Công thức cám chào mào của @CADN

dangminhntbs

Mình cho đàn chim nhà ăn @CADN 1 mùa lông rồi theo đánh giá của cá nhân mình thì chim ăn cám này ko có lửa mấy, phân chim thì khá nát không được đẹp cả đàn chim nhà ăn thì đều thấy phân như vậy. Không lẽ tất cả đàn chim nhà mình lại ko hợp cám. Mình cũng đã thử rất nhiều cách giúp chim khỏi đi ỉa nhưng đều không được. Nhất là vào mùa rét này phân chim rất hay bị sống.

bác này cũng giống y em, chưa nói đến chuyện có lửa hay không còn tùy vào khoản chăm sóc. Tuy nhiên phân đi nát quá, không cho ăn trái cây vẫn nát, chỉ có ăn chuối là không nát vì đó là pân chuối chứ phân bột thì nát vụn ra, như vậy thì làm sao có lửa đc hic hic. Chắc chuyển qua tự làm cám quá

sonbt

Còn một giả thiết nữa hai bác dùng trúng cám giả. Ba vì kia còn giả huống chi CADN.

chaomao^^py

Moderator
Em cũng đã tự làm và đang cho ăn theo công thức này . AE nào có chim thỉnh thoảng đi phân sống có thể do quá trình sấy không kỹ ( note : nên 2 ngày thay cám 1 lần ). Ngoài ra em thấy phong độ chim khá khả quan , phân khô khá sạch sẽ , với cám này không cần mồi tươi nhiều chim vẫn ổn , thích hợp với AE không có nhiều thời gian .

Pleikupho

mình làm theo công thức này chim đi phân rất đẹp luôn. phân ko quá khô nói chung là rất tốt. chim lên lửa ko quá nhanh nhưng chơi khá bền, mình ko có mồi tươi như cào cào hay dế nhé. chỉ cho chim ăn cám + trái cây, phơi nắng và tắm nước thường xuyên lông đẹp thái độ rất tốt. có điều mình chỉ làm 10 lòng đỏ trứng gà ta

chaomao^^py

Moderator
ko biết ngọt hay ko nhưng chim rất thích. mình thì bốc vài hạt cám cho vào miệng nhai thử thấy cũng ngon ngon.kaka
@@ bó tay với bạn ! giành ăn với chim luôn ^^ , mình thì chơi nửa chén mật ong , chim ăn sạch hủ luôn !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
bác này cũng giống y em, chưa nói đến chuyện có lửa hay không còn tùy vào khoản chăm sóc. Tuy nhiên phân đi nát quá, không cho ăn trái cây vẫn nát, chỉ có ăn chuối là không nát vì đó là pân chuối chứ phân bột thì nát vụn ra, như vậy thì làm sao có lửa đc hic hic. Chắc chuyển qua tự làm cám quá
Đúng là cám CADN chim đi phân nát và hơi lỏng thật! Nhưng độ lửa tương đối k thấy căng max dù chế độ chăm tốt!

tosudoc

Công thức này lấy theo công thức mà các người chơi chim chào mào Đà Nẵng dùng làm kim chỉ nam. Nhưng cám gì cũng cần sự ổn định và kiên trì nên các bác cứ từ từ. Theo mình là bài cám tốt

aphu_phonui

mình thây mặt chủ CADN trả lời .công thức này được theo giỏi gần 2 năm mới cho ra thị trường ,đồng thời đả có gạo rồi vì thế không nên cho thêm bavi với kì tử .KÌ TỬ thì làm cho chim ken lửa ,nhưng công thức CADN đả tính trung hòa rồi,
mình chúc bác dùng CADN NHANH CHÓNG CÓ CHÚ CHIM ĐẸP VÀ NHANH VÔ LỬA,VÀ DẺO DAI
vầng bác cho em hỏi công thức cám của anh CADN làm có thích hợp với khí hậu 4 mùa ở ngoài bắc không vậy? em mới nuôi chim có gì không phải bác thông cảm cho em

hưnggialai

e nuoi cam nay 1 nam roi , luc moi nuoi khoan 1 thang sau chim vo lua lua rat cang , choi rat benh , luc chim thay long ra bo long rat dep , dit do , nhung tu luc thay long xong toi h la 4 thang roi , cham soc che do van nhu cu , ngay ngao cung trai cay + cao cao ma chim ko choi nua , mong ban cand giup dum , dan chim nha e 4 con deu bi vay ca

Nhắc nhở: Vui lòng viết tiếng Việt có dấu.

Sửa bởi Amin:
Mình mới bắt đầu cho ăn thử cám này không biết tình hình thế nào đây. Mong bác cadn đăng đàn hướng dẫn anh em gặp tình trạng như trên để cũng cố lòng tin.

boy_nhietdoi

tính ra thì thấy thành phần cám hơi khô vì mình thấy lượng trứng hơi ít đó bạn , mà khi cám khô và rang kĩ thì chắc chắn là chim khó có thể đi phân lỏng được rồi .....công thức cám ntn cũng khá đơn giản .....cám ơn bác , vì mình làm thử đến 25 trứng cám bốc mùi thơm lắm ....chim đi phân khô queo .....

cmcuibap

Có người khen tốt, người thì nói chưa tốt mình kg dám thử. Chờ xem bác Cadn cho ý kiến đã

Mình cho ăn cám chế biến theo công thức CADN thấy Lông chim đẹp, tuy nhiên phân chim hơi nát và vụn
không đến mức lỏng quá nhưng chim nói chung để hót ở nhà thì được, chưa căng đến mức chơi dàn.chim có lẽ vẫn bị vấn đề về tiêu hoá(Phân không khô như Ba vì hay cám chim DABACO)Chim đem đi giàn chơi lình xình,lúc chơi lúc không.Có thể chim mình chưa hay
Nhưng có cảm nhận là nó chưa toả hết được phong độ.Có lẽ phải giảm Tôm hoặc Trứng đi.

matna

cám CADN thay lông tốt, xong lông đít chim đỏ âu nhưng chim ngoài rừng

calvin phan

Công thức cám quá chuẩn, nhưng quan trọng hơn hết vẫn là bản năng của con chim nữa. Nhưng như thế này thì chuẩn về phần dinh dưỡng giờ chỉ còn cào cào và trái cây nữa thôi.