Đi bẫy cuối tuần...

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Ôi, đọc thấy bác Bình kể hấp dẫn quá. Ẹt nhưng đó là chú quạch :). AE đi bẫy rất ghét mấy con này toàn là lũ phá đám.
Chúc bác may mắn lần sau nhé :)

Thân ái!

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Nghe bác Bình kể chuyện mà giống như mình cùng đi với bác ấy vậy hihi, không trách bác được khi chim dính bẫy là con chót quạc hihi vì bác ấy đã bỏ kính ra rầu

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Cận thị sao không lau kiếng nhìn cho rỏ mà tháo ra nheo mắt nhìn chi cho khổ vậy anh? Chờ hoài xem có đoạn nào bị kiến đỏ cắn không mà không thấy. :D )))

hoangbop

Con hoạch ta chắc các bác xử ngay chứ, ức chế vị khách không mời.

aphu_phonui

nghe bác kể mà lòng bồi hồi quá bác cho em hỏi cái lồng bẫy giống của bác giá bao nhiêu vậy?

thodeco

ối giời ơi! bể trận a bình ơi hehe,đọc cứ như bắt cướp,hồi hộp gớm

hovaten

Moderator
cái vụ bẫy này đã gần tuần rồi, mà tác giả kể theo lối văn câu giờ ..................

Ghét ghê !

daonguyensh

cái vụ bẫy này đã gần tuần rồi, mà tác giả kể theo lối văn câu giờ ..................

Ghét ghê !
Bác này khi mà ấy ấy với vợ chắc cũng lòng thòng kg tệ đâu các bác nhỉ! Mà đã là phụ nữ thì càng lòng thòng càng ......! ối!!!!

nghethienan hue

chà bác LEO có cái sào treo chim tiện quá nhỉ ,lồng bẫy bằng mây cũng vip nữa ,chúc mừng bác nhé ,hy vọng với em mồi này sẽ thu phục được nhiều bổi trời ,Thân !

khanhden1980

Nhanh đi đại ka ơi!!!!ko cơm nước cả tuần nay rồi mà mới tới phần dính con quành quạch trắng(miền nam) vậy trời!!!!!!!!chờ tới lúc lụm được em nó chắc em còn có 50kg quá(hiện tại 72kg heheeheheh) . . . . . .ko viết tiếp em đi ăn à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:mad::mad::mad::confused:

hvkt_87

Thanks All AE đã nóng lòng chờ đợi phần II. Giờ là thứ 6, mai là cuối tuần nên Leo sẽ tiếp tục đi chinh phục em nó. Còn báo cáo cụ thể đến AE sau, có thể có cả video clip. :D

Sau đây là chương tiếp theo của đợt đi bẩy tuần trước

---

... tiếp tục chương II

Hai thằng tôi núp sát trong lùm cây, kế bên là vách nhà kho cũ để tiện quan sát động tĩnh. Phía xa xa, bên kia sông là cây xoài với tàn lá xum xuê, che khuất và tạo bóng mát, là nơi cư ngụ lý tưởng của con bổi già cùng ái thiếp và các con?! Theo người bạn tôi kể lại, có khá nhiều người mang mồi chiến đến đây để đánh nhưng tất cả đều tay trắng ra về, có nhóm người còn bỏ cả buổi trưa chịu bụng đói, ngồi chầy mặt cả ngày chịu nắng gió nhưng rồi cũng ko được gì. Bởi thế, anh bạn tôi mới ra quyết tâm thu phục cho bằng được con bổi già ấy bằng mọi cách...

