Đi bẫy cuối tuần...

pepsi47

Moderator
Oh anh Bình nay cũng tham gia cái thú đi đánh chim nữa ah, phải công nhận là đã nuôi chim mà chưa 1 lần đi đÁnh chim trời về nuôi lên và cái cảm giác hồi hộp đến thót tim khi con chim trời chuẩn bị đá con chim mồi của mình thật là khó diễn tả, chờ xem phần tiếp theo cua anh hồi hộp quá, thân pepsi47.

Chéc

Đi bẩy ở đâu đó bác? cái lồng bẩy xinh quá kĩ niệm cho Chéc đi nha!

Leodevincy

Chào mào Việt
Oh anh Bình nay cũng tham gia cái thú đi đánh chim nữa ah, phải công nhận là đã nuôi chim mà chưa 1 lần đi đÁnh chim trời về nuôi lên và cái cảm giác hồi hộp đến thót tim khi con chim trời chuẩn bị đá con chim mồi của mình thật là khó diễn tả, chờ xem phần tiếp theo cua anh hồi hộp quá, thân pepsi47.
keke, chú yên tâm. Thế nào cũng có hồi thu phục được em nó và sẽ lên sóng... :)

Đi bẩy ở đâu đó bác? cái lồng bẩy xinh quá kĩ niệm cho Chéc đi nha!
Chú có 2 cái lồng bẩy rồi mà vẫn còn tham lồng bẩy hỷ :mad:

Chú truyền cho ít kinh nghiệm làm sao thu phục em già rừng này đi kìa... :) Sẽ hậu tạ lồng bẩy sau nhé. Kaka

Chéc

keke, chú yên tâm. Thế nào cũng có hồi thu phục được em nó và sẽ lên sóng... :)

Chú có 2 cái lồng bẩy rồi mà vẫn còn tham lồng bẩy hỷ :mad:

Chú truyền cho ít kinh nghiệm làm sao thu phục em già rừng này đi kìa... :) Sẽ hậu tạ lồng bẩy sau nhé. Kaka
Sao biết nó già rừng hay vậy?keke chim đi cặp hay đi lẽ?

saosau

Ái chà chà chuyện này đúng là dài đây.... anh em cứ lót dép ngồi hóng tiếp đi nhà, khi nào topic này dài đến mười mấy trang thì bác Bình mới có bài tiếp theo...........he he

xấu.điên

cái này phải đợi cuối tuần sau mới viết được tiếp đúng không bác.kaka.cái lồng bẫy của bác xinh xinh nhìn thích quá.

toprui

không biết kết quả bẩy chim như thế nào nhưng bẩy anh em thì dính đầy đây rồi :v

Leodevincy

Chào mào Việt
Sao biết nó già rừng hay vậy?keke chim đi cặp hay đi lẽ?
Bản năng cho mình biết con chim nó già rừng :D. Keke, thêm 1 điều nữa là theo quần chúng gần xa đồn đoán thì em nó đã ở gốc xoài bên kia sông cỡ hơn 3 năm nay rồi, hiện tại em nó đang cặp 1 con mái rất xinh đẹp và chúng nó có với nhau 2 chú chim chuyền. Tổng cộng cả nhà 4 nhân khẩu nên điều dễ hiểu là em nó khôn và khó đá lồng dù cho rất ghét con mồi của mình...

Ái chà chà chuyện này đúng là dài đây.... anh em cứ lót dép ngồi hóng tiếp đi nhà, khi nào topic này dài đến mười mấy trang thì bác Bình mới có bài tiếp theo...........he he
Không hẳn bác Saosau ơi, đang định viết tiếp đây nhưng bận quá chưa biết bắt đầu dô đoạn kể nào nữa đây :D

cái này phải đợi cuối tuần sau mới viết được tiếp đúng không bác.kaka.cái lồng bẫy của bác xinh xinh nhìn thích quá.
Cái lồng cũng bình thường thôi nhưng có lẽ do mình chụp ảnh nó đẹp lung linh đóa keke :D

Thanks All,
Leodevincy

megamind

Bác Leo. trong khi chờ đợi đấu giá bác post tiếp đi cho mọi người và em đỡ phần sốt ruộ. chờ tin bác quá

showluo

cái lồng bẫy với cái sào y chang của mình, ko biết bác chủ mua ở đâu hay nhập ở đâu mà giống từng mm

thangqn

bác chủ thớt đi viết truyện phim chắc đạo diễn cắt hợp đồng quá không phải không hay mà chờ đợi đoạn tiếp theo chịu không nổi,e lót dép ngồi mòn mấy đôi rồi đó bác

hvkt_87

A Leo ơi ! Anh mà bố trí được cái camera quay lại cho anh em thưởng thức thì càng tốt ! Thank anh trước nhé :D

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Biết ở đâu rồi nhé, kết quả ra sao cập nhật tiếp anh ơi..he he. Chim non chỗ nay bắt về ép ngay bản quán thì tuyệt quá còn gì !

Thân, black_fish9402

hoangbop

Ngày mai thứ 7 và CN bác Bình phải viết xong truyện dài kỳ nhé, để anh em cứ vào ngóng cũng tội.

