Bẫy chào mào ở DiLinh Lâm Đồng

phamnam186

E mồi mới thay lông được khoảng 80%.nhưng vì lòng đam mê nên mình quyết định cho e nó lên đường ra chiến trường. Vì do ảnh hưởng của cơn bão số 2, trời tây nguyên mưa chưa hết cơn này tới cơn khác.
[/URL][/IMG]trời bẵt đâu ngớt [/IMG] 8h 30 xuất phát. Sau khi đi khoảng 30phút thì tới địa điểm đã định.cheo mồi được 5phút e bổi bắt đầu xuất hiện. Con bổi rất già và khôn , vì cách đây 1 tháng mình canh 2 ngày nhưng tay trắng chở về. Có thể núc đó bổi thay lông nên khó bẫy. Cũng như mấy lần trước khi xuất hiện là một chàng la hết và sổ bọng. E mồi vì cả tháng không được chiến đấu cho dù chưa xong lông nhưng cũng chả chịu thua kém. Đấu đá khoảng 30phút bổi bắt đầu ap sát môì.hai con chẻ vang xóa tan cả vùng u ám.con bổi rất khôn chỉ sàng cành liên tục lúc phi mạnh xuống dưới lúc lao thắng lên trên làm con mồi ché không ngớt.cứ như vậy khoảng1h, có lẽ cũng khá mệt bổi bay lên ngọn cây nghỉ khoảng 5phút rồi bắt đầu xuống tiếp, nhưng lần này nó it sàng hơn và đã chịu đứng ở cành thế để đấu. Bổi rất khôn chỉ đứng đấu chứ không chịu nhảy cầu tử.lâu lâu lại nhin vào đối thủ và cái cầu tử chiú chíu như là bảo:"không bao giờ".đã hơn 2h trôi qua trời bắt đầu lác đắc mưa, nhưng may sao chỉ mưa nhỏ đủ ướt aó.tạnh mưa 2 con rũ qua bô lông rồi đấu tiếp. Lần này bổi đấu mạnh hơn lúc đầu phi lên phi xuống đậu cành thế nhiều lúc tưởng nhảy cầu tử làm mình hồi hộp không thở được.rồi bất ngờ phạch, mình xung sướng phi ra chỗ lồng bẫy gỡ bổi ralúc đó nhìn đồng hồ đã gần 3h.đói nhưng rất phấn khích vì đã thu phuc dc e nó. Đây là hình khi về nhà, vì mưa và sợ bị làm phiền khi đang bẫy nên mình khôngcầm điện thoại
[/URL][/IMG]có thếnào mình nói vậy ae đừng cười

xellosak

Hay , y như mình bữa trước mồi thay lông 80% nhưng ghiền quá cũng phải xách đi
chúc mừng bạn con bổi mỏ mỏng mặt hung ghê

Mr.Johnny

Lồng bẫy kiêu dáng đẹp, mồi chiến và thu phục được bổi hay.
Bạn tặng mình 1 em bổi Di Linh được không, mình thích giọng hót của chim vùng miền cao lắm.

Thân, Mr J

phamnam186

Lồng bẫy kiêu dáng đẹp, mồi chiến và thu phục được bổi hay.
Bạn tặng mình 1 em bổi Di Linh được không, mình thích giọng hót của chim vùng miền cao lắm.

Thân, Mr J
mồi mới thay lông đây là trận đầu. Hi vọng xong vụ long này thu phục dc nhiều bổi già để chơi và giao lưu với ae.mr.j bạn ở đâu vậy

nguyen8x

Thấy chim moi bạn mình mê rùi,,nếu chia tay e nó bạn cho e nó về với mình nhé..hihihi

giangnam

mình cũng máu như bạn lắm nhưng mùa này chim khó bẫy quá vs lại thời tiết ko ủng hộ

Mr.Johnny

Mình công tác ở tp. Hồ Chí Minh, lúc trươc còn đi học mình ở Gia Lai. Giờ đây chơi chim toàn phải mua không còn đi bẫy được như lưc trước nữa. Đi bẫy chim mình mới thấy hết cái nết hay của con bổi phải không bạn.

Thú vui bẫy chim vừa bẫy được chim hay và vừa đắm mình trong cảm giác hồi hộp khi con bổi chúi chúi xuống cầu tử nhưng rồi bay cái vèo ngang qua cầu tử những lúc đó cứ tưởng là bắt được nó rồi, chuẩn bị tư thế chạy ra để gỡ chim nhưng mà phải nán lại để tiếp tục theo dõi cuộc đấu gay cấn của e mồi và e bổi. Em bổi được e chim mái cổ vũ nên rất chi là sung và láo cá. Và dưới sụ cổ vũ của em mái vqf sự xuất hiện của 1 kẻ lạ mặt......phạch, tiếng lồng bẫy sập cùng với sự vui sướng không tả được khi chạy ra chỗ em mồi để bắt em bổi tinh ranh vừa thu phục được. Đôi dòng chia sẻ cùng bạn về cảm giác bẫy chim mình đã trải qua lúc còn ở nhà đi học.

Chúc bạn thu phục thêm nhiều em bổi chiến nhé.

Thân, Mr J

minhche17

bạn ở gần nơi để bẫy chim hay quá
đi 30p là tới nơi rồi, chắc chim còn nhiều hả bạn????
Nếu được bạn giao lưu cho mình con bổi già vùng Di Linh được ko?
Cái này cũng là duyên thôi: trước mình có ông anh trên Bảo Lộc gửi xuống 1c Di linh bổi 2 mùa rồi, giọng nghe đã thật nhưng sơ xuất khi tắm chim bay ra rồi, theo cả ngày bỏ làm luôn mà băt ko được..cho đến khi chiều tối em nó lẫn trong bóng đêm ko bóng dáng, cả đêm mình ko ngủ được sáng dậy thật sớm để bắt lại nhưng thôi ôi........xác em nó nằm ngoài sau nhà mình rồi
Đến giờ vẫn tiếc
Bạn ở Di linh khúc nào vậy?
sms cho mình giá giao lưu với: 0985595679

phamnam186

Mình nhà ở thị trấn, và làm vườn cà phê ở Hồ Thủy Điện Đồng Nai2.cảm ơn các bạn đã quan tâm, nhưng bổi mình bẫy về nuôi chơi chứ không bán. Sr ae

Mr.Johnny

Vậy khi nào em chim mồi của bạn hoàn chỉnh lông đi bẫy được bổi tặng mình 1 con nuôi nhé.

Thân, Mr J