Chào mào bông đẻ của Dungqn

quang tran

bác sướng thế . nuôi đẻ thế này ai cũng mơ ước @@
Cảm giác rất là sướng, cũng giống như đi bẩy chim vậy, đủ các cung bậc cảm xúc!
Sau hơn 1 năm, nhà mình cũng đã có lứa đầu tiên nở được gần 01 tuần, đẻ 3 quả nở luôn 3 chú, nhìn rất yêu!

thai

sướng khi nhìn thấy chim đẻ mà còn sướng là vì chim trống nhót avira rất sung đúng ko các bác @@ nhìn các bác nuôi sinh sản mà thèm vãi . mong các bác update thường xuyên cho ae chiêm ngưỡng @@ thân

dungqn

Lứa thứ 2 sắp chào đời mà chim con lứa đầu vẫn theo mẹ mớm mồi, thế là mình nhờ vú nuôi chăm con vậy:

Các bạn nuôi cm đẻ lưu ý phải tách con trước khi lứa sau nở.

dungqn

Hôm nay, chim con đầu tiên của lứa 2 đã nở, chắc mai nở hết. Chim mới nở nên mẹ ham con đánh dữ quá nên ko chụp hình được.

huyluong

mình cũng nuôi đẻ mà chưa thành công thấy bạn nuôi thành công mình ham quá. Ko biết là gần hết mùa sinh sản chào mào chưa ?

huutuanqc

Bạn ở đâu, mình ở Quảng Ngãi. Ý bạn là hỏi chim mái thuần đã đẻ hay hỏi mái con. Nếu mái con thì OK.
Mái con ak. Bạn ở QN chỗ nào vậy.mình thì ở trong tphcm lận.Cũng ở gần mấy ông anh là dân Quãng Ngãi lun^^

dungqn

Hôm nay chính thức nở 3 con, chim mẹ ham con quá nên chưa dám chụp hình. Hẹn các bạn vài hôm nữa. Hy vọng có tí bông!

dungqn

mình cũng nuôi đẻ mà chưa thành công thấy bạn nuôi thành công mình ham quá. Ko biết là gần hết mùa sinh sản chào mào chưa ?
Nếu bạn ở miền trung thì chưa hết mùa sinh sản đâu. Năm ngoái đến tháng 8 chim mình mới hết đẻ. Cố gắng lên bạn.

dungqn

Hình ảnh 3 chú chim con:

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/zboxaBOWQ7Q" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

dungqn

Clip mẹ chăm con

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/zboxaBOWQ7Q" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>