Chào mào bông đẻ của Dungqn

dungqn

Nhanh thật, chim non mới nở chưa được chục ngày mà nay đã chuyền. Lứa nầy chim nở 1 con, mồi tươi đầy đủ nên bố mẹ dồn sức nuôi con nên chóng lớn thật. Đang chu du SG nên chưa có hình. Sẽ có hình chim con sau.

dungqn

Rất tiếc, lứa nầy chỉ nở 1 con, chưa thấy tí bông nào, hy vọng chim trống, chim chuyền hơn tuần. Mẹ đã đẻ trở lại.
Các bạn xem đoán thử trống hay mái:

cop con

Chú chim con này xem hình: đầu to, có lông tơ sau gáy, mặt chim dữ, kết luận 80% là chim trống và tương lai là chim đẹp
Ko biết nhận xét vậy có đúng ko, chỉ là nhận xét theo kinh nghiệm cá nhân.
Thank chủ thớt.

chaomaotd

Chủ Top cho hỏi chim dùng cám gì vậy? có bổ sung thêm chất khoáng không? ?Chim mình ghép nó đẻ dợt đầu được 2 trứng nhưng đẻ ở ngoài tổ mình nghĩ chắc do thiếu chất nên chim cố tình bỏ, giờ thấy nó tha rác làm tổ trở lại ko biết có nên cơm nên cháo gì ko.

dungqn

Chủ Top cho hỏi chim dùng cám gì vậy? có bổ sung thêm chất khoáng không? ?Chim mình ghép nó đẻ dợt đầu được 2 trứng nhưng đẻ ở ngoài tổ mình nghĩ chắc do thiếu chất nên chim cố tình bỏ, giờ thấy nó tha rác làm tổ trở lại ko biết có nên cơm nên cháo gì ko.
Mình cho ăn cám Ba vì thêm trứng gà. Chim đẻ thì trộn thêm premix khoáng để bổ sung canxi. Trái cây, mồi tươi lúc nào cũng đầy đủ. chúc bạn thành công.

chaomaotd

Mình cho ăn cám Ba vì thêm trứng gà. Chim đẻ thì trộn thêm premix khoáng để bổ sung canxi. Trái cây, mồi tươi lúc nào cũng đầy đủ. chúc bạn thành công.

Bạn chia sẽ thêm premix khoáng loại gì luôn nhé! tại có rất nhiều mình ko biết chính xác loại nào, sử dụng ra sao? muốn hiểu rỏ để áp dụng cho chim nhà và đở mất công thử nghiệm. Cảm ơn và chúc bạn một ngày vui.

dungqn

Nếu bạn ở TP HCM thì mua super mix 214 hiệu Gấy vàng, các tỉnh thì mua Premix khoáng cho gia súc gia cầm. Mua ở các tiệm thuốc thú y.

dungqn

Chú cm mào con nay đã lớn rồi, mẹ vẫn còn mớm mồi:

Lứa 2 năm 2014:

Hy vọng sẽ có tí bông!