Chào mào trung mang về qui nhơn 2 tháng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mình xin cám ơn những lời chỉ giáo của các bạn.đam mê là bất tận .chim thì nhiều,nhưng T.Mang thì hiếm[ở Qui nhơn] mình mong muốn có 1 con .minh rất buồn vì của 1 đồng công 1 nén .minh sẽ làm 1 clip khác đày đủ hơn nhờ ace phán chinh xác dùm

tran van trinh

Anh Trình mê té xỉu con TM này rồi phải không , cứ lấy nó làm dẫn chứng hoài hao chim lắm đó nha ^^ .
P/s : CHủ thớt tối nay trằng trọc khó ngủ rồi , đó cũng chỉ là điều tất yếu mà AE nào cũng sẽ trải qua khi kinh nghiệm chưa nhiều , chỉ có dẫm lên nỗi đau thì mới thấm vào máu nhanh được , đồng cảm và hy vọng niềm đam mê của chủ thớt không vì thế mà giảm sút !
vì đây là trung mang chính gốc nên đưa lên cho những ae chưa từng được nghe giọng chính xát của trung mang.nhưng con này của ông anh trong nhà vì thế mình quảng bá tí luôn he he he .

netcom0909

mình xin cám ơn những lời chỉ giáo của các bạn.đam mê là bất tận .chim thì nhiều,nhưng T.Mang thì hiếm[ở Qui nhơn] mình mong muốn có 1 con .minh rất buồn vì của 1 đồng công 1 nén .minh sẽ làm 1 clip khác đày đủ hơn nhờ ace phán chinh xác dùm
a e ném đá ko phải là để hạ thấp con chim của bác đâu nhé, có thể con chim này đấu trừơng tốt, qua clip thấy chim rất dữ, ra giọng cũng khá nhanh miệng ( cũng có thể là hơi hám gì đó với Trung Mang, tại chim TM ra giọng rất nhanh và lực theo cao thủ TM nhận xét) nhưng qua clip chưa thấy chú chim ra giọng và lại bị lai giọng huýt gió ( chim học giọng huýt gió thì 99% là chim tơ nuôi lên, chứ chim rừng từ xưa giờ chưa nghe ai nói có thể hót giọng huýt gió được hết. Nếu là chim TM thì đúng gốc bổi mới có giá trị, nếu là chim tơ lên thì giá trị như chim thường thôi. Mình ko ném đá bác mà chỉ góp ý theo ý kiến cá nhân để a e học hỏi lẫn nhau để hoàn thiện nghề chơi thôi bác ạ. Thân, chờ bác làm clip mới.

tosudoc

mình mua con này của môt bác ở tam kỳ .bác này bán chim rất uy tín.cam kết đung trung mang [ bao quay đầu ko trừ tiền] về qui nhơn đem ra trường ai cũng thích .một anh bạn chơi chim lâu năm nghe giọng hót khẳng dịnh là trung mang.,mặc dù minh ko noi chim ở đâu .nó sổ bộng bình thương khi hăng nó hót như trong clip ,bạn nào thực sự có kinh nghiệm về tr/m xin chỉ giáo
chim này không phải chim trung mang. Nếu là chim tơ thì con tơ này ko có chim thầy nên hót không có chút gì về trung mang. Nếu là dân chơi chim thì chim tơ nuôi lên như thế này thì đừng nên nói về vùng miền. Sự thật vẫn là sự thật

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Lại 1 người nữa giống như tôi……chơi chim đấu đi bạn ơi.Đừng quan tâm vùng miền làm j,nếm trái đắng ko ah

chimquangnam

chim quá tào lao..hổ danh trung mang thật..quê tôi không ai dám bán chim đó cả..phóng sinh cho nó bay về trung..hoa đi bác ơi.cho nó wíu wiu dụ chim trống bay qua vn chơi..

