Chào mào 9 ngón Nhatrang đã chia tay linhbuudien

• Người khởi tạo linhbuudien
  • Ngày bắt đầu
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

linhbuudien

Guest
Đêm đầu tiên không có nó ở trong nhà thật không biết nói sao nữa,một thiếu thốn vô bờ bến.Nhưng vẫn còn được an ủi là người có Tâm và có Tầm ở HN (luongdd) đã nhìn thấy nó trong cuộc thi nên rất muốn đem về nơi nó sẽ đến.Giá trị tuy rất cao(không tiện nói trên dđ) nhưng tôi đã dùng số tiền đó làm nhiều việc có ý nghĩa cho việc từ thiện.Tuy con chim bị loại tại vòng 6 tức là nếu qua vong này không biết điều gì xảy ra...)
--Nói thêm về lý do bị loại; Từ vòng 1 đến vòng 5 không có gì để bàn.Vòng 6 gặp việc đảo trọng tài theo tịnh tiến thì gặp đúng 2 ông trọng tài Nhatrang (Phuơng và Nhân) vừa không có Tâm lẫn không có Tầm.Tôi nói như vậy các ae tự tìm hiểu. Tiếp tục về vòng 6 chim chơi không thể thua những con khác.Khi MC đọc vòng 6 chỉ còn 1 phút.Vừa lúc đó nó xuống cầu dưới ăn 2 miếng chuối,gãi đúng 1 cái chưa được 5 giây. Sau đó lại lên cầu trên đấu liền.Khi MC đọc 363 bị loại thì phản ứng đầu tiên từ những khán giả gần đó là đã không đúng.Tới phản ứng của tôi là gọi 2 vị giám sát lại để xem con chim khi bị loại: Tôi nói chim bị loại đang đứng chữ C,ra cánh rộng,vẫn đang găm mặt đấu chim)Giám sát nhìn lên và đồng ý.Tiếp tục tôi vào gặp a Quang và Dũng (người có trách nhiệm)để khiếu nại.Rồi được nhận nhiều sự động viên của các ae vừa là Nghệ nhân,vừa là Giám sát,vừa là BTC...Tôi đem chim về(vì kết quả sẽ không bao giờ thay đổi.)Có cái thiếu là tôi chưa kịp quay phim vòng này vì tôi nghĩ vào vòng sau sẽ quay để khiếu nại nếu chấm chim sai.
Sau khi tiếp nhận khiếu nại của tôi các vị có trách nhiệm đã hỏi 2 trọng tài này lý do:Họ nói con chim chơi rất tốt và hơn nhiều con tại vòng này nhưng phút 14+bao nhiêu giây nó có xỉa lông ...Bó tay cách trả lời.Tức là khi MC đã thông báo chỉ còn 1 phút yêu cầu nộp kết quả.
Ở đây nói về cái Tâm người chơi chim không thể như vậy.Cái Tầm càng không thể chấp nhận vì nhìn con chim xỉa lông bỏ đấu trong 1 thời gian dài nó khác xa chứ.Huống gì vòng 6,trời nắng nóng...Tôi không bàn tới những con xung quanh (khoảng 18 con)điều này để các khán giả nhận xét.
Thôi nói là để nói cho vui và thấm thía cái may mắn trong cuộc thi.Gặp những ông Trọng tài như này thì chào thua.
Nhưng niềm vui quá lớn là đã có người có Tâm,Tầm nhìn thấy và quyết đem nó về với nơi nó sẽ đến.Chúc nó vẫn thể hện như ngày nào.Tôi tin chắc như vậy.
Trân trọng những người bạn lớn đã động viên chia xẻ.Đêm nay sẽ là đêm khó ngủ vì nó như là đứa con tinh thần.
Thân

quocthinh87

cầu mong anh sớm tìm được 1 chú chim như thế, để lấp khoảng trống em này để lại.

tosudoc

sao chuyển nhượng đứa con tinh thần thế anh ơi. Buồn cho chim lẫn cho chủ. đêm này trằn trọc mãi trong đêm. hiiiiiiiiiiiiiii

L

linhbuudien

Guest
Mỗi con nó có tình cảm riêng bạn à.Nhưng là nó được ở nơi có người biết yêu quí nó.
cầu mong anh sớm tìm được 1 chú chim như thế, để lấp khoảng trống em này để lại.

L

linhbuudien

Guest
Về nơi có Tâm lẫn có Tầm em à.Lấy tiền làm từ thiện nó cũng ý nghĩa.
sao chuyển nhượng đứa con tinh thần thế anh ơi. Buồn cho chim lẫn cho chủ. đêm này trằn trọc mãi trong đêm. hiiiiiiiiiiiiiii

lebinhmobile

Không biết nói gì hơn với ông anh phương xa. Cầu chúc ông anh vẫn giữ được nhiệt huyết đam mê chim cò.
Chín ngón lại ra đi , chắc phải tuyển con mười ngón đáp ứng yêu cầu 2 Bác trọng tài vậy anh nhé !
chào anh !

