Xin admin xử lý cmnhatrang để làm gương cho anh em diễn đàn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chaomaophongdien

thế là những anh hùng bàn phím suy ra không có gì làm ở không.cứ thế mà phát huy nha mấy anh độp zai.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Kakakaka...xui cho chú Dũng cmnhatrang bị bắt giò rồi. Gặp ngay muà thay lông nên chú Dũng tuột lưã quá, định trốn tránh trách nhiệm nên yêu cầu treo nick luôn. :p.
Chú không đủ thẩm quyền giải quyết yêu cầu tự ban nick cuả chú được đâu. Chờ phán xét từ Admin Leo thôi...kakakakaa.

impala

Chim Thầy
Kakakaka...xui cho chú Dũng cmnhatrang bị bắt giò rồi. Gặp ngay muà thay lông nên chú Dũng tuột lưã quá, định trốn tránh trách nhiệm nên yêu cầu treo nick luôn. :p.
Chú không đủ thẩm quyền giải quyết yêu cầu tự ban nick cuả chú được đâu. Chờ phán xét từ Admin Leo thôi...kakakakaa.

Admin Leo theo thông tin của Bộ Nội Vụ thông báo thì đang đi mua keo về vuốt chim... ý lộn... vuột mào cho chim vì em nó cụp quá hô hô hô hô

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Phê bình là để giúp nhau tiến bộ, người phê bình cần có thái độ dịu dàng. Phê bình, góp ý cũng là 1 nghệ thuật đó bạn, lỗi như con kiến mà bạn bảo mang ra tử hình thì ai mà phục.
Bạn góp ý 1 lần là ok rồi.

Chào Mào Việt

Bác [h=1]Tùng Bình Dương [/h]cho anh em xin vài tấm hình của bác để biết mặt nhé. Em là em thích bác rồi đấy.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Xui cho Anh DŨng rồi. Theo mình thấy gạch đá đang chờ sẵn nếu có gì là lập tức ăn ngay.
Đôi lúc làm BQT cũng khó mỗi câu mỗi từ là vào vào nhờ bác google xem nó có đúng chính tả chưa chứ không là bị ăn gạch ngay. Thui làm dân thường coi bộ mà khỏe hơn.

P/s: Tối nay về trích một câu trong sách đắc nhân tâm nội dung nói về phê phán người khác cho cho chủ pic xem nhé.

Thân

Leodevincy

Chào mào Việt
Trước tiên là cảm ơn bạn Tùng Bình Dương đã góp ý công khai trên diễn đàn vấn đề nội quy chữ viết (Viết tắt, câu chữ, lâu lâu chèn tiếng Anh vô bài viết,...). Ban Quản Trị (BQT) rất hoan nghênh và xin ghi nhận tuy nhiên nếu mọi việc đều quá xét nét thì đâm ra Anh/Em (AE) thành viên đặc biệt là người mang trọng trách như AE BQT sẽ rất ngại viết bài, ngại chia sẻ,... vấn đề ở đây là thú vui chim cò AE nên có suy nghĩ thoáng và nhẹ nhàng hơn để thú vui và chia sẽ đến gần hơn với mọi người. Nội quy đưa ra là để AE theo đó mà làm, tránh tình trạng AE mở bài viết vô tội vạ, gõ không dấu, sai chính tả tá lả,... gây nhức mắt cho người đọc. Đó cũng là lý do diễn đàn (Forum) cần lắm những anh quản lý (MOD) nick xanh, đỏ, vàng, tím,... màu mè như chè Thái. Thực sự đối với AE có nick màu thì sự nhạy cảm khi AE góp ý là nhiều lắm, phần vì trọng trách và kỳ vọng AE BQT, thành viên đặt lên, phần vì mình nghĩ là mình màu mè như chè Thái nên cũng sợ phải bị AE thành viên chém,... nên AE hãy thông cảm cho cmnhatrang về việc này. Sau đây xin lược trích theo ý bạn Tùng nếu treo (ban) tài khoản (nick) cmnhatrang thì chắc diễn đàn này hàng ngày MOD sẽ vào ban rất nhiều nick trong đó có Leo và bạn Tùng Bình Dương đây vì cũng thường xuyên gõ tiếng Anh chèn vô tiếng Việt hoặc lỗi viết tắt. :-(

Vốn là em thành viên mới, nhưng thấy nội qui diễn đàn, nhưng cmnhatrang chữ màu cam, vi phạm khá nhiều, nên em mở topic này mong admin cảnh cáo, để làm gương cho anh em, là một thành viên của Ban Quản Trị nhưng anh ấy liên tục viết tắt, tiếng anh pha lẫn tiếng Việt...

