AVIARY màu xanh thiên nhiên

miwon0303

Cập nhật hình ảnh AVIARY mới nhất sau một mùa mưa.

gaututi

nên che nóc bớt lại, và che 2 mặt từ nóc xuống khoảng 20cm để tránh bớt gió

chickenchoac

Aviary của cụ về kích thước là ngon rồi nhưng cụ cần thêm nhiều cành bên trogn cho chim đậu, thêm nữa là phải có mái che mưa ( khu vực mình định làm tổ) mua lưới che hoa lan ( loại màu đen che bớt nắng và tạo không gian kín đáo cho chim xxx và ấp nữa. đáy lông tốt nhất là nên để nền đất, sau này ẩm ẩm cụ vãi ít hạt vừng hoặc lúa xuống cho nso nảy mầm nhìn xanh mượt đẹp lắm mà chim nó cũng thích ăn cây mầm nhé, giống như người cần rau xanh vậy, aviary của mình cũng làm thế lâu lâu bắt cào cào bẻ càng để mình chân vứt vô lùm lúa ( mạ non) cho chúng nó lùa bắt giống ngoài thiên nhiên cũng vui mắt lắm

chickenchoac

Ghép lâu nay sao chưa chịu cặp đôi là sao ta?
Cụ cần xem lại giới tính 2 em nso chứu có khi có em 3d thfi khổ :D. Thử thay mái khác xem thế nào, bt mình ghép đôi nào lâu lắm cũng 3 tháng là ngủ cùng nhau, rỉa lông cho nhau rồi, chứ còn thể loại ông 1 cành, bà 1 cành, tối thấy mỗi đứa mỗi nới là tốt nhất nên thay mái hoặc trống khác đi cho đỡ mất thời gian.

miwon0303

Cụ cần xem lại giới tính 2 em nso chứu có khi có em 3d thfi khổ :D. Thử thay mái khác xem thế nào, bt mình ghép đôi nào lâu lắm cũng 3 tháng là ngủ cùng nhau, rỉa lông cho nhau rồi, chứ còn thể loại ông 1 cành, bà 1 cành, tối thấy mỗi đứa mỗi nới là tốt nhất nên thay mái hoặc trống khác đi cho đỡ mất thời gian.

Chắc là vậy rồi bạn ơi.