Công thức cám chào mào của @CADN

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
chiim nhà e cho ăn cám này trong 2 tháng thì củi lữa vẫn như lúc chưa dùng, ngoài ra chim đi phân nát và hôi nên e thôi luôn.

doan nguyen

các bác cho e hỏi, sau khi hấp cách thuỷ các thành phần trong cám đã chín, ta tiến hành ép hạt ta có thể làm khô bằng hơi lạnh hoặc làm khô bằng nhiệt ( bóng điện ) mà không cần phải rang hay sấy bằng nhiệt từ lửa hoặc lò vi sóng, lò nướng......?

bad boy

he he không ngờ công thức này giống công thức của mình các bác ah, chỉ khác 1 chút là mình cho thêm 10 vỏ trứng gà và 5 quả trứng vịt lộn nữa thôi và nửa lạng kỳ tử, chim đều chơi tốt, lông óng mượt(cũng tùy từng con), tách và đít đỏ. ăn quanh năm thay lông cũng ăn. chuẩn chuẩn.:)

bad boy

to: badboy xyz : có thể do trong quá trình chế biến bạn làm chưa chuẩn thôi, quan trọng là thời gian sấy khô đó.mình có máy quay nên đảm bảo, cám mình làm để nửa năm không mốc, mùi vẫn thơm ngon.

cscdn

ăn cám này thấy được đó chứ , lông đẹp , đít đỏ , lông ra đều , chim chơi ổn định ....

miwon0303

Cảm ơn bác Leo! Phải làm theo công thức này thôi. Mấy chú nhà mình chậm lửa củi quá rồi.

miwon0303

Cám CADN có bán trên thị trường sao? mình ở Phú Yên mua ở đâu các bác giúp với. Nếu Phú Yên không bán thì mua ở đâu gần nhất các bác giúp em luôn. thanks cả nhà nhiều!

aphu_phonui

anh em tư vấn giúp mình . theo công thức của bác CADN đưa ra nguyên liệu các bác củng biết em chỉ thắc mắc 20 quả trứng gà lấy 4 quả cả lòng trắng. trộn mọi nguyên liệu với nhau thì thấy nhão quá khi ép hạt cám dính với nhau . bác nào chỉ giúp em
1 là bớt trứng gà
2 là cho thêm các nguyên liệu
bác nào dùng cám bác CADN quen rồi chỉ giúp em với

bin_ballad

anh em tư vấn giúp mình . theo công thức của bác CADN đưa ra nguyên liệu các bác củng biết em chỉ thắc mắc 20 quả trứng gà lấy 4 quả cả lòng trắng. trộn mọi nguyên liệu với nhau thì thấy nhão quá khi ép hạt cám dính với nhau . bác nào chỉ giúp em
1 là bớt trứng gà
2 là cho thêm các nguyên liệu
bác nào dùng cám bác CADN quen rồi chỉ giúp em với
bác cho thêm bột ngô hoặc cám ba vì... rồi giảm trứng đi
Có thể luộc trứng thay vì để ướt
có thể giảm trứng vì mình nghĩ cám cũng quá nhiều đạm... chim yếu ăn khá lâu ổn định với công thức này. ( đừng so sánh với cám CADN ngoài thị trường) :)

miwon0303

Các bác cho em hỏi, Đang thay lông ăn Cám CADN 1, xong lông Chim các bác có hay Rỉa lông không (ngứa)? Sao em thấy mấy chú nhà em Rỉa lông suốt vậy các bác! (Chế độ tắm nước 2 ngày 1 lần, tắm nắng sáng sớm (6h30-6h45) và trưa (11h _ 11h20), vệ sinh tốt, dợt ở cội 1 lần/tuần)! Mong được chia sẽ từ các bác!

tran van trinh

Các bác cho em hỏi, Đang thay lông ăn Cám CADN 1, xong lông Chim các bác có hay Rỉa lông không (ngứa)? Sao em thấy mấy chú nhà em Rỉa lông suốt vậy các bác! (Chế độ tắm nước 2 ngày 1 lần, tắm nắng sáng sớm (6h30-6h45) và trưa (11h _ 11h20), vệ sinh tốt, dợt ở cội 1 lần/tuần)! Mong được chia sẽ từ các bác!
chú chim sĩa lông không phải là từ cám ra đâu bác ahj.có khi chú chim của bác có bộ lông quá dày ,khi chơi nóng người thì em nó sĩa ,và có khi chú chim của bác thay lông còn xót ,và có khi chú chim chưa căng lửa nên thấy chim khát mạnh hơn củng sĩa.những yếu tố đó làm chú chim sĩa lông chứ không phải là do cám đâu bác .đây là ý kiến của mình ,còn ae thế nào mình không rỏ.thân trình

quang tran

chú chim sĩa lông không phải là từ cám ra đâu bác ahj.có khi chú chim của bác có bộ lông quá dày ,khi chơi nóng người thì em nó sĩa ,và có khi chú chim của bác thay lông còn xót ,và có khi chú chim chưa căng lửa nên thấy chim khát mạnh hơn củng sĩa.những yếu tố đó làm chú chim sĩa lông chứ không phải là do cám đâu bác .đây là ý kiến của mình ,còn ae thế nào mình không rỏ.thân trình
Những điều anh Trình nói về tật sĩa lông đúng rồi, chăm chim nhiều hơn nữa thôi.
Thân chào!

Asutaka

làm công phu quá, chắc mình ko làm nổi, có chỗ nào bán cám này sẵn ko các bác. và cho mình hỏi là chim gần xong lông chuyển qua cám này có rớt lông nữa ko các bác../..

kuviet2222

các bác cho e hỏi, cả đàn chim 4 con nhà e mới xong lông khoảng hơn 1 tháng, e tính chuyển sang dùng thử cám Cand nhưng ko biết chim có rớt lông nữa ko nhỉ.

tubeo

mình vừa làm thử mẻ cám này,chưa kịp đun cách thủy ông anh lấy hết đi câu cá,huhuhu...