Em không có ý gì với anh hết nhé anh cmnhatrang nhưng vì một diễn đàn phát triển và một ngôn Ngữ Việt Nam chính thống ( em không chắc mình viết đúng chính tả lắm, nhưng em cố gắng không viết tắt và lẫn tiếng nước khác vào )
Chân thành
Tiếng Việt ko có chữ admin nha bạn. Ban nick bạn Tùng Bình Dương (Chủ Topic góp ý gõ tiếng Anh xen lẫn vô bài viết góp ý tiếng Việt)

Bạn àh, đôi khi phải online bằng đt nên viết thiếu dấu hay viết tắt cũng bình thường mà. Mình nghĩ đơn giản là vấn đề đơn giản àh. Hihi,

Thân ái!
Tiếng Việt cũng ko có chữ online và viết tắt đt rồi cũng không có chữ àh trong tiếng Việt nha bạn. Ban nick bạn tuangiadtu :)

dung,phải xử lí nghiêm.xin admin ban nick để làm gương cho người khác :mad:
Ban luôn bạn vì chèn hàng loạt từ tiếng Anh vô bài viết và đặc biệt là sai chính tả, lỗi không gõ dấu,... :D

Anh cũng đồng ý với ý kiến của em. Đề nghị bác cmnhatrang lần sau đừng vi phạm để những anh em khác tham gia diễn đàn còn tôn trọng. Trích trong nội quy của diễn đàn đã quy định "Nội dung phải được viết bằng tiếng Việt có dấu, theo mã Unicode" thì mọi thành viên kể cả BQT cũng phải chấp hành, riêng BQT phải chấp hành nghiêm ngặt hơn để anh em khác noi theo
Ban luôn cmtegiac vì tội viết tắt BQT :D

Bạn Tùng góp ý thế chỉ mong diễn đàn tốt hơn thôi bác Dũng ơi, bác dùng lời lẽ như thế là không tôn trọng ý kiến thành viên rồi. Bác Onl bằng M7 là loại điện thoại thông minh, nó đủ thông minh để cài phần mềm gõ tiếng việt mà bác, chỉ có điều bác có muốn gõ tiếng mẹ đẻ hay không thôi.
Ban luôn cmtegiac vì tội viết tắt chèn tiếng Anh vô bài viết :D

Mong BQT vào xem xét nếu thấy cần thiết ban giùm nick cmnhatrang vĩnh viễn đi. Vì cũng gần hết lửa rồi, nghệ nhân bg cần chủ quyền dữ lắm.
Thân!
Đương nhiên chú gõ tắt thì phải BAN rồi :D còn dài dòng chi nữa... :D

Chào anh em,
Mình nghĩ sửa lại quy định 1 chút cho phù hợp là được, chính phủ ra luật rồi lại sửa đổi, bổ sung...
Ví dụ giờ gọi smartphone theo ngôn ngữ quốc tế vẫn hay hơn gọi là điện thoại thông minh hoặc "em đang online trên mạng" lại gọi là "em đang trực tuyến trên mạng" nghe cứ sao sao :).