Leodevincy

Chào mào Việt
không biết kết quả bẩy chim như thế nào nhưng bẩy anh em thì dính đầy đây rồi :v

Phần || đi anh ơi ! Nóng ruột quá

ui nôn nao xem tiếp quá, chủ thớt up nhanh cho ae xem với

Bác Leo. trong khi chờ đợi đấu giá bác post tiếp đi cho mọi người và em đỡ phần sốt ruộ. chờ tin bác quá

cái lồng bẫy với cái sào y chang của mình, ko biết bác chủ mua ở đâu hay nhập ở đâu mà giống từng mm

bác chủ thớt đi viết truyện phim chắc đạo diễn cắt hợp đồng quá không phải không hay mà chờ đợi đoạn tiếp theo chịu không nổi,e lót dép ngồi mòn mấy đôi rồi đó bác

A Leo ơi ! Anh mà bố trí được cái camera quay lại cho anh em thưởng thức thì càng tốt ! Thank anh trước nhé

Biết ở đâu rồi nhé, kết quả ra sao cập nhật tiếp anh ơi..he he. Chim non chỗ nay bắt về ép ngay bản quán thì tuyệt quá còn gì !

Thân, black_fish9402
Thanks All AE đã nóng lòng chờ đợi phần II. Giờ là thứ 6, mai là cuối tuần nên Leo sẽ tiếp tục đi chinh phục em nó. Còn báo cáo cụ thể đến AE sau, có thể có cả video clip. :D

Sau đây là chương tiếp theo của đợt đi bẩy tuần trước

---

... tiếp tục chương II

Hai thằng tôi núp sát trong lùm cây, kế bên là vách nhà kho cũ để tiện quan sát động tĩnh. Phía xa xa, bên kia sông là cây xoài với tàn lá xum xuê, che khuất và tạo bóng mát, là nơi cư ngụ lý tưởng của con bổi già cùng ái thiếp và các con?! Theo người bạn tôi kể lại, có khá nhiều người mang mồi chiến đến đây để đánh nhưng tất cả đều tay trắng ra về, có nhóm người còn bỏ cả buổi trưa chịu bụng đói, ngồi chầy mặt cả ngày chịu nắng gió nhưng rồi cũng ko được gì. Bởi thế, anh bạn tôi mới ra quyết tâm thu phục cho bằng được con bổi già ấy bằng mọi cách...

Quay lại câu chuyện, chúng tôi ngồi núp trong hốc mà mắt cứ như dán đau đáu vào vị trí đặt lồng, chú ý từng nhất cử nhất động của con mồi. Quan sát các vũ điệu và tai thì dò la xem con bổi già có hót trả giọng hay ko và cứ như thế thời gian trôi qua tự lúc nào ko biết. Và cái gì đến cũng đến, đúng là trời ko phụ lòng kiên nhẫn của người, khi mà xa xa vẳng lại tiếng sổ bọng khá dài và nghe mỗi lúc một gần, anh bạn tôi thì thầm:

- Ê mày, hình như nó quay về rồi, đúng là con mồi của mình hay quá... với giọng nói khá tự đắc về chú mồi mà mới lần đầu lâm trận. :D
- Tôi gióng tai cố gắng nghe thử có phải giọng con bổi vì lúc này âm thanh khá xa và cùng lúc ấy là tiếng của các loài chim khác như sâu, khuyên và đặc biệt là ve sầu kêu râm rang dẫu cho chưa tới những ngày hè,...
- Chưa kịp lắng nghe xem có phải đúng như lời bạn tôi nói thì hắn lại tiếp tục ê mày: nó bay tới gần rồi, đang đậu trên đầu con mồi kia kìa và hướng tay chỉ về phía con bổi. Tôi chưa kịp hoàn hồn vì tiếng réo của nó và mắt vẫn còn đang hoa lên vì nắng. Tôi lấy tay tháo kiếng và lấy áo lau vội mồ hôi vã lên trán, tiếp tục hướng mắt về con mồi và nheo mắt nhìn có phải con bổi không?!

Thằng bạn lại tiếp tục quát, đi theo tao... và vừa dứt lời hắn men theo bờ rào xát tường và đi từng đoạn, tôi cố nhoài người, và tiếp tục đưa mắt nhìn về hướng con bổi, chân vẫn lê bước theo nó như bản năng. Và rồi chưa kịp dừng lại thì tôi nghe 1 âm thanh cực nhanh, giống tiếng lồng bẩy bị sập "Phập". Trong lúc tôi chưa kịp suy nghĩ hay nhận ra âm thanh đó từ đâu, thì thằng bạn la lên: dính bẩy rồi mày ơi, dính rồi,... haha hahaha và 2 thằng tôi như sướng rơn lao về phía chỗ treo con mồi tay ko quên cầm cây xào mà lúc nãy treo mồi và vẫn như hình với bóng bên mình. Với vẻ hồ hởi thằng bạn tôi nói: sao mà nhanh thế nhỉ, con này già rừng khôn lắm, sao mà dính nhanh thế nhỉ?! Tôi thì không nghĩ gì, chỉ nghĩ đến lúc được cầm con bổi trong tay mà lòng xốn xang... khi lồng bẩy được dần đưa xuống chúng tôi phát hiện, ôi trời ơi thì ra không phải con bổi dính bẩy mà là con hoạch ta với đít màu vàng lừ, tướng và mặt như hộ pháp,... thì ra chú ta mê trái chuối trong lồng bẩy và xung phong nhảy cầu tử... ôi trời ơi!!!

Còn nữa...