời ổng đi không? Nếu đi chắc chim mình sẽ có giải vì nó chơi giữ sức và bung sức khi gần nước cuối. Nhưng làm vậy thấy mình cũng giống mấy thằng khốn nạn kia quá! Giờ phải làm sao các bác?

minhgas

Chào mào cùi bắp
bác nên ở nhà cho lành đỡ mang tiếng

xellosak

nghe mà nản 22/3 chuẩn bị tiền ngu thôi