Xin admin xử lý cmnhatrang để làm gương cho anh em diễn đàn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Vốn là em thành viên mới, nhưng thấy nội qui diễn đàn, nhưng cmnhatrang chữ màu cam, vi phạm khá nhiều, nên em mở topic này mong admin cảnh cáo, để làm gương cho anh em, là một thành viên của Ban Quản Trị nhưng anh ấy liên tục viết tắt, tiếng anh pha lẫn tiếng Việt...

Em không có ý gì với anh hết nhé anh cmnhatrang nhưng vì một diễn đàn phát triển và một ngôn Ngữ Việt Nam chính thống ( em không chắc mình viết đúng chính tả lắm, nhưng em cố gắng không viết tắt và lẫn tiếng nước khác vào )
Chân thành

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bạn àh, đôi khi phải online bằng đt nên viết thiếu dấu hay viết tắt cũng bình thường mà. Mình nghĩ đơn giản là vấn đề đơn giản àh. Hihi,

Thân ái!

Bạn àh, đôi khi phải online bằng đt nên viết thiếu dấu hay viết tắt cũng bình thường mà. Mình nghĩ đơn giản là vấn đề đơn giản àh. Hihi,

Thân ái!
xin lỗi anh, lên mạng bằng điện thoại thì sao viết có dấu nhiều được, nhưng pháp luật đặt ra để quản lý, nếu người thi hành không gương mẫu thì làm sao phục được người khác, em thấy nhiều bạn viết không dấu, nhưng cuối bài xin lỗi, chuyện này chấp nhận được. Nhưng đằng này viết anh - Việt lẫn và viết tắt

huylam2910

Theo mình bạn nên góp ý trực tiếp thì hay hơn là làm to chuyện như thế này.

gasjfm

xin lỗi anh, lên mạng bằng điện thoại thì sao viết có dấu nhiều được, nhưng pháp luật đặt ra để quản lý, nếu người thi hành không gương mẫu thì làm sao phục được người khác, em thấy nhiều bạn viết không dấu, nhưng cuối bài xin lỗi, chuyện này chấp nhận được. Nhưng đằng này viết anh - Việt lẫn và viết tắt
dung,phải xử lí nghiêm.xin admin ban nick để làm gương cho người khác :mad:

cmtegiac

Vốn là em thành viên mới, nhưng thấy nội qui diễn đàn, nhưng cmnhatrang chữ màu cam, vi phạm khá nhiều, nên em mở topic này mong admin cảnh cáo, để làm gương cho anh em, là một thành viên của Ban Quản Trị nhưng anh ấy liên tục viết tắt, tiếng anh pha lẫn tiếng Việt...

Em không có ý gì với anh hết nhé anh cmnhatrang nhưng vì một diễn đàn phát triển và một ngôn Ngữ Việt Nam chính thống ( em không chắc mình viết đúng chính tả lắm, nhưng em cố gắng không viết tắt và lẫn tiếng nước khác vào )
Chân thành
Anh cũng đồng ý với ý kiến của em. Đề nghị bác cmnhatrang lần sau đừng vi phạm để những anh em khác tham gia diễn đàn còn tôn trọng. Trích trong nội quy của diễn đàn đã quy định "Nội dung phải được viết bằng tiếng Việt có dấu, theo mã Unicode" thì mọi thành viên kể cả BQT cũng phải chấp hành, riêng BQT phải chấp hành nghiêm ngặt hơn để anh em khác noi theo

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Haha cám ơn bạn Tùng nhé, mình thật sự đang online bằng Htc One M7. Hôm nay do ngồi xe về Nha Trang rãnh đc chút vào với chủ ý kích họat cho ae thôi, thật ra viết lỗi và sai là yếu điểm của mình, mình cũn quá bận có vài lần xin dc có lại màu đen như bạn, để những ae như bác có kỹ lưỡng, xét nét và chuẩn qui làm, mong BQT xem xét những ae như bác đây nếu có tâm huyết gíup dđ thì quá tốt.
Lời cuối cho tôi xin lỗi vì làm bác khó chịu khi đọc bài nhé, chắc néu vài ae khg thông cảm cho tôi mà ủng hộ bác trong topic này tôi xin tự phạt tụw ban nick này luôn cho chuẩn qui.
Thân!

cmtegiac

Haha cám ơn bạn Tùng nhé, mình thật sự đang online bằng Htc One M7. Hôm nay do ngồi xe về Nha Trang rãnh đc chút vào với chủ ý kích họat cho ae thôi, thật ra viết lỗi và sai là yếu điểm của mình, mình cũn quá bận có vài lần xin dc có lại màu đen như bạn, để những ae như bác có kỹ lưỡng, xét nét và chuẩn qui làm, mong BQT xem xét những ae như bác đây nếu có tâm huyết gíup dđ thì quá tốt.
Lời cuối cho tôi xin lỗi vì làm bác khó chịu khi đọc bài nhé, chắc néu vài ae khg thông cảm cho tôi mà ủng hộ bác trong topic này tôi xin tự phạt tụw ban nick này luôn cho chuẩn qui.
Thân!
Bạn Tùng góp ý thế chỉ mong diễn đàn tốt hơn thôi bác Dũng ơi, bác dùng lời lẽ như thế là không tôn trọng ý kiến thành viên rồi. Bác Onl bằng M7 là loại điện thoại thông minh, nó đủ thông minh để cài phần mềm gõ tiếng việt mà bác, chỉ có điều bác có muốn gõ tiếng mẹ đẻ hay không thôi.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Mong BQT vào xem xét nếu thấy cần thiết ban giùm nick cmnhatrang vĩnh viễn đi. Vì cũng gần hết lửa rồi, nghệ nhân bg cần chủ quyền dữ lắm.
Thân!

huylam2910

Thân!

