Cách tắm bổi mau dạn người.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Nó nhảy wa nhảy về rồi lúc nó nhảy máng tắm mà cảm giác cứ như mình nhảy hồ bơi ấy. Kaka. Một cảm giác rất yo!most

Một cảm giác rất tự nhiên and yomost , chúc mừng bác nhé . Tắm được rồi thì mau dạn lắm , từ từ nhé bác :cool: !

Thân , black_fish9402,

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Mình sẽ cố gắng,hihi, trưa nay lại tiếp tục chương trình " tắm cho nhau coi" ^^

Thế thì mát phải biết , thui bác cho nó vào nhà tắm chủ tớ tắm chung 1 thể cho vui nào , cảm giác sẽ yomost hơn đó :cool: !

He he he he he he ..................

Thân , black_fish9402 ,

chipchip0203

À , Bác ơi , đối với bổi mình cực kì khoái những con tắm cóng đó .

Bởi nếu trị được thì mấy con đó thuộc hàng siêng tắm nhất .

Con bác nó bị sợ lồng tắm rồi , bác cứ áp dụng như vậy và , móc thêm 1 cóng sâu qui bò lúc nhúc , hay 1 miếng cà chua thật hấp dẫn .Ôi ! Ngon quá là ngon .

Tự động nó canh me không có người thì nhào qua thôi , lâu dần quen lồng tắm+ ngứa ngáy thì sà vào khay nước thui . He he tới lúc đó thì ai sướng dùm cho nhé !

Chơi chim thì mình phải hiểu tâm lí của nó , từ đó mà khắc phục dần , khuất phục được mấy em bổi này thực sự mình thấy rất vui.

Có cảm giác như chuyên gia dạy chó ở kênh National Geographic vậy , quan trọng là hiểu tâm lí nó , cỡ em đi làm đệ của ông chắc không được đâu . He he :cool: !

Thân , black_fish9402 ,
Bác ơi e nó chịu sang rồi nhưg mà nhát nước quá huhu vẫn chưa chịu tắm thế nó mới đau huhu

Pleikupho

Thế thì mát phải biết , thui bác cho nó vào nhà tắm chủ tớ tắm chung 1 thể cho vui nào , cảm giác sẽ yomost hơn đó :cool: !

He he he he he he ..................

Thân , black_fish9402 ,
loay hoay giọn dẹp và cho con khác tắm và giọn lồng thì e nó đi đâu ko biết nữa .hic...........lại 1 em nữa về với mây trời

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Bác ơi e nó chịu sang rồi nhưg mà nhát nước quá huhu vẫn chưa chịu tắm thế nó mới đau huhu

Từ từ bác ơi ! Nó còn ám ảnh cái lồng , từ từ nhé !

Coi lại khay nước có sâu quá hay ko , lựa khay to to , chẹt chẹt nó mới dạn nhảy !

Chúc bác sớm mát ruột mát gan như bác Pleikupho nhé !

Thân mến, black_fish9402,

cmtegiac

CM nói chung và các loài chim nói riêng con nào cũng khoái tắm, khi 1 em bổi mới về nhà mới nó sẽ sợ đủ thứ, vì thế không nên cho tắm ngay mà chỉ nên phơi nắng và trùm áo. vài ngày sau kề 2 lồng sát nhau để xem nó có muốn tắm hay không, con nào dễ chịu thì tắm ngay còn có con chỉ bay qua bay lại xem tình hình thôi. Đối với những con khó tính thì chúng ta chỉ cần nó bay qua bay lại là đủ, không mong gì nó tắm luôn. Mình cũng có 1 con bổi mình làm như thế tới 2 tháng sau nó mới chịu tắm và khi đã chịu tắm thì nó tắm như chưa bao giờ được tắm

impala

Chim Thầy
loay hoay giọn dẹp và cho con khác tắm và giọn lồng thì e nó đi đâu ko biết nữa .hic...........lại 1 em nữa về với mây trời

chia buồn với bác nhé... âu cũng là cái duyên bác à... chúc bác mau kiếm được em như ý...

Thấn!

Pleikupho

Chia buồn cùng bác nhé ! Thui ráng chăm mấy em còn lại :( !

