Chương trình off nhân dịp Festival Huế (28/4) và pháo hoa Đà nẵng (30/4)

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Đời người ngắn chẳng tày gang ,sướng vui biết đc mấy lần -hayzza -thấy anh em bàn tán mà thèm quá đi -nhưng đk không cho phép -buồn quá !!!!!!! chúc anh em vui ,gia đình hạnh phúc !
Phía ngoài đó không biết có Anh em nào tham gia được không Anh Sỹ ơi? Bao nhiêu lần ORG off mà không có thành viên nào phía Bắc, thấy thiếu vắng quá.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Phía ngoài đó không biết có Anh em nào tham gia được không Anh Sỹ ơi? Bao nhiêu lần ORG off mà không có thành viên nào phía Bắc, thấy thiếu vắng quá.
Báo danh đây cụ
Riêng luongdd chắc chắn sẽ vào và có thể là cả ban thư ký HHCMMB sẽ vào cùng
Phía Hội Quán SVC Hà Nội cũng có ae vào
ae Thuỷ Nguyên cũng vào đó sáng ngày 27/4 và tiếp đó đi Đà Nẵng
Không biết có vận động được chủ tịch HHCMMB đi cùng chuyến này được không
Ngoài ra còn rất nhiều ae các CLB phía bắc cũng vào tham gia
Báo cáo hết !!!!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Báo danh đây cụ
Báo cáo hết !!!!
Phái đoàn của cụ là ok rồi, tiếc một điều là tui lại không có mặt.huhuhuhu.....buồn quá đi cụ luongdd ơi!
Thân chào, tinatino

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Phái đoàn của cụ là ok rồi, tiếc một điều là tui lại không có mặt.huhuhuhu.....buồn quá đi cụ luongdd ơi!
Thân chào, tinatino
Cụ tưởng mình cụ biết khóc chắc......Hôm ở Nha Trang e ngồi nhà khóc hỏng cả bàn phím máy tính đấy

Leodevincy

Chào mào Việt
Thêm 1 địa danh nữa cho nó nóng

Khu du lịch Bà Nà - Núi Chúa

Vị trí: Khu du lịch Bà Nà - Núi Chúa thuộc địa phận huyện Hòa Vang, thành phố Đà Nẵng, cách trung tâm thành phố khoảng 50km về phía tây.Đặc điểm: Nằm ở độ cao 1.487m so với mặt biển, khí hậu quanh năm mát mẻ, nhiệt độ trung bình vào mùa hè khoảng 18ºC, Bà Nà - Núi Chúa là khu du lịch sinh thái-nghỉ dưỡng lý tưởng ở miền Trung.

Để lên được đỉnh Bà Nà, du khách phải vượt qua 15km đường quanh co, uốn lượn. Địa hình nơi đây bằng phẳng như một cao nguyên thu nhỏ. Du khách đến Bà Nà không chỉ được tận hưởng không khí trong lành, xanh, sạch đẹp mà còn được chiêm ngưỡng những cảnh quan đẹp mà hiếm vùng nghỉ mát nào có được.

Vào những ngày trời quang mây tạnh, du khách có thể thu gọn trong tầm mắt cả một vùng không gian rộng lớn như thành phố Đà Nẵng, vịnh Vũng Thùng với đường viền hình vòng cung từ chân đèo Hải Vân đến bán đảo Sơn Trà, bãi biển Mỹ Khê, non nước Ngũ Hành Sơn, sông Thu Bồn uốn quanh những cánh đồng trù phú, Cù Lao Chàm giữa nhấp nhô sóng biếc...Thiên nhiên như một bức tranh thủy mặc hiếm nơi nào có được.
Bà Nà có hệ động thực vật phong phú và đa dạng. Trong những cánh rừng nguyên sinh đại ngàn là nơi cư trú của 256 loài động vật, trong đó có 61 loài thú, 178 loài chim và 17 loài bò sát. Hệ thực vật ở đây có 543 loài gồm 136 họ và 379 chi. Bà Nà là nơi có nhiều loài động vật quý hiếm cư trú như trĩ sao, gấu đen châu Á, vượn bạc má hung...