Bác cứ nghĩ anh em góp ý để hoàn thiện thì hay hơn, chứ mình thấy bạn suy nghĩ hơi tiêu cực nha. hi. Minh sai thì mình nhận lỗi, chỉ sợ sai mà ko ai chỉ cho mình sai cơ bạn ạ.

gasjfm

Thoi,người ta nói đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại.chúc diễn đàn ta ngày càng phát triển ;)

linhu

Chào anh em,
Mình nghĩ sửa lại quy định 1 chút cho phù hợp là được, chính phủ ra luật rồi lại sửa đổi, bổ sung...
Ví dụ giờ gọi smartphone theo ngôn ngữ quốc tế vẫn hay hơn gọi là điện thoại thông minh hoặc "em đang online trên mạng" lại gọi là "em đang trực tuyến trên mạng" nghe cứ sao sao :).

Ví dụ như banner này của diễn đàn:

Thân!
nói như anh kiểu như là em khó khăn lắm, viết được rất nhiều từ tiếng Việt, còn vài từ không viết được sao anh ? phê bình và được người khác phê bình mình thì phải vui chứ, em chỉ muốn chúng ta không làm mất đi vẻ đẹp của tiếng mẹ đẻ nên em góp ý, chứ Bác viết thế nào cũng đâu ảnh hưởng tới em và thú chơi chào mào của em

Toàn Aloha

Mình chỉ góp ý 1 câu: cái gì khó quá bỏ qua, chim là chủ yếu, để mọi người còn vui vẻ.

Thân.

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Hạ lửa thôi các bác ơi, chuyện nhỏ thôi mà.
Bác cmnhatrang không giận không hờn nhé.
Riêng bản thân em thấy viết tắt còn có thể chấp nhận, chèn tiếng Anh thì nên hạn chế tối đa để tôn trọng nội quy, với lại không phải ai cũng hiểu tiếng Anh :cool:

mu_tit_chao_mao

Thiết nghĩ chuyện viết tắt do hoàn cảnh mình đôi lần gặp phải nhưng sau đó tự điều chỉnh khi điều kiện thoải mái hơn, còn đối với các bạn viết chữ không dấu thường xuyên (kể cả trên máy tính lẫn điện thoại) thì nhắc nhở để tự khắc phục. Đôi khi nên nghĩ thoáng hơn chút xíu để anh em gần gũi nhau hơn, thông qua con chim để AE ta xích lại gần nhau hơn mà. Chút thiển ý xin gửi đến các bác, mong các bác hạ hỏa...

gasjfm

xin mod close topic.các bác vào góp í như vậy là anh cmnhatrang cũng biết rồi.bản thân em cũng ko thích đem lỗi lầm của người khác ra để làm chủ đề thảo luận sôi nổi.thank kiu.chuc diễn đàn ta ngày càng phát triển,anh em diễn đàn yêu thương đoàn kết

dovan

Chuyện không đáng đâu, ai cũng còn làm việc kiếm cơm, tranh thủ vào duyệt bài rồi viết dăm chữ chia sẻ với anh em mà còn bị chém thế ai mà dám viết nữa, cứ câm lặng rình và ban nick những ai k vừa ý thôi nhỉ.

Anh em hiểu và thông cảm cho nhau đi, còn chuyện một vài chữ không dấu hoặc có chút từ tiếng anh thì đúng là nội quy có nói nhưng miễn anh em vẫn hiểu, bài viết đóng góp chính là chia sẻ hình ảnh, clip, ý tưởng. Nếu là 1 bài hướng dẫn về làm cám, cách nuôi, 1 bài nghiên cứu thì mới nên bị chấm về văn phạm, chính tả. Còn thì theo mình, anh em đừng quá khắt khe quá những thứ nhỏ nhặt không cần thiết.

Mình thì cũng không có nhiều thời gian, ai có clip hay, kinh nghiệm hay là mình cám ơn, sợ bị mọi người soi nên cũng chẳng dám viết nhiều, không dám chia sẻ nhiều.

shopthuhavd

Chân thành

Nhẹ nhàng, nhẹ nhàng; Anh em góp ý nhau là được không nên làm căng thẳng quá !!
Thân !

Thân!

Pác trích đoạn trên theo mình thì cũng không được lắm, vì sai chính tả nhiều và viết tắt cũng ít ít :D hê hê. Cố gắng khống chế vấn đề... !

(Theo mình góp ý thế này: các Pác viết xong đọc lướt qua một lần rồi gởi trả lời nhanh cũng không sao !!!)
Thân chào !

chaomao^^py

Moderator
Chuyện bé xé ra to rồi ! Nếu cứ đúng luật mà làm thì mình thấy hàng loạt bài bị lỗi . Cơ bản ở đây là linh động , một vài chi tiết nhỏ ( Ví dụ : AE hiểu là anh em vv ) . Miễn sao nhìn tổng thể bài viết không phản cảm , gây khó chịu cho anh em là được . Còn bác chủ thớt đã góp bài bên kia rồi , còn lập thêm topic này làm gì nữa , sợ Mod không đọc hay muốn gây chú ý , câu viewer ! Ý cá nhân mình vậy thôi . Anh Dũng có muốn về thành dưỡng sức vài hôm , tập tạ thì nói nghen , chứ mà giận hơn vu vơ là không được à :))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.