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Lại 1 người nữa giống như tôi……chơi chim đấu đi bạn ơi.Đừng quan tâm vùng miền làm j,nếm trái đắng ko ah
Đời mà, tin tưởng ai đó quá cũng dể sập hầm.. haizzzzzzzzzzzz . nếm trái đắng rồi mình mới lớn khôn .. hic hic

chim đấu thì ko khó .kinh tế mạnh ra trường coi chú nào hay làm môt. chú là ok.còn chơi chim nhiều vùng miền mới thích.ai nên khôn ko dại vài lần.ai chơi chim ko trả học phí .mấy lời tâm sự mong các bác hiểu và xây dưng trên tinh thần AE có cung niềm đam mê.xin cám ơn

MrKoi

Chào Mào Thanh Hóa
đề nghị các bác có cái nhận xét đúng đắn và nhẹ nhàng, đừng có cái thái độ như chọc quê người khác như thế, cùng là 1 cộng đồng anh em chơi chim với nhau, anh em mình nên có cái nhìn cảm thông và tâm hơn với người cùng niềm đam mê, gạch đá thì cũng là mang tính chất góp ý, đừng mỉa mai, người ta có tin tưởng các bác người ta mới đăng lên để nhờ thẩm âm, chưa có kinh nghiệm thì mới bị 1 số nghệ nhân có tên tuổi nhưng thiếu đức thiếu tâm lừa. em rất buồn khi nghe 1 số bác có tên tuổi, có danh vọng, địa vị nhưng nói giọng như dè bỉu bác chủ, em hoan nghênh và rất phục bác thapphuongkhach ( bác tú ) vì những nhận xét đúng đắn và tương đối nhẹ nhàng. cảm ơn bác....
p/s: nâng đỡ người sau, chỉ dẫn người không biết mới là quí, thấy người ta không biết mà chê bai dè bỉu thì xin lỗi .... quá thất vọng !!

mình ko biết bạn là ai ở đâu nhưng mình vô cùng cám ơn những lời chia sẻ của bạn.những lời này làm cho mình tin rằng vẫn sẽ có những người chơi chim chân chính biết đông viên những người mới chơi như mình .một ngày nào đó mình sẽ có con CM thật hay để chia sẻ với các bạn.cám ơn bạn MrKOi.rất cám ơn...

thangqn

mình ko biết bạn là ai ở đâu nhưng mình vô cùng cám ơn những lời chia sẻ của bạn.những lời này làm cho mình tin rằng vẫn sẽ có những người chơi chim chân chính biết đông viên những người mới chơi như mình .một ngày nào đó mình sẽ có con CM thật hay để chia sẻ với các bạn.cám ơn bạn MrKOi.rất cám ơn...
bạn ở quy nhơn đường nào thế ae giao lưu

gabong

ai mới chơi chim chả 1 vài lần nếm đắng, k có đắng thì sao có kinh nghiệm được, chân trọng những gì mình đang có bác ak

chimquangnam

móa nó..cái ông mr koi :ĂN BẬY ĐƯỢC NÓI BẬY LÀ KG ĐƯỢC.chẳng nhẻ toàn nghệ nhân chơi chim có TÊN TUỔI là kg có đức kg có tâm.toàn đi LỪA à..ông biết nghệ nhân nào LỪA thì nói mẹ nó ra..úp úp mở mở,1 số với nhiều số..quê tui nghệ nhân ít thật mà tên tuổi thì bay rất xa từ bắc chí nam đều mến phục.kg vì tiền mà bán rẻ LƯƠNG TÂM VÀ DANH DỰ.chì có kẻ ĐỐN MẠT thui..còn cái ông [email protected] chắc chắn rằng THAM CÙA RẺ mua mấy ông thợ bán chim ngoài đường ở tam kỳ..người đã mua chim trung mang ít nhiều fải biết cơ bản về nó chứ..làm sao mà kg biết được..chẳng qua vì chử THAM."em rất buồn khi nghe 1 số bác có tên tuổi, có danh vọng, địa vị nhưng nói giọng như dè bỉu" ông này nói rất vãi L...trên forum này ai cũng như ai thằng nghèo cũng ngang thằng giàu làm mẹ gì có TÊN TUỔI-DANH VỌNG-ĐỊA VỊ..ở trên forum này nói thật nói thẳng trao đổi kiến thức kinh nghiệm cùng chung một đam mê sở thích về chào mào.chẳng ai có suy nghĩ gì chê bai hay dè bĩu cả,chỉ những câu đùa thôi..tui chỉ có vài lời vậy thui..

ôi.ko ngờ bác chimquangnam lại văng tục chửi bậy trên diễn đàn.thất vọng quá .bác biết tôi mua chim của ai,ở đâu và bao nhiêu tiền ko mà bác đã kết luận tôi THAM CỦA RẺ mua của mấy ông thợ bán chim ngoài đường.rồi thằng này thằng nọ .trên diễn đàn hãy tôn trong nhau.đây chỉ là thú chơi thôi mà

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.