Chào mào trung mang về qui nhơn 2 tháng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chaomao^^py

Moderator
Không biết nói sao luôn , toi cơm rồi T_T , 1000% là chim non ép giọng nhà họ Tào !

thietdam

"wiu" mà thay bằng "wow" thì ngon quá. tiếng còn này huýt gió "Wiu " như tiếng chim cà kiễng hót ấy nhỉ

xuananhdaklak

mình nói mong bác chủ đừng buồn! con này ko phải trung mang bạn ạ! chim tơ nuôi lên bị lỗi giọng rất nghiêm trong, cứ chèn giọng mái. bạn muốn chơi trung mang phải nhận ra được âm "wiu" "chàu" đặc trưng của nó kia!

dovan

xong đợt này là bác chủ xây thêm dc cái bird room cho chim Trung Mang cưng rồi! gạch đá cứ gọi là chồng chất

gravita82h3

Quịt Queo..... tiếng này là tiếng gì chứ cũng chẳng phải tiếng chim mái luôn..... chim này chắc ở miền Trung nhưng giáp vs Lào hay Cam nên giọng nghe hay ghê :))

tosudoc

nói về chào mào trung mang phải nói về giọng hót không những đặc trưng mà quan trọng nhất là giọng hót rất dể đi vào lòng người. Do đó mọi người cũng không nên theo phong trào mà quên mất rằng mình ko hiểu gì về nó mà bị người khác lợi dụng. Hãy chơi theo cái cách của mình bạn nhé

nói về chào mào trung mang phải nói về giọng hót không những đặc trưng mà quan trọng nhất là giọng hót rất dể đi vào lòng người. Do đó mọi người cũng không nên theo phong trào mà quên mất rằng mình ko hiểu gì về nó mà bị người khác lợi dụng. Hãy chơi theo cái cách của mình bạn nhé
Bác này dc nè.xem xong ngẫm rồi phán rất chất.ko hổ danh .hjhj cảm ơn bác lần nữa!
Khoái câu nói : hãy chơi theo cách của mình bạn nhe!
Bổi gia lai

mình mua con này của môt bác ở TAM kỳ .bác này bán chim rất uy tín.cam kết đung TRUNG MANG [ Bao quay đầu ko trừ tiền] về Qui Nhơn đem ra trường ai cũng thích .một anh bạn chơi chim lâu năm nghe giọng hót khẳng dịnh là TRUNG MANG.,mặc dù minh ko noi chim ở đâu .nó sổ bộng bình thương khi hăng nó hót như trong clip ,bạn nào thực sự có kinh nghiệm về TR/M xin chỉ giáo

thaiduykha

con này giống chim lứa nuôi lên, âm ché hậu của Trung Mang thường có wow nhưng con này lại ko có, bạn xem lại thử theo mình nhận định thì không phải Trung Mang.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Lại phải đăng đàn lần nữa rồi
Chim trung mang không có con nào hót vậy và chú chim này chẳng có tí gì dính líu đến
Nhưng nói chung nó đấu giàn tốt là tốt rồi bạn ạ. Có điều để khẳng định đúng vùng miền thì mình nói con này không phải chim Trung Mang

thaphuongkhach

Administrator
Thấy chủ thớt comment mà mình đắn đo, mở lại clip nghe thêm lần nữa xem có hơi hướng gì không nhưng quả thật là đáng buồn. Nếu bác chủ mua giá chim thường mà ra trường anh em khen thì cũng đáng mừng chứ mà giá TM thì chim này e là chủ nhân nó hơi quá đáng. Riêng cái cách chim non học tiếng người huýt sáo là đủ biết nó khủng cỡ nào rồi!
Thời nay chẳng mấy con TM đúng gốc còn lưu lạc, anh em ở xa chưa hiểu hết tông giọng chào mào các vùng miền Trung mà cao giá xin vui lòng pm để các cao thủ có cơ hội trợ giúp trước, tránh tiền mất tật mang mà lòng thêm nặng như ở trường hợp này! Bao nhiêu hứng khởi bỗng chốc bị chôn vùi hết!

Thân ái,
thaphuongkhach

tran van trinh

Chú cứ chém tồ lô, con này là miền Trung mang vào Quy Nhơn đó! Chúc mừng chủ thớt!
bác thức la bác nam củng đúng .
nhưng trung mang gì chả nghe tiếng triu quâu gì cả.bác duy hai cho thêm cái video đi chứ bác nam cười chết

Pleikupho

nghe ae ném đá thì cứ là vỡ mẹc , toát đầu còn hơn bổi ủi lồng sắt @@. xin chia sẽ nỗi đau cùng chủ topic. e thì chẳng phân biệt dc chim vùng nào nên ko giám phán mà cũng chẳng giám tuyển chim vùng nào về chơi hết. cứ chim gia lai mà phan.hehe. đôi khi người bán rất uy tín nhưng cũng tại con này là chim con trung mang nuôi lên @@

domdaica

có thể trung mang nhưng chim tơ lên bác ah.vì chim trung mang có tố chất học dc mấy giọng giống như người đó chứ chim khác học ko dc đâu.hêh.e này đúng là cao thủ của cao thủ.

chaomao^^py

Moderator
mời bác duyhai nghe giọng trung mang nè .để khỏi nhầm lẫn .
Anh Trình mê té xỉu con TM này rồi phải không , cứ lấy nó làm dẫn chứng hoài hao chim lắm đó nha ^^ .
P/s : CHủ thớt tối nay trằng trọc khó ngủ rồi , đó cũng chỉ là điều tất yếu mà AE nào cũng sẽ trải qua khi kinh nghiệm chưa nhiều , chỉ có dẫm lên nỗi đau thì mới thấm vào máu nhanh được , đồng cảm và hy vọng niềm đam mê của chủ thớt không vì thế mà giảm sút !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.