Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

thietmocchan123

Hiiiiii , cách này mới phát hiện nhỉ . Liệu chim rớt lông nhanh có ảnh hưởng đến quá trình tự nhiên không nữa

chaomaogialai

Em cũng đã thử rồi có kết quả ngoài sự tưởng tượng của em cac bác a .con chim của em đã 4thang nay cũng ko song lông khi em cho vỏ quýt vô có tác dụng thấy dõ luôn quýt em cho vô la vỏ quýt thái quả nhỏ đó các bác ,bác nao co chim thay lông thử áp dụng coi sao
Cảm ơn đã chia sẽ, để về thử áp dụng cho mấy con chim nhà minh mới được.

soncao3008

Chim mùa thay lông AE cho ăn nhiều trái cây có nước như cam, quýt, đu đủ, thanh long sẽ nhanh rụng lông và ra lông nhanh.
AE thử mà xem, kinh nghiệm của mình.

Như chim đã rớt lông xong và đang ra lông mới thì mình sử dụng chế độ ăn và chăm sóc thế nào bác ?

ManhQuynh

Quá hay, hy vọng là cách đó hiệu quả, mình có em đang xuống lông về mình sẽ thử xem hiệu quả thế nào. Cám ơn chủ thớt.

soncao3008

Đã có hiệu quả sau 1 ngày bỏ vỏ quýt và tủ áo lồng, em chim đang dở lông của mình đã rớt lông trở lại rồi. Như vậy là vỏ quýt có hiệu quả trong việc giúp chim rớt lông nhanh nha các pác.

yêuchimchaomao

hôm qua có bỏ thử mấy vỏ quýt vào cho con má trắng sáng nay kéo áo lồng ra thì thấy lông rớt dưới mê rất nhiều ,vỏ quýt có tác dụng thật đó

xuanhuy008

thanks mấy bác đã chia sẻ kinh nghiệm thực tế! mấy bác tiếp tục cập nhật tình hình cho ae theo dõi nhé!
thấy có vẻ hiệu quả cao đây! đợi áp dụng cho mùa sau!

Pleikupho

Đã có hiệu quả sau 1 ngày bỏ vỏ quýt và tủ áo lồng, em chim đang dở lông của mình đã rớt lông trở lại rồi. Như vậy là vỏ quýt có hiệu quả trong việc giúp chim rớt lông nhanh nha các pác.
hôm qua rớt 5 cọng hôm nay lông đã rớt nhiều hơn. đối với má trắng mùa đầu nhé ^^. vui quá đi thôi. lại biết thêm 1 kinh nghiệm mới. cám ơn chủ thớt rất rất nhiều. mình quan tâm nhất là vấn đề thay lông và dinh dưỡng, còn 1 vấn để nữa mà mình thấy ít ae nào nói tới và nhìn phân chim đoán tình trạng sức khỏe, bệnh, độ sung........

ManhQuynh

Hay quá, các bác cho em hỏi chỉ vỏ quýt hay vỏ cam, vỏ bòng cũng được.

chaomao@

chúc mừng bác nhé,thế là mình đúng đang lo là các ae áp dụng theo cách của mình ko có tác dụng j ,lại cưới em ,cám ơn các ae đã ủng hộ ,chúc cả nhà có một mùa giáng sinh áp áp vui vẻ

Trường Giang

Mình thấy là cam hay quýt thì chào mào rất thích,nhưng khổ nổi nhà mình kiến nó tấn công mấy cái lồng quá

caube1002

thực sự hiệu quả vậy à các bác. nếu vậy mai đi mua thử 2 quả quít xem sao, ruột thì chủ ăn, vỏ thì cho chim.hehe