Chào mào 9 ngón Nhatrang đã chia tay linhbuudien

• Người khởi tạo linhbuudien
  • Ngày bắt đầu
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

linhbuudien

Guest
Giá bán lồng này tại tiệm Nghĩa Nhatrang 4000k.

soncao3008

Chia tay 9 ngón rồi hả anh, hic hic. Biết thế em đi nha trang ngủ luôn lại nhà anh Linh rùi, hihi.

Mong anh sớm có 1 tài năng 9 ngón thứ 2 nhé.

Leodevincy

Chào mào Việt
Về nơi có Tâm lẫn có Tầm em à.Lấy tiền làm từ thiện nó cũng ý nghĩa.
Thanks Anh Linh đã chia sẽ cảm nhận cá nhân về tâmtầm của trọng tài, của nghệ nhân chơi chim,... Leo ko dám bàn tới cái tâm và tầm vì thời gian mình chơi chim còn non trẻ, ko dám nói đến 2 chữ này. Tuy nhiên, thấy anh Linh rất máu lửa với phong trào từ thiện và thường xuyên đăng đàn nói về vấn đề này nên nay Leo mạn phép mời anh Linh tài trợ cho quỹ từ thiện của diễn đàn, một mặt là đóng góp 1 cái gì đó cho cái chung, mặt khác là để diễn đàn chúng ta có kinh phí và hoạt động trong lĩnh vực từ thiện, những hoạt động này sẽ diễn ra định kỳ hàng năm nhằm chia sẽ với những mảnh đời bất hạnh, khốn khó,... nhằm tạo thêm nghị lực sống cho những con người thiếu may mắn trong cuộc sống. Anh Linh có thể tham khảo qua box này: BOX TỪ THIỆN

Thay mặt BQT diễn đàn, cảm ơn anh Linh trước.
Leodevincy

lamtran

Thanks Anh Linh đã chia sẽ cảm nhận cá nhân về tâmtầm của trọng tài, của nghệ nhân chơi chim,... Leo ko dám bàn tới cái tâm và tầm vì thời gian mình chơi chim còn non trẻ, ko dám nói đến 2 chữ này. Tuy nhiên, thấy anh Linh rất máu lửa với phong trào từ thiện và thường xuyên đăng đàn nói về vấn đề này nên nay Leo mạn phép mời anh Linh tài trợ cho quỹ từ thiện của diễn đàn, một mặt là đóng góp 1 cái gì đó cho cái chung, mặt khác là để diễn đàn chúng ta có kinh phí và hoạt động trong lĩnh vực từ thiện, những hoạt động này sẽ diễn ra định kỳ hàng năm nhằm chia sẽ với những mảnh đời bất hạnh, khốn khó,... nhằm tạo thêm nghị lực sống cho những con người thiếu may mắn trong cuộc sống. Anh Linh có thể tham khảo qua box này: BOX TỪ THIỆN

Leodevincy
Anh Leo có cần người làm không....còn tiền thì em không có....

huang

Thanks bác Linh đã chia sẻ, nhưng đi thi mà vẫn để hoa quả cho chim thì chim hay nhảy xuống ăn lắm, kn của e là đi thi và dợt ko bao giờ cho hoa quả

L

linhbuudien

Guest
Cám ơn sự chia sẻ
Thanks bác Linh đã chia sẻ, nhưng đi thi mà vẫn để hoa quả cho chim thì chim hay nhảy xuống ăn lắm, kn của e là đi thi và dợt ko bao giờ cho hoa quả

L

linhbuudien

Guest
Rất cám ơn sự chia sẻ.Mình rất biết việc nào có ý nghĩa và việc nào không ý nghĩa.Cũng định bụng nếu con chim có bất cứ giải nào thì mình cũng sẽ giành 70% cho quĩ từ thiện ủng hộ nạn nhân Chất độc màu da cam, số còn lại ae cafe thôi. Nhưng không thành công.
Còn về 9 ngón các bạn hãy nghe ngóng tin vui nhé.Nếu nó phát huy được thế nào mình sẽ làm việc này ngay.
Hiện nay mình đang lấy lại thăng bằng.Sẽ sớm có ngày đấy thôi Bình nhé.

Leodevincy

hoanghoaian

Anh nói đúng...mỗi con có tình cảm riêng và rất quý...quả thật anh chia tay em nó em cũng thấy buồn mặt dù em không phải là chủ nó nhưng e đã chứng kiến nó chơi cả buổi chiều....Xin chia buồn cùng em nó vì không dc may mắn nhưng hi vọng về với bác Luongdd nó sẽ không phụ lòng anh em mình.Tuy chua biết mặt bác Luongdd nhưng qua những bài viết trên diễn đàn vẫn thấy cái Tâm và cái Tầm của người chơi chim.Hy vọng anh chăm em nó cho tốt.
Lamtran.Thân
đây bác : tiện thể khoe cái lồng post luôn bác Luong chuẩn bị đưa 9 ngón về lên đây,bác Luong đúng là mắc bệnh nghề nghiệp rùi,làm công tác hình ảnh có khác lúc nào cũng chụp với video thôi.bác Lamtran vô đây xem mặt bác ý nè.