Ví dụ như banner này của diễn đàn:
Bạn này dẫn chứng đúng, nhưng chiếu theo nội quy cũng ban nốt vì ko được trích dẫn hoặc chèn lẫn tiếng Anh vô bài viết. :D

nói như anh kiểu như là em khó khăn lắm, viết được rất nhiều từ tiếng Việt, còn vài từ không viết được sao anh ? phê bình và được người khác phê bình mình thì phải vui chứ, em chỉ muốn chúng ta không làm mất đi vẻ đẹp của tiếng mẹ đẻ nên em góp ý, chứ Bác viết thế nào cũng đâu ảnh hưởng tới em và thú chơi chào mào của em
Đúng là không ảnh hưởng đến thú vui của bạn nhưng góp ý cũng có nhiều cách để người khá tiếp nhận và vui vẻ với góp ý của mình lắm bạn. Đôi khi con người ta nhạy cảm lắm đặc biệt là anh cmnhatrang hơi bị nhạy...cảm ^^

Thiết nghĩ chuyện viết tắt do hoàn cảnh mình đôi lần gặp phải nhưng sau đó tự điều chỉnh khi điều kiện thoải mái hơn, còn đối với các bạn viết chữ không dấu thường xuyên (kể cả trên máy tính lẫn điện thoại) thì nhắc nhở để tự khắc phục. Đôi khi nên nghĩ thoáng hơn chút xíu để anh em gần gũi nhau hơn, thông qua con chim để AE ta xích lại gần nhau hơn mà. Chút thiển ý xin gửi đến các bác, mong các bác hạ hỏa...
Viết tắt chữ AE, ban nick luôn :D

xin mod close topic.các bác vào góp í như vậy là anh cmnhatrang cũng biết rồi.bản thân em cũng ko thích đem lỗi lầm của người khác ra để làm chủ đề thảo luận sôi nổi.thank kiu.chuc diễn đàn ta ngày càng phát triển,anh em diễn đàn yêu thương đoàn kết
Ở trên đã sai giờ ở trả lời (comment) này tiếp tục sau nên càng bị BAN hơn :D

Chuyện không đáng đâu, ai cũng còn làm việc kiếm cơm, tranh thủ vào duyệt bài rồi viết dăm chữ chia sẻ với anh em mà còn bị chém thế ai mà dám viết nữa, cứ câm lặng rình và ban nick những ai k vừa ý thôi nhỉ.

Anh em hiểu và thông cảm cho nhau đi, còn chuyện một vài chữ không dấu hoặc có chút từ tiếng anh thì đúng là nội quy có nói nhưng miễn anh em vẫn hiểu, bài viết đóng góp chính là chia sẻ hình ảnh, clip, ý tưởng. Nếu là 1 bài hướng dẫn về làm cám, cách nuôi, 1 bài nghiên cứu thì mới nên bị chấm về văn phạm, chính tả. Còn thì theo mình, anh em đừng quá khắt khe quá những thứ nhỏ nhặt không cần thiết.

Mình thì cũng không có nhiều thời gian, ai có clip hay, kinh nghiệm hay là mình cám ơn, sợ bị mọi người soi nên cũng chẳng dám viết nhiều, không dám chia sẻ nhiều.
Bạn biết bạn bị ban vì điều gì rồi hỷ :D

Nhẹ nhàng, nhẹ nhàng; Anh em góp ý nhau là được không nên làm căng thẳng quá !!
Thân !

Pác trích đoạn trên theo mình thì cũng không được lắm, vì sai chính tả nhiều và viết tắt cũng ít ít :D hê hê. Cố gắng khống chế vấn đề... !

(Theo mình góp ý thế này: các Pác viết xong đọc lướt qua một lần rồi gởi trả lời nhanh cũng không sao !!!)
Thân chào !
Trong từ điển tiếng Việt không có từ này đâu Bác nhé, BAN luôn. :D

Chuyện bé xé ra to rồi ! Nếu cứ đúng luật mà làm thì mình thấy hàng loạt bài bị lỗi . Cơ bản ở đây là linh động , một vài chi tiết nhỏ ( Ví dụ : AE hiểu là anh em vv ) . Miễn sao nhìn tổng thể bài viết không phản cảm , gây khó chịu cho anh em là được . Còn bác chủ thớt đã góp bài bên kia rồi , còn lập thêm topic này làm gì nữa , sợ Mod không đọc hay muốn gây chú ý , câu viewer ! Ý cá nhân mình vậy thôi . Anh Dũng có muốn về thành dưỡng sức vài hôm , tập tạ thì nói nghen , chứ mà giận hơn vu vơ là không được à :))
Chú biết mình bị BAN vì tội gì rồi nhé :D

thế là những anh hùng bàn phím suy ra không có gì làm ở không.cứ thế mà phát huy nha mấy anh độp zai.
Ban luôn bác này vì tội viết sai chính tả :D