L

linhbuudien

Guest
Nó đến nơi tuyệt vời.Chỉ biết lấy vậy động viên thôi.
Không biết nói gì hơn với ông anh phương xa. Cầu chúc ông anh vẫn giữ được nhiệt huyết đam mê chim cò.
Chín ngón lại ra đi , chắc phải tuyển con mười ngón đáp ứng yêu cầu 2 Bác trọng tài vậy anh nhé !
chào anh !

gravita82h3

cứ xem như để cho e nó đc mở mang tầm mắt ở các chiến trường khác đi bác :)

lamtran

Mỗi con nó có tình cảm riêng bạn à.Nhưng là nó được ở nơi có người biết yêu quí nó.
Anh nói đúng...mỗi con có tình cảm riêng và rất quý...quả thật anh chia tay em nó em cũng thấy buồn mặt dù em không phải là chủ nó nhưng e đã chứng kiến nó chơi cả buổi chiều....Xin chia buồn cùng em nó vì không dc may mắn nhưng hi vọng về với bác Luongdd nó sẽ không phụ lòng anh em mình.Tuy chua biết mặt bác Luongdd nhưng qua những bài viết trên diễn đàn vẫn thấy cái Tâm và cái Tầm của người chơi chim.Hy vọng anh chăm em nó cho tốt.
Lamtran.Thân

L

linhbuudien

Guest
Chỉ biết lấy vậy làm vui.Nhưng cũng động viên là mình cũng làm được những việc từ thiện .cũng được gửi đến nơi biết yêu quí.
cứ xem như để cho e nó đc mở mang tầm mắt ở các chiến trường khác đi bác :)

L

linhbuudien

Guest
Một ngày sớm thôi lại gặp nhau để chia sẻ
Anh nói đúng...mỗi con có tình cảm riêng và rất quý...quả thật anh chia tay em nó em cũng thấy buồn mặt dù em không phải là chủ nó nhưng e đã chứng kiến nó chơi cả buổi chiều....Xin chia buồn cùng em nó vì không dc may mắn nhưng hi vọng về với bác Luongdd nó sẽ không phụ lòng anh em mình.Tuy chua biết mặt bác Luongdd nhưng qua những bài viết trên diễn đàn vẫn thấy cái Tâm và cái Tầm của người chơi chim.Hy vọng anh chăm em nó cho tốt.
Lamtran.Thân

hoanghoaian

chim

Chúc chú chim về với chủ nhân mới sẽ mang lại nhiều niềm vui hơn nữa ! Có 1 điều thú vị nho nhỏ là trong hành trình chia tay Nha Trang về với Hà Nội của a Luongdd còn có 1 lồng chim nữa cũng là bạn đồng hành với 9 ngón ra với Hà Nội đó là chú CM Đồng Bò và 1 chiếc lồng Biên Hòa hàng đặt của e mà a Linhbuudien đã gửi bao tâm huyết để chọn được các e nó ! và đây là hình ảnh đầu tiên gửi về từ Nha Trang, người bạn đồng hành cùng với 9 ngón trong chuyến đi này :

p/s :a Luong ơi chăm sóc con chim của e cẩn thận vào nha,cám ơn a nhiều dù công việc bận rộn vẫn đưa hộ e chú chim và lồng ra ngoài này ! e cũng xin cám ơn a Linh đã bớt thời gian công việc tìm cho e 1 chú chim và 1 chiếc lồng BH thật đẹp(hi, chú chim giá thành chỉ bằng gần 1/2 chiếc lồng thôi ạ ,đúng tiêu chí của e là :ngon ,rẻ còn bổ thì từ từ nó sẽ ngấm ) ! khi nào nhận chim e sẽ khoe clip e nó thể hiện với các bác .e chúc gia đình ORG 1 ngày mới thêm nhiều niềm vui mới !

Sửa lần cuối:

hoanghoaian

Lồng này mua ở Nha Trang hả anh.lồng đẹp ghê
đôi nét về lồng : Lồng đặt biên hòa ,tre già ,các phụ kiện bằng gỗ mun . hi a nịnh mãi bác ấy mới để lại cho đó vì bác ấy cũng vừa mới mang về nhà thôi

hoanghoaian

mấy cái phụ kiện đẹp quá anh.chắc giá cao lắm anh nhỉ.
a nói ra lại sợ các bác bán hàng ném gạch lắm,hic hic các cụ , các bác nào đang dùng lồng BH hàng đặt đại loại như này chắc đã đoán được bao nhiêu rồi phải không ạ .

Lakmobile

anh cho e cái giá vào inbox được hok ah.để dành tiền làm 1 cái mới được.cảm ơn anh trước

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.