Công thức và cách làm cám Chào mào của thuanthuynguyen

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cám quá tốt, nhưng theo mình nên cắt thành phần châu chấu ra để dể theo lâu dài, còn lượng ớt 0,2kg thì mình còn phân vân có nên cho nhiều như vậy không ? Mong các Pác thêm mắm thêm muối vào nhé :D
Thân chào !

Ặc! Ặc! Công thức của Bác Long có thêm cả Mắm và Muối nữa à! Chim chắc căng lắm luôn anh nhỉ? :D =))

Mỗi người mỗi công thức cám cho phù hợp với hoàn cảnh của mình để có điều kiện theo đuổi lâu dài!

shopthuhavd

Ặc! Ặc! Công thức của Bác Long có thêm cả Mắm và Muối nữa à! Chim chắc căng lắm luôn anh nhỉ? :D =))

Mỗi người mỗi công thức cám cho phù hợp với hoàn cảnh của mình để có điều kiện theo đuổi lâu dài!

Hê hê, thêm Mắm muối vào cho chim mau thay lông đó Vũ :D Ke ke

gaututi

em nghĩ làm cho chim ăn đủ tron 1 đến 2 tháng thôi, chứ để lâu quá cũng ko tốt,

yeuchaomao_175

cám của mình đơn giản thế này thôi nhé,cám gà loại 28a gà non nhé,2 lạng,tôm đồng 1 lạng,trứng gà 2 quả,trứng lộn 1 quả,cà rốt nửa củ vừa tay,tôm trứng gà lộn cà rốt cho vào máy say sinh tố say nhuyễn cho luôn 2 thìa con cá mật ong vào,tất cả đã song đổ vào cám cho gấm 10 phút,rang làm 2 lần ,thơm phức người còn muốn ăn nữa là chim hihi,chúc chim cò của anh em luôn căng cứng

dieulam

Cám rất chất nhưng cầu kỳ khó theo lâu dài. Nhưng có đơn vị nào sản xuất bán thì hay.