Admin Leo theo thông tin của Bộ Nội Vụ thông báo thì đang đi mua keo về vuốt chim... ý lộn... vuột mào cho chim vì em nó cụp quá hô hô hô hô
Cả hai bác này cũng biết mình bị BAN vì tội gì rồi nhé, chưa kể là tội lạc đề trong topic người khác nhé Impala :D

Thế là qua topic này và các trích dẫn thì số người bị BAN là gần hết. AE cứ tự nghĩ mà xem nếu 1 ngày nào đó vô diễn đàn mà trống hoách chỉ có mềnh ênh nói chuyện và tự trả lời chủ đề (Topic) của mình thì thấy chuyện chim cò có còn lửa để sẻ chia không?! Tình hình biển Đông đã nóng lắm rồi, AE ta nên chan hoà vui vẻ chim cò được ngày nào hay ngày đó, sau đó có thể tổ quốc cần những sẻ chia của AE đóng góp cho đất mẹ thì sẵn sàng sung phong nhập ngũ nha AE. Chúc AE 1 tuần làm việc căng tràn năng lượng và thành công.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

nam

Chuyện này mình thấy bình thường, anh em sinh hoạt thấy sai với nội quy diễn đàn thì nhắc nhở thôi, thành viên BQT có sai thì nhận lỗi, và lần sau không vấp phải. Nhưng có trường hợp mình thấy 'kỳ kỳ', vài anh thuộc thành viên BQT cũng vào cho ý kiến, mà đa phần là khích bác người đã chỉ ra cái chưa đúng so với nội qui diễn đàn. Rồi bạn Phụng Nguyễn Tấn hở ra là 'Đắc Nhân Tâm', nhưng mình nghĩ bạn đọc cho có chứ chưa hiểu hết nội dung câu từ người ta nói đâu. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển đến 1 cái đích cao nhất.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chúc bạn sức khỏe cố gắng sinh hoạt và cùng nhau phát triển diễn đàn ngày một đi lên nhé.
Chuyện này mình thấy bình thường, anh em sinh hoạt thấy sai với nội quy diễn đàn thì nhắc nhở thôi, thành viên BQT có sai thì nhận lỗi, và lần sau không vấp phải. Nhưng có trường hợp mình thấy 'kỳ kỳ', vài anh thuộc thành viên BQT cũng vào cho ý kiến, mà đa phần là khích bác người đã chỉ ra cái chưa đúng so với nội qui diễn đàn. Rồi bạn Phụng Nguyễn Tấn hở ra là 'Đắc Nhân Tâm', nhưng mình nghĩ bạn đọc cho có chứ chưa hiểu hết nội dung câu từ người ta nói đâu. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển đến 1 cái đích cao nhất.

Thân

impala

Chim Thầy
Trước tiên là cảm ơn bạn Tùng Bình Dương đã góp ý công khai trên diễn đàn vấn đề nội quy chữ viết (Viết tắt, câu chữ, lâu lâu chèn tiếng Anh vô bài viết,...). Ban Quản Trị (BQT) rất hoan nghênh và xin ghi nhận. Tuy nhiên, nếu mọi việc đều quá xét nét thì đâm ra Anh/Em (AE) thành viên, đặc biệt là người mang trọng trách như AE BQT, sẽ rất ngại viết bài, ngại chia sẻ,... vấn đề ở đây là thú vui chim cò AE nên có suy nghĩ thoáng và nhẹ nhàng hơn để thú vui và chia sẽ đến gần hơn với mọi người. Nội quy đưa ra là để AE theo đó mà làm, tránh tình trạng AE mở bài viết vô tội vạ, gõ không dấu, sai chính tả tá lả,... gây nhức mắt cho người đọc. Đó cũng là lý do diễn đàn (Forum) cần lắm những anh quản lý (MOD) nick xanh, đỏ, vàng, tím,... màu mè như chè Thái. Thực sự đối với AE có nick màu thì sự nhạy cảm khi AE góp ý là nhiều lắm, phần vì trọng trách và kỳ vọng AE BQT, thành viên đặt lên, phần vì mình nghĩ là mình màu mè như chè Thái nên cũng sợ phải bị AE thành viên chém,... nên AE hãy thông cảm cho cmnhatrang về việc này. Sau đây xin lược trích theo ý bạn Tùng nếu treo (ban) tài khoản (nick) cmnhatrang thì chắc diễn đàn này hàng ngày MOD sẽ vào ban rất nhiều nick trong đó có Leo và bạn Tùng Bình Dương đây vì cũng thường xuyên gõ tiếng Anh chèn vô tiếng Việt hoặc lỗi viết tắt. :-(

