AVIARY màu xanh thiên nhiên

miwon0303

Mình góp vui chút với bạn cái avi-màu xanh thiên nhiên nhà mình!

Và...sản phẩm.

Aviary của bạn Hoành tráng quá, kín và đậm chất thiên nhiên. Mình sẽ rút kinh nghiệm cho aviary của mình. Chúc mừng bạn!

luugiabao1

nhìn avi của bác thì rât đẹp rồi...nhưng bác nên làm thêm mấy tấm nhựa trắng để che mưa che gió .chứ mùa đông mà để như này hỏi nguy hiểm

facebook_online

Nhìn đẹp quá bác à. Nhà e đất k đc rộng nên k có chỗ chứ e cũng muốn có 1 cái avi như bác lắm

9nhan

xây gạch ở xung quanh rồi dùng đất làm mặt dưới luôn cho nó đỡ tốn kém và tiện trồng cây >> chim khỏe nữa
phải làm thêm 1/2 mái che mưa, 1/2 trên che gió, góp ý thêm thế thôi, avi rộng đẹp

miwon0303

xây gạch ở xung quanh rồi dùng đất làm mặt dưới luôn cho nó đỡ tốn kém và tiện trồng cây >> chim khỏe nữa
phải làm thêm 1/2 mái che mưa, 1/2 trên che gió, góp ý thêm thế thôi, avi rộng đẹp

Cảm ơn bạn. Nhưng mình chưa cố định nơi để Avi nên xây sẽ bất tiện cho di chuyển về sau.

miwon0303

Trồng thêm dây Mồng Tơi, hôm nay lên rất tốt, cải thiện bữa ăn cho các chú chào mào yêu.

4 con đồng lọt thay lông, nhưng mình thấy chim ăn lá Mồng Tơi rất nhiều không biết có tốt không?

Hôm nay đã có màu xanh thiên nhiên :eek: nhưng vẫn chưa che kín gió như các bạn đã góp ý :(. Tiếp tục hoàn thiện dần thôi :p

Trung Arc

Chim nhà em lúc treo gần dây mồng tơi nó hay mổ trái chín ăn lắm, ko sao đâu anh. Anh có thể trồng thêm dây bình bát cho nó leo lên avi chim tiện ăn trái, còn mình lấy lá nấu canh.