Sửa bởi Amin:

lamtran

đây bác : tiện thể khoe cái lồng post luôn bác Luong chuẩn bị đưa 9 ngón về lên đây,bác Luong đúng là mắc bệnh nghề nghiệp rùi,làm công tác hình ảnh có khác lúc nào cũng chụp với video thôi.bác Lamtran vô đây xem mặt bác ý nè.

http://www.youtube.com/watch?v=mPGy2rssI5A
Đây là nhà anh Linh ...em có dịp dc anh Linh giới thiệu....hihi...Chúc bác Luong luôn luôn dồi dào sức khỏe để tiếp tục chinh chiến cho những đam mê.Anh hoanghoaian cũng ở HN ah?

L

linhbuudien

Guest
Đêm đầu tiên không có nó ở trong nhà thật không biết nói sao nữa,một thiếu thốn vô bờ bến.Nhưng vẫn còn được an ủi là người có Tâm và có Tầm ở HN (luongdd) đã nhìn thấy nó trong cuộc thi nên rất muốn đem về nơi nó sẽ đến.Giá trị tuy rất cao(không tiện nói trên dđ) nhưng tôi đã dùng số tiền đó làm nhiều việc có ý nghĩa cho việc từ thiện.Tuy con chim bị loại tại vòng 6 tức là nếu qua vòng này không biết điều gì xảy ra...)
--Nói thêm về lý do bị loại; Từ vòng 1 đến vòng 5 không có gì để bàn.Vòng 6 gặp việc đảo trọng tài theo tịnh tiến thì gặp đúng 2 ông trọng tài Nhatrang (Phuơng và Nhân) vừa không có Tâm lẫn không có Tầm.Tôi nói như vậy các ae tự tìm hiểu. Tiếp tục về vòng 6 chim chơi không thể thua những con khác.Khi MC đọc vòng 6 chỉ còn 1 phút.Vừa lúc đó nó xuống cầu dưới ăn 2 miếng chuối,gãi đúng 1 cái chưa được 5 giây. Sau đó lại lên cầu trên đấu liền.Khi MC đọc 363 bị loại thì phản ứng đầu tiên từ những khán giả gần đó là đã không đúng.Tới phản ứng của tôi là gọi 2 vị giám sát lại để xem con chim khi bị loại: Tôi nói chim bị loại đang đứng chữ C,ra cánh rộng,vẫn đang găm mặt đấu chim)Giám sát nhìn lên và đồng ý.Tiếp tục tôi vào gặp a Quang và Dũng (người có trách nhiệm)để khiếu nại.Rồi được nhận nhiều sự động viên của các ae vừa là Nghệ nhân,vừa là Giám sát,vừa là BTC...Tôi đem chim về(vì kết quả sẽ không bao giờ thay đổi.)Có cái thiếu là tôi chưa kịp quay phim vòng này vì tôi nghĩ vào vòng sau sẽ quay để khiếu nại nếu chấm chim sai.
Sau khi tiếp nhận khiếu nại của tôi các vị có trách nhiệm đã hỏi 2 trọng tài này lý do:Họ nói con chim chơi rất tốt và hơn nhiều con tại vòng này nhưng phút 14+bao nhiêu giây nó có xỉa lông ...Bó tay cách trả lời.Tức là khi MC đã thông báo chỉ còn 1 phút yêu cầu nộp kết quả.
Ở đây nói về cái Tâm người chơi chim không thể như vậy.Cái Tầm càng không thể chấp nhận vì nhìn con chim xỉa lông bỏ đấu trong 1 thời gian dài nó khác xa chứ.Huống gì vòng 6,trời nắng nóng...Tôi không bàn tới những con xung quanh (khoảng 18 con)điều này để các khán giả nhận xét.
Thôi nói là để nói cho vui và thấm thía cái may mắn trong cuộc thi.Gặp những ông Trọng tài như này thì chào thua.
Nhưng niềm vui quá lớn là đã có người có Tâm,Tầm nhìn thấy và quyết đem nó về với nơi nó sẽ đến.Chúc nó vẫn thể hện như ngày nào.Tôi tin chắc như vậy.
Trân trọng những người bạn lớn đã động viên chia xẻ.Đêm nay sẽ là đêm khó ngủ vì nó như là đứa con tinh thần.
Thân
- Qua việc này các bạn nơi xa cũng hiểu được vì sao tại Nhatrang người chơi chim nhiều là thế.nhiều cội chim là thế,nhiều con chim hay là thế.Nhưng các cuộc thi số lượng người dự thi chim tại Nhatrang cứ ít dần.Có những giải tỉnh chỉ chưa tới 130 lồng.Giải lần này qui mô đến thế,nhiều người nhiệt huyết đến thế,các Nghệ nhân Tỉnh,Thành,Huyện,CLB bạn tham gia đông thế mà số lượng vẫn dưới 300.Người Nhatrang dần mất đi lòng tin bởi một số Trọng tài,... không có Tâm và có Tầm nên nói với nhau chơi cafe và thi Tuần giao lưu cho lành.Tôi thì hay nói thẳng cũng làm mất lòng nhiều người nhưng mong các vị có suy nghĩ gì đó thì cứ tự suy nghĩ.Chỉ mong rằng phong trào chơi Chào mào của Nhatrang đi lên mà thôi.Các bạn cũng nên nhớ tôi là người đầu tiên tại Nhatrang đứng ra tổ chức thi chim (có mời các Nghệ nhân tỉnh bạn về).Lúc đó hoàn toàn là danh nghĩa cá nhân.
Nhưng càng về sau có các cá nhân tổ chức khác mọc lên đang làm mai một cuộc chơi.Một lần nữa tôi nói là để cho một số vị nên suy nghĩ và tìm cách đẩy phong trào đi lên.
Trân trọng