Thân ,black_fish9402,
có 3 con, con này là con bổi thích nhất.........rất ưng ý mà nó bỏ đi rùi :(
2 con còn lại thì 1 con thuần thì chăm mãi ko thấy lửa, suốt ngày which wui chẳng đổ giọng, 1 con thì dc 1 mùa đổ giọng nghe phê, mà chơi lại ko bền.hic. chim với cò.......................

Pleikupho

chia buồn với bác nhé... âu cũng là cái duyên bác à... chúc bác mau kiếm được em như ý...

Thấn!
tìm dc con này là ưng ý nhất từ trước tới h luôn á. định ém hàng sau này thành tài post lên chia sẽ cùng ae mà nó đi rùi.hic

chipchip0203

Từ từ bác ơi ! Nó còn ám ảnh cái lồng , từ từ nhé !

Coi lại khay nước có sâu quá hay ko , lựa khay to to , chẹt chẹt nó mới dạn nhảy !

Chúc bác sớm mát ruột mát gan như bác Pleikupho nhé !

Thân mến, black_fish9402,
một lần nữa e xin cảm ơn bác hihi e sẽ áp dụng và sẽ mau báo cáo kết quả hihi

black_fish9402

Chim Râu Đỏ

Thấn!

có 3 con, con này là con bổi thích nhất.........rất ưng ý mà nó bỏ đi rùi :(
2 con còn lại thì 1 con thuần thì chăm mãi ko thấy lửa, suốt ngày which wui chẳng đổ giọng, 1 con thì dc 1 mùa đổ giọng nghe phê, mà chơi lại ko bền.hic. chim với cò.......................

Thực sự em thấy áy náy quá , xin lỗi bác Pleikupho , nếu em ko chỉ cách này chắc chim bác ko sẩy , anh em nào áp dụng cách này nhớ xem kĩ cửa nẻo , chim cò sơ xuất là đi ngay , mong bác sớm có em mới vip hơn , chia buồn cùng bác :( !

Thân , black_fish9402,

Pleikupho

Thực sự em thấy áy náy quá , xin lỗi bác Pleikupho , nếu em ko chỉ cách này chắc chim bác ko sẩy , anh em nào áp dụng cách này nhớ xem kĩ cửa nẻo , chim cò sơ xuất là đi ngay , mong bác sớm có em mới vip hơn , chia buồn cùng bác :( !

Thân , black_fish9402,

số nó được tự do mà ^^. để nó về thiên nhiên tạo ra sàn phẩm để ae mình chơi tiếp cũng tốt.hihi. chim cò mùa này tính luôn con này là 2 con về trời rồi. 1 con thả, 1 con ko thả cũng đi.hihi

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
số nó được tự do mà ^^. để nó về thiên nhiên tạo ra sàn phẩm để ae mình chơi tiếp cũng tốt.hihi. chim cò mùa này tính luôn con này là 2 con về trời rồi. 1 con thả, 1 con ko thả cũng đi.hihi

Chẳng biết nói gì hơn . Hic hic hic . Chúc anh sớm có chim vip của bác Tú tuyển nhé .

Hồi đó em nuôi chim Sâu , ra Thuận Kiều thấy 1 con đánh đuôi lau cực đẹp mà có người đặt rồi , ngồi xem mãi , sau không thấy ông đó quay lại , thế là em năng nỉ bả bán cho , vừa về nhà được 1 hôm thì về trời trong sáng mai . Do em treo chim cửa lồng máng phải cành bông giấy và........ Tiếc đứt ruột từ đó bỏ chơi chim Sâu luôn..............:(

Pleikupho

Chẳng biết nói gì hơn . Hic hic hic . Chúc anh sớm có chim vip của bác Tú tuyển nhé .

Hồi đó em nuôi chim Sâu , ra Thuận Kiều thấy 1 con đánh đuôi lau cực đẹp mà có người đặt rồi , ngồi xem mãi , sau không thấy ông đó quay lại , thế là em năng nỉ bả bán cho , vừa về nhà được 1 hôm thì về trời trong sáng mai . Do em treo chim cửa lồng máng phải cành bông giấy và........ Tiếc đứt ruột từ đó bỏ chơi chim Sâu luôn..............:(
ai nói mua chim thuận kiều toàn chim bệnh, chứ nhiều lúc cũng có mấy con cực ngon luôn mà giá lại phải chăng. vì chim mấy thằng nó đua nhà ngta mang ra bán.kakaka

