Chạy theo phong trào hay là niềm đam mê thật sự

nam lukas

mình đang thuần 1 em Huế, khoảng 3,5 mùa rừng! Mình nuôi từ khi vào cám đến giờ dc 08 tháng, thì 06 tháng mới bắt đầu hót, rồi chỉ thỉnh thoảng lắm mới hót trong 1 tháng tiếp theo. Có nhiều lúc mình thiếu kiên nhẫn thật, nhưng do ngay từ đầu thấy dc tố chất & đam mê, nên kq tháng thứ 8, để riêng với các chim đấu khác, hót liên tục, dù chưa to lắm, tiếng quát thì to rồi! Sướng rơn! Hiện tại, vẫn lông rừng, ko chịu thay.
Hy vọng chim sẽ thay lông trong 4 tháng còn lại (tròn 1 năm nuôi) & khoảng 1/2 năm sau, sẽ cho đi giàn/cội/trường dần.
Đúng là ko đam mê, thì ko thể nuôi được MỘC TINH già rừng thành chiến binh được!
Cảm ơn bác chủ thớt!
thân,

nam lukas

hy vọng có dịp được giao lưu, gặp, học hỏi kinh no. của bác "chaomaohue" tại Huế!
trân trọng,

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Mình cũng cầm vài con thuần, nuôi 1 thời gian cũng có tình cảm nhưng thấy thiếu thiếu cái gì đó, hiện giờ đang chăm 2 em bổi, 1 em 1 năm, 1 em 4 tháng lồng, thấy nó dạn dĩ và thay đổi hàng ngày, mỗi lần dợt cội lại thấy những nét mới, hình như đã tìm thấy cái thiếu thiếu đó. Hành trình vẫn đang đi tìm thêm bổi tinh, mục đích 1-2 con/năm, luôn luôn canh me :)
Thân,
Bữa nào gặp em, chuyển cho nguyên 1 cặp bổi Cọp... Để tìm những gì thấy thiếu thiếu. Và giật mình khi thấy những cái bất ngờ nhé. Hehhe

sonbt

Bữa nào gặp em, chuyển cho nguyên 1 cặp bổi Cọp... Để tìm những gì thấy thiếu thiếu. Và giật mình khi thấy những cái bất ngờ nhé. Hehhe
Thôi chuyển cho em đi anh Nguyễn. Em thì ko chơi chim non lên thôi. hi hi

anhtuanhp

Dù mục đích chơi là gì đi nữa khi đã cầm con chim về thì nên chăm sóc tử tế. Con chim cũng giống con người đúng k các bác,khi con chim đã cảm nhận đc tc của ng nuôi giành cho nó thì n sẽ k phụ lòng đâu. Thân.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
1 hình thức làm bổi Huế giá cao đây, tay này chuyên săn giải , ko phải đam mê :D
Trời,Huế thì ae chơi lâu nay rồi mà,bổi Huế giá cao thì nó phải tương xứng với giá trị người mua anh ơi. Ko mua bổi vớ vẩn giá cao đau. Bổi nhưng phải cọ xát ở cội rồi nhé. Hehe.Nuôi bổi là nuôi cho đáng lun ko thì ko ra gì tức anh ách ah.

kinhdoanh8984

Mình khoái chơi bổi tinh, lâu rồi vào đọc lại bài của ông bạn già mà thấy suy ngẫm quá!!!

Hoàng Nguyên

Xét cho cùng thì đam mê hay phong trào cũng là một cách chơi. Miễn sao được thoải mái tâm hồn là được. Ngắn hạn hay dài hạn chẳng là vấn đề.
P/s : Tôi thích những anh chơi phong trào vì dễ mua được chim hay từ những anh chàng này :D