Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

chaomao@

Chao cả nhà! Em có con cm đang thay lông ,con này thuộc dạng cứng đầu thay mãy mà ko song .tình cờ hôm nọ vợ em có mua quýt về ăn em lấy một quả cắt đôi cho nó ăn em nghĩ cũng như cam thôi ,sang mở áo lồng ra thây chim hôm nay rụng nhiều lông hơn mọi hôm em thấy lạ hay vỏ quýt lam cho chim mau thay lông hơn .em nhặt thêm hai ba vỏ quýt nữa để dưới đáy lồng rồi phủ áo lồng để theo dõi .ko ngờ co tác dụng thật ,chim thay lông nhiều và nhanh hơn mọi khi đó là phát hiện mới của em cả nhà mình có bác nào dùng cách này chưa cho em sin ý kiến ..chúc cả nhà có một buổi tối vui vẻ

laohacrom

Có thể là ngẫu nhiên không ? Bác nào có chim đang thay lông thử cho vỏ quýt vào lồng xem có khả quan không ? nếu quả thật có hiệu quả thì quá tuyệt vời AE lại có thêm 1 kinh nghiệm tốt , vỏ quýt ko có hại gì nên AE nào có đk kiểm tra nhé

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
có lẽ nào nó đang thay lông lên bạn cho vỏ quýt vô nó vẫn thay bình thường ,bạn lại nghĩ nguyên nhân thay nhiều do vỏ quýt không .bạn thử ngày mai không cho rồi ngày kia lại cho sem xao

chaomao@

Em cũng đã thử rồi có kết quả ngoài sự tưởng tượng của em cac bác a .con chim của em đã 4thang nay cũng ko song lông khi em cho vỏ quýt vô có tác dụng thấy dõ luôn quýt em cho vô la vỏ quýt thái quả nhỏ đó các bác ,bác nao co chim thay lông thử áp dụng coi sao

caube1002

nghe hay nhỉ, nhà mình đang có mấy em đang thay lông, để thử xem sao nhé rồi báo cáo kết quả anh em sau.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Hay quá anh em vào thử nghiệm phương thức mới này xem sao. Nếu ok thì đã giải quyết được một vấn đề mà nhiều anh em trăn trở. Thanks chủ thớt

minhtuan211

hay,các bác thử nghiệm rồi cho ae biết kết quả nha,nếu có cách này thì chả lo sợ chim bổi thay lông mùa đầu nữa.nếu đúng thì một phát minh tình cờ quá hay,ruột e lũm,vỏ e chochim hi.hi...tiện cả đôi đường

viethai

Trưởng Ban Giám Khảo HHCMMN
Chính xác bạn ạ, những năm sau 1975, ở quê khi cho chuối chín, người ta bỏ vỏ cam, quýt, bưởi hoặc thanh trà vào thùng sau đó cho chuối vào , đậy nắp để vài ngày thì chuối chín, vỏ những loài cây này có tính dương, tạo môi trường nóng hơn bên ngoài vài độ, nên dễ chín, tương tự vậy chim thay lông tốt nhiệt độ lồng cao hơn nhiệt độ bên ngoài 2-4 độ là tốt rồi, vì vậy chim thay lông hay trùm lồng kín ,mụch đích yên lạnh, tạo nhiệt độ ấm cho chim dễ thay lông hơn.

lovestory

Chao cả nhà! Em có con cm đang thay lông ,con này thuộc dạng cứng đầu thay mãy mà ko song .tình cờ hôm nọ vợ em có mua quýt về ăn em lấy một quả cắt đôi cho nó ăn em nghĩ cũng như cam thôi ,sang mở áo lồng ra thây chim hôm nay rụng nhiều lông hơn mọi hôm em thấy lạ hay vỏ quýt lam cho chim mau thay lông hơn .em nhặt thêm hai ba vỏ quýt nữa để dưới đáy lồng rồi phủ áo lồng để theo dõi .ko ngờ co tác dụng thật ,chim thay lông nhiều và nhanh hơn mọi khi đó là phát hiện mới của em cả nhà mình có bác nào dùng cách này chưa cho em sin ý kiến ..chúc cả nhà có một buổi tối vui vẻ
Bác cho nó ăn vỏ hay để vỏ đấy tăng nhiệt như bác Vietthai nói????giải thích rõ cho anh em hiểu tý?

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Vui vậy có vụ vỏ quýt giúp chim thay lông sao, để mọi người có kết quả gì không đây................

chaomaodibao

Có bạn nào hay hút thuốc lào không? Mình nghĩ chuyện này cũng có phần đúng đấy. Vì bình thường thuốc lào để lâu ngày hay bị khô, hút khan lắm. Nên minh thường bỏ vào đấy vài ba vỏ quýt (cam, bưởi) bịt kín lại khoảng 1h sau thì thuốc có độ ẩm, và hút êm hơn, ngon hơn. Cứ thử ví dụ lồng chào mào như thuốc lào mình để khô khi có độ ẩm vào là khác hẳn, chim sẽ thay lông nhanh hơn. Hi vọng cách này sẽ mang lại hiệu quả cao. Vài lời góp ý. Thân!

trelang38h

Cái vụ võ quýt này mới nha ...không biết có anh em nào đã thử cách này ngoài bác chủ thớt chưa nhỉ ? nếu có chia sẽ cho mọi người biết kết quả nhé .Còn bản thân Tre thì khi chim thay lông Tre lấy nước mưa cho chim tắm thì thấy nó thay lông nhanh hơn.

kuli007

hay gê, mình sẽ áp dụng liền chứ chú chim mình chẳng chịu thay lông bực ghê

soncao3008

Bác có thể nói rõ hơn là Vỏ Quýt thôi hay là Cả ruột lẫn vỏ quýt vây ?