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
ai nói mua chim thuận kiều toàn chim bệnh, chứ nhiều lúc cũng có mấy con cực ngon luôn mà giá lại phải chăng. vì chim mấy thằng nó đua nhà ngta mang ra bán.kakaka

Quan trọng phải biết lựa , nhớ mấy em Sâu Xanh , Sâu Đỏ quá . Hồi trước thấy bà kia về 1 đống chào mào bông mà lúc đó còn chơi Sâu nên ko quan tâm , thấy người ta xúm mua như giựt cô hồn vậy đó , chẳng biết chim thiệt hay hàng của Trung Tâm Công Nghệ Cao Thủ Đức nữa .

chaomaovip2012

Em đó là chú bổi mình bẫy được cách đây không lâu , ra giọng chút chút nhưng chưa rõ chim vùng nào . Cám ơn bác nhé :cool: !

Lồng tre mình cho tắm vậy khỏe ghe , chim chỉ qua lồng nuôi vẩy nước chút không mụt đâu mà sợ . Mình bảo đảm :cool: !

Canh thời gian hết nước+ thức ăn thì bác tiến hành chăm thêm vào , nước thì dùng chai nước suối đụt lỗ rồi xuyên ống hút vào , thế là xịt vô cóng nhẹ nhàng từ tốn ( em chim tỉnh bơ ) . Cám thì dùng ống hút Trà Trân Châu dùng tay bịt 1 đầu rồi nhẹ nhàng cho vào . Cách truyền thống là dùng tay thò thò thấy thò tới đâu em chim tung tới đó . Tét đầu chứ chẳng chơi :cool: !

Không dám , không dám , em nhỏ tuổi hơn bác mà , Từ từ khoai lang cũng nhừ , rồi bác sẽ thấy kết quả thui mà . Từ từ :cool: !

Như thế thì hỏng con chim thui , hoản càng hoản , nhát càng nhát , bổi càng bổi trầm trọng . Mình chơi cách tự nhiện , miễn cưỡng không hạnh phúc nên em chim nó hiều , chơi phải hiểu tâm lí con chim bác ơi . Chơi chim luyện trí mà :cool: !

Cám ơn bác đã chém , chúc bác vui và thành công trong cuộc sống :cool: !

Thân mến , black_fish9402,

Về cách tập cho chim tắm như bác thế là tương đối ok ! nhưng việc vệ sinh lồng thì thế nào ??? bác ko lấy bố lót ra lau chùi đánh rửa sạch sẽ à ??? cứ áp sát cái lồng nuôi sát lồng tắm cho em nó nhảy qua nhảy về thì đến bao giờ bác mới tắm cho cái lồng tắm sạch sẽ cho em nó ! bác dọn vệ sinh lồng như thế nào trao đổi cho anh em biết dc ko ???

Pleikupho

Về cách tập cho chim tắm như bác thế là tương đối ok ! nhưng việc vệ sinh lồng thì thế nào ??? bác ko lấy bố lót ra lau chùi đánh rửa sạch sẽ à ??? cứ áp sát cái lồng nuôi sát lồng tắm cho em nó nhảy qua nhảy về thì đến bao giờ bác mới tắm cho cái lồng tắm sạch sẽ cho em nó ! bác dọn vệ sinh lồng như thế nào trao đổi cho anh em biết dc ko ???
Thì cứ rút lồng nuôi ra mà vệ sinh thôi bác, trc khi rút lồng nuôi thì trùm bớt Lồng tắm lại

chaomaovip2012

Thì cứ rút lồng nuôi ra mà vệ sinh thôi bác, trc khi rút lồng nuôi thì trùm bớt Lồng tắm lại

Vậy là bác phải đứng canh khi nào em nó qua lồng tắm đóng cửa lại lấy lồng nuôi ra vệ sinh à ??? vậy thì biết đến bao giờ e nó mới qua ! chim thuần thì ko sao chứ chim bổi biết bao giờ nó mới nhảy qua ! bay loạn xạ cả lên . mà nếu có qua thì em nó có chịu tắm ko hay là hoảng quá rồi bu lồng ko dám xuống tắm ??? chứ nói như clip trên áp sát lồng để em nó bay qua bay về tắm ai làm chẳng được . bác có cách nào ko làm cho em nó hoảng mà vẫn chiu tắm ko ? nhưng vẫn lấy lồng nuôi ra vệ sinh ! vấn đề là ở đó ! Tks !