Năm 1986, Bà Nà đã được Chính phủ công nhận là khu dự trữ thiên nhiên, đối tượng bảo vệ là rừng nhiệt đới và nhiều loại động thực vật quý hiếm. Vào đầu thế kỷ 20, để phục vụ cho nhu cầu nghỉ ngơi của người Pháp tại miền Trung, nhiều nhà nghỉ, biệt thự, khách sạn đã mọc lên suốt dọc các triền núi, trên đỉnh Núi Chúa và đỉnh Bà Nà. Sau này do chiến tranh tàn phá, nơi đây trở nên hoang phế và bị lãng quên theo thời gian.
Những năm gần đây, Đà Nẵng đã dần khôi phục và tôn tạo một số khu biệt thự cổ kiểu Pháp, khu văn hoá Phật giáo, hầm rượu và hàng loạt khách sạn, biệt thự, quán bar, sân tennis, cầu lông, bida...

Tại đây còn thường xuyên tổ chức các đêm lửa trại, quảng bá các đặc sản vùng núi và tạo điều kiện giúp du khách đi tham quan dã ngoại. Từ đồi Vọng Nguyệt, du khách sẽ được hệ thống cáp treo hiện đại đưa đến khu trung tâm. Hệ thống này có 16 cabin có thể phục vụ khoảng 320 khách/giờ.

Hàng năm, Bà Nà đón hàng chục ngàn khách du lịch trong và ngoài nước. Một đêm nghỉ lại ở Bà Nà là dịp để du khách nghe hơi thở của núi rừng và sống giữa thiên nhiên hoang dã. Bà Nà, một điểm du lịch hấp dẫn khi bạn có dịp đến với thành phố Đà Nẵng.

tingialai

Sao không cho anh một xuất với em trai anh em cởi ao tặng nhau mà quên mất tiu vậy hề còn nhớ anh không vậy chú ĐỨC

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Anh em ở Huế post thêm thắng cảnh Huế để quảng bá Anh em các miền nhân dịp Festival này luôn nè. " Huế ơi, Quê Mẹ của ta ơi!"

thaiduykha

Báo danh đây cụ
Báo cáo hết !!!!
bác luongdd sắp tới em có chuyến công tác ra Hà Nội alo bác giao lưu nhé

thaiduykha

anh Đức ơi, chuyến này em sẽ cố gắng tham gia cùng giao lưu cùng anh em .
thanks bác Đức

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
thông báo tin quan trọng
để chào mừng ace thành viên phía bắc và phía nam của diễn đàn chaomao.org đến với hội thi tiếng hót chim chào mào hội quán sinh vật cảnh tp đà nẵng mở rộng lần I.thay mặt ban tổ chức ông phạm nguyễn vũ bảo dành tặng cho ace phía bắc và phía nam 2 phiếu tham dự hội thi của hội quán.mong ace đến và mang theo những chú chim yêu về tham dự hội thi...........thân ái

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chỉ còn 20 ngày nữa là bùm...bùm rồi! Anh em nhanh chân vào đăng ký nào! hehe....

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
thông báo tin quan trọng
để chào mừng ace thành viên phía bắc và phía nam của diễn đàn chaomao.org đến với hội thi tiếng hót chim chào mào hội quán sinh vật cảnh tp đà nẵng mở rộng lần I.thay mặt ban tổ chức ông phạm nguyễn vũ bảo dành tặng cho ace phía bắc và phía nam 2 phiếu tham dự hội thi của hội quán.mong ace đến và mang theo những chú chim yêu về tham dự hội thi...........thân ái
Tặng có 2 phiếu tham dự sao đủ Nam ơi. Nói A Vũ tặng ít nhất 10 đến 20 phiếu chứ tặng gì 2 phiếu AE ai còn ai mất :)
Nam nói AE ORG cảm ơn A Vũ đi :D

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
thông báo tin quan trọng

Thay mặt ae chaomao.org tham gia đợt off nhân dịp Festival Huế và lễ 30/4 tại Đà Nẵng gửi lời cảm ơn đến BTC Hội thi tiếng hót chào mào hội quán sinh vật cảnh TP Đà Nẵng mở rộng lần I.
Chúc Hội thi thành công tốt đẹp.