Quay lại câu chuyện, chúng tôi ngồi núp trong hốc mà mắt cứ như dán đau đáu vào vị trí đặt lồng, chú ý từng nhất cử nhất động của con mồi. Quan sát các vũ điệu và tai thì dò la xem con bổi già có hót trả giọng hay ko và cứ như thế thời gian trôi qua tự lúc nào ko biết. Và cái gì đến cũng đến, đúng là trời ko phụ lòng kiên nhẫn của người, khi mà xa xa vẳng lại tiếng sổ bọng khá dài và nghe mỗi lúc một gần, anh bạn tôi thì thầm:

- Ê mày, hình như nó quay về rồi, đúng là con mồi của mình hay quá... với giọng nói khá tự đắc về chú mồi mà mới lần đầu lâm trận. :D
- Tôi gióng tai cố gắng nghe thử có phải giọng con bổi vì lúc này âm thanh khá xa và cùng lúc ấy là tiếng của các loài chim khác như sâu, khuyên và đặc biệt là ve sầu kêu râm rang dẫu cho chưa tới những ngày hè,...
- Chưa kịp lắng nghe xem có phải đúng như lời bạn tôi nói thì hắn lại tiếp tục ê mày: nó bay tới gần rồi, đang đậu trên đầu con mồi kia kìa và hướng tay chỉ về phía con bổi. Tôi chưa kịp hoàn hồn vì tiếng réo của nó và mắt vẫn còn đang hoa lên vì nắng. Tôi lấy tay tháo kiếng và lấy áo lau vội mồ hôi vã lên trán, tiếp tục hướng mắt về con mồi và nheo mắt nhìn có phải con bổi không?!

Thằng bạn lại tiếp tục quát, đi theo tao... và vừa dứt lời hắn men theo bờ rào xát tường và đi từng đoạn, tôi cố nhoài người, và tiếp tục đưa mắt nhìn về hướng con bổi, chân vẫn lê bước theo nó như bản năng. Và rồi chưa kịp dừng lại thì tôi nghe 1 âm thanh cực nhanh, giống tiếng lồng bẩy bị sập "Phập". Trong lúc tôi chưa kịp suy nghĩ hay nhận ra âm thanh đó từ đâu, thì thằng bạn la lên: dính bẩy rồi mày ơi, dính rồi,... haha hahaha và 2 thằng tôi như sướng rơn lao về phía chỗ treo con mồi tay ko quên cầm cây xào mà lúc nãy treo mồi và vẫn như hình với bóng bên mình. Với vẻ hồ hởi thằng bạn tôi nói: sao mà nhanh thế nhỉ, con này già rừng khôn lắm, sao mà dính nhanh thế nhỉ?! Tôi thì không nghĩ gì, chỉ nghĩ đến lúc được cầm con bổi trong tay mà lòng xốn xang... khi lồng bẩy được dần đưa xuống chúng tôi phát hiện, ôi trời ơi thì ra không phải con bổi dính bẩy mà là con hoạch ta với đít màu vàng lừ, tướng và mặt như hộ pháp,... thì ra chú ta mê trái chuối trong lồng bẩy và xung phong nhảy cầu tử... ôi trời ơi!!!

Còn nữa...
Anh Leo lại đinh chơi trò 1001 đêm rùi ! HIc!

lenhattan

1 người đi vs 1 người
1 người đi tới-1 người đi lui
2 người đi tới đi lui
1 hổi mỏi quá lặng yên đứng nhìn
Đứng nhìn 1 lát rồi đi
Người kia đi trước-người này đi sau
2 người đi trước đi sau
1 hồi mỏi quá lặng yên đứng nhìn
Chủ thớt kễ chuyện giống bài thơ này ko các bác??hehe

quang tran

Bác này kiếp trước chắc là ông La Quán Trung bên Tàu viết truyện Tam Quốc!!!!

chaomaoninhhoa

Hihi, chắc tại anh Bình vẫn chưa nghĩ được diễn biến tiếp theo như thế nào nên chưa viết tiếp đó mà. Các pác cứ đợi thêm tí nữa đi chắc sẽ có kết quả thôi mà.
Có phải vậy không anh Bình?, hihi
Thân

Click22

kết quả ntn thì chưa rõ nhg bác làm ăn kiểu này tốn noron thần kinh lắm ạ

coem_05

Nốt đi cho trọn bộ bác chủ thớt ơi, đọc từ hôm đầu ra bài đến giờ mà mãi chưa kết thúc.