Thế là qua topic này và các trích dẫn thì số người bị BAN là gần hết. AE cứ tự nghĩ mà xem nếu 1 ngày nào đó vô diễn đàn mà trống hoách chỉ có mềnh ênh nói chuyện và tự trả lời chủ đề (Topic) của mình thì thấy chuyện chim cò có còn lửa để sẻ chia không?! Tình hình biển Đông đã nóng lắm rồi, AE ta nên chan hoà vui vẻ chim cò được ngày nào hay ngày đó, sau đó có thể tổ quốc cần những sẻ chia của AE đóng góp cho đất mẹ thì sẵn sàng sung phong nhập ngũ nha AE. Chúc AE 1 tuần làm việc căng tràn năng lượng và thành công.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

Rảnh quá cũng thử bắt vài lỗi của anh Leo hô hô hô... Tự ban nick mình đi anh

chaomaobaydau

Phức tạp quá mấy bác ơi! Chủ yếu là đam mê, còn mấy cái lỗi kia thì ae thông cảm cho nhau thôi!
P/s: mong bác ad đừng ban nick em mà tội em vì trót dại viết tiếng anh, viết tắt... trong comment này!

Leodevincy

Chào mào Việt
Rảnh quá cũng thử bắt vài lỗi của anh Leo hô hô hô... Tự ban nick mình đi anh
Ơ hay, anh có nói ở trên rồi mà chú không đọc sao, anh có nói là anh cũng tự ban nick anh cơ mà hahaha

P/S: Mai chú ko thấy anh xuất hiện trên org nữa là chú hiểu rồi nhé. Kekeke

thaphuongkhach

Administrator
Chim tụt lửa hết không ai chăm mà cứ đi chăm từng câu chữ chi vậy trời? Đề nghị anh "ạc min" hay "mót" đi ngang thì "cờ lâu" cái "tô píc" dùm cái!

dovan

Chết! điệu này mình cũng tranh thủ những giờ phút cuối cùng chào tạm biệt anh em. Chúc anh em ở lại vui vẻ và ngày càng yêu tiếng mẹ đẻ :p

impala

Chim Thầy
Ơ hay, anh có nói ở trên rồi mà chú không đọc sao, anh có nói là anh cũng tự ban nick anh cơ mà hahaha

P/S: Mai chú ko thấy anh xuất hiện trên org nữa là chú hiểu rồi nhé. Kekeke

Em có thấy, có đọc và có hiểu nhưng có ý muốn soi anh được không!? Thù nhau từ sáng nay rồi hahaha... Mà trước giờ anh vào diễn đàn cũng như không vào mà, nên anh không vào cũng không sao hehehe...

Thôi nói nhảm chút cho topic nó giảm nhiệt... Chung quy anh em ta đến với nhau vì thú vui chim cò, muốn tìm được niềm vui, 1 cái gì đó để vui trong cuộc sống đầy khó khăn và căng thẳng này... Trong công việc, gia đình và khu xóm đã căng thẳng, vào đây mà căng thẳng nữa chắc anh em ta nhảy lầu quá... Chúc anh em vui vẻ và chim cò căng cứng nhé...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.