Thân chào/chaomao_mduc

Sửa lần cuối:
Đoàn em đi Huế (Danh sách chưa đầy đủ) , các bác dành cho em một vé ở Đà nẵng nhé !!!!!!!!!!!!!
N
Nhất Sơn CLB Sơn tịnh _Q ngãi
ĐT: 0945010104
Thanks!:rolleyes:

bemaap

Chào Mào Danh Dự
Chỉ giao lưu với ae Huế vào chiều 28/4 (sau cuộc thi) vì đã đặt phòng khách sạn ở ĐN kín rùi khó thay đổi địa điểm. Ra Huế mà ở lại thì quay về ĐN ae chỉ có ra đường ngủ vì dịp lễ này khó thuê được ks lắm Tom à. AE Huế cố gắng sắp xếp vào ĐN tham gia cùng mọi người và xem pháo hoa luôn nhé. Hẹn gặp các ae tại Huế.

Thân.
AE về miền Trung tham gia hai lễ hội lớn Festival làng nghề truyển thống,hội thi chim Festival chim chào mào Huế-2013 và đêm pháo hoa Đà Nẵng.Đã về Huế tham gia lề hội Festival làng nghề truyền thông mà khg tham gia đem khai mạc lễ hội 27.4.2013 thì thật là phí đó ae ơi.
Theo chương trình đón tiếp hội thi Festival chim chào mào HUế 2013 thì đón quý ae vào chiều 27.4 giao lưu tiệc rượu cùng quý ae ,19h cùng ngày mời quý ae tham dự khai mạc Festival làng nghề truyền thống Huế tại Bia Quốc Học

phòng ngủ BTC đã bố trí xong xuôi rất gần với điểm khai mạc và khu vực thi chim là trường Hai Bà Trưng

Cuộc giao lưu Festival chim chào mào Huế-2013 sẽ tổ chức vào lúc 7h ngày 28.4 và chương trình giã bạn vào buổi trưa cùng ngày.
Hii mình nghe thông tin ae ở lại Đà Nẵng về vào sáng 28.4 thì thật là bất công cho ae Huế chùn tôi,ae chúng tôi đã và rất mong mõi quý ae về Huế với tất cả tấm chân tình để ae hàn uyên tâm sự mà bao năm tháng chỉ biết qua DĐ.
Nếu đã đặc phòng thì ae để đó về với Huế chỉ một mà thôi rồi ae quay Đà Nẵng vẫn có phòng ngủ đẻ xem pháo hao mà hehehe.
Cụ Đức cùng ae Quảng Nam tháp tùng cùng đoàn phía Nam về Huế luôn nhé.Nếu đoàn của cụ khg có mặt đêm 27.4 thì nói có sách mách có chứng khg bao bemaap nhìn mặt mấy cụ nữa đâu nhé.
Một lần nữa rất mong và tha thiết quý ae lưu chân ở Huế một đêm khai mạc festival làng nghề truyền thống Huế 2013.
thânks
Bemaap.

tosudoc

a bé maap chu đáo quá !
Chuyến này trọng trách lớn cho các cụ rồi. Ngày còn khá dài nhưng mau đến lắm đó. Theo lời Cụ bé mập thì theo em bác Đức, anh Vinh Huy và cũng 1 số anh em khác mod _ cm danh dự các kiểu hãy họp lại và lên 1 hay những phương án chứ em thấy chưa phương án nào được thống nhất và lên danh sách rỏ ràn. em thì các bác có lòng em sẽ có ruột chắc luôn haaaaaa