cmcuibap

Ở SG bây giờ tôi thấy cũng vậy, dợt cafe, thi nội bộ vui hơn. Các cuộc thi gần đây kg hầu như là thương mại hóa rồi.

L

linhbuudien

Guest
Nó có duyên thì nó sẽ đến chỗ nó đến.Biết đâu ngày mai em cũng có con chim hay khác thì sao.Chơi lâu sẽ hiểu thôi. Đừng vì ...mà ngại. Hy vong ae sẽ gặp nhau.
Vậy là 9 ngón về HN rồi,thật tiếc vì trước e ngại ko dám hỏi..

cmquynhon

Nghe tin Nha Trang tổ chức Đại hội võ lâm mà lòng rạo rực, thật đáng tiếc là k đi đc. Liên tục trong ngày vào org nhưng k thấy thông tin gì, lại mạng k vào đc. Giờ đọc tâm sự A Linh lại thấy nao lòng. Mới đây, A Tuansaigon thi trường chim,...lại nói về trọng tài, giờ giải đấu lớn như vậy mà lại chuyện trọng tài nữa à?! Sao lại cứ nhầm lẫn mãi; k lẽ cái tâm, cái tầm cứ bàn luận mãi bao giờ mới thôi đây?! Sai sót do khách quan thì ok, chứ sai do chủ quan của trọng tài là phải nhìn nhận cho thấu đáo,...để phong trào chào mào mới pt mạnh phải k quý vị? Thôi đi ALinh ơi, hờn trách làm chi cho buồn, thua e này ta bày (tìm) e khác chứ ai cũng nản lòng nghỉ thi đấu hết thì chỉ có các bác trọng tài thi thôi à? Buồn thay cho Bác Linh.

L

linhbuudien

Guest
Cám ơn sự chia sẻ.Mình cũng không có ý vơ đũa cả nắm đâu.Mình cũng nói là con sâu làm rầu nồi canh thôi.
Ở SG bây giờ tôi thấy cũng vậy, dợt cafe, thi nội bộ vui hơn. Các cuộc thi gần đây kg hầu như là thương mại hóa rồi.

Mickeycm.batoqn

Đi thi Bỏ trái c vào la sai lầm.em củng thâm thía cuộc thi vừa rồi tại 3mien rồi Anh Linh à.Rút kinh nghiệm thôi Anh.em củng Chúc a Tìm 1 Chú chim mới.nếu anh cần gl chim cùi quãng ngãi em thì Cứ pm inbox em anh nhé.người khác em tính toán.còn riêng sự giúp đở cố vấn của anh trong cuộc thi vừa roi em chưa Kip cảm ơn.
Chúc anh luôn thành công trong cs

L

linhbuudien

Guest
Cám ơn sự chia sẻ: Anh cũng vui lắm vì đã có người nhìn được nó thể hiện nên mới quyết tâm đem nó về Thủ đô.Vì nghe nói hiện nay phía bắc sân chơi công bằng hơn.
Vừa dt thăm luongdd nói đã ra đến Quảng Bình.Chắc sáng mai em nó ở HN thôi.

Nghe tin Nha Trang tổ chức Đại hội võ lâm mà lòng rạo rực, thật đáng tiếc là k đi đc. Liên tục trong ngày vào org nhưng k thấy thông tin gì, lại mạng k vào đc. Giờ đọc tâm sự A Linh lại thấy nao lòng. Mới đây, A Tuansaigon thi trường chim,...lại nói về trọng tài, giờ giải đấu lớn như vậy mà lại chuyện trọng tài nữa à?! Sao lại cứ nhầm lẫn mãi; k lẽ cái tâm, cái tầm cứ bàn luận mãi bao giờ mới thôi đây?! Sai sót do khách quan thì ok, chứ sai do chủ quan của trọng tài là phải nhìn nhận cho thấu đáo,...để phong trào chào mào mới pt mạnh phải k quý vị? Thôi đi ALinh ơi, hờn trách làm chi cho buồn, thua e này ta bày (tìm) e khác chứ ai cũng nản lòng nghỉ thi đấu hết thì chỉ có các bác trọng tài thi thôi à? Buồn thay cho Bác Linh.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.