Cho em xin một cái tên !

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Tình hình là em đang xây dựng một quán cafe phục vụ cho các anh em có thú chơi "Chim Cảnh" nhưng chưa biết đặt tên gì cho phù hợp, anh em nào ghé ngang cho em xin 1 cái tên, em xin chân thành cảm ơn !

Đặt điểm của quán : Có một thác nước nhỏ, một suối nước chảy dài, có vài tảng đá nghệ thuật, có vài tán cây... và đặt biệt đó là nơi trưng bày những cây Xanh mang đậm chất Bình Định và một điều ko thể thiếu đó là một giàn chim đủ vị trí cho 180 lồng chuẩn 68 khoảng cách 60-65cm/1 lồng

Địa điểm : Tọa lạt ngay ngả ba đường DC8 & CN13 quận Tân Phú - Tp.HCM

bin_ballad

với quang cảnh tự nhiên như vậy anh nên chọn là Vô Thường quán :)) hì! em thích cái tên đó

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Cafe chim kiểng Hội Ngộ được không bác, dễ nhớ.

Thân, black_fish9402

Cảm ơn bác đã cho em ý kiến, điều em mong muốn đó là một cái tên mang đậm chất thiên nhiên,nhưng phải nói lên tính chất của loài chim Chào Mào, nghĩ vài ko ra... buồn quá đi

caube1002

Tình hình là em đang xây dựng một quán cafe phục vụ cho các anh em có thú chơi "Chim Cảnh" nhưng chưa biết đặt tên gì cho phù hợp, anh em nào ghé ngang cho em xin 1 cái tên, em xin chân thành cảm ơn !

Đặt điểm của quán : Có một thác nước nhỏ, một suối nước chảy dài, có vài tảng đá nghệ thuật, có vài tán cây... và đặt biệt đó là nơi trưng bày những cây Xanh mang đậm chất Bình Định và một điều ko thể thiếu đó là một giàn chim đủ vị trí cho 180 lồng chuẩn 68 khoảng cách 60-65cm/1 lồng

Địa điểm : Tọa lạt ngay ngả ba đường DC8 & CN13 quận Tân Phú - Tp.HCM
em góp ý thế này. bác lấy ý tưởng gì để mở quán và mục đích mở ra là để làm gì thì bác đặt cái tên sao cho no hội ngộ đủ 2 thứ đó là ok
Ví dụ như: ý tưởng là mở 1 quán cafe vừa để kinh doanh, vừa để à nơi anh chim chóc tụ họp
mục đích là kiếm xiền và là nơi tụ họp vui vẻ
và cái tên của nó sẽ là: cafe hội quán.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Thế ah. Nếu mà chim chào mào thì có đây WIT & WIU hoặc là TRÌU WIT

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
em góp ý thế này. bác lấy ý tưởng gì để mở quán và mục đích mở ra là để làm gì thì bác đặt cái tên sao cho no hội ngộ đủ 2 thứ đó là ok
Ví dụ như: ý tưởng là mở 1 quán cafe vừa để kinh doanh, vừa để à nơi anh chim chóc tụ họp
mục đích là kiếm xiền và là nơi tụ họp vui vẻ
và cái tên của nó sẽ là: cafe hội quán.

Em là dân Xây Dựng, vì tình hình kinh tế khủng hoảng những năm vừa qua công việc lát đát, đặt biệt là 2 năm gần đây hầu như là chơi ko và vì lòng đam mơ nên mới nông nổi.... Hi vọng được anh em ủng hộ !!!

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Em là dân Xây Dựng, vì tình hình kinh tế khủng hoảng những năm vừa qua công việc lát đát, đặt biệt là 2 năm gần đây hầu như là chơi ko và vì lòng đam mơ nên mới nông nổi.... Hi vọng được anh em ủng hộ !!!

Bác là dân xây dựng ah, Mình dân nội ngoại thất đây. Khakhakha để mình thiết kế cho cái lồng chim.

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Bác là dân xây dựng ah, Mình dân nội ngoại thất đây. Khakhakha để mình thiết kế cho cái lồng chim.

Cảm ơn bác nhiều ! em cũng đã lên thiết kế 2 lồng Avi hình tam giác vuông cân,cạnh huyền bo tròn,1 là để mấy Chú mấy bác cảm thấy con chim nào của mình ko ưng ý nữa mà cũng ko thể xa rời chúng thì có thể thả vào đây,hằng ngày đến chơi vẫn được nhìn ngắm, còn 1 lồng để chim em tập lực !

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Vừa rồi vào tham gia hội Cầu Xéo mình ở ngay gần đó KS Thái Sơn Dương đường DC9, đó là ông anh mình vào đấy làm ăn
Theo mình thì bạn đạt tên quán là: HỘI QUÁN CHÀO MÀO DC8 Bạn thấy OK không

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Anh em góp ý rất nhiều và có nhiều tên hay
Theo mình là Bác tham khảo và tự nghĩ ra 1 tên nào đó hoặc nhờ người 1 người chơi chim hợp tuổi của mình cho 1 cái tên bất kỳ theo mình thì sẽ thuận buồm xuôi gió
Còn cái quan trọng là phong cách kinh doanh của mình có thu hút đc anh em chơi chim hay ko?
Chúc Bác làm ăn phát đạt và thu hút đc nhiều nghệ nhân chim cảnh hehe
Mình cũng góp ý bạn là THIÊN SƠN MIỀU-CAFE HỘI QUÁN

ncmask86

theo mình thì bác cứ dựa vào "đặc tính" chào mào và vị trí cúa quán mà đặt. quán có lồng thêm vào địa chỉ ae dễ nhớ dễ tìm...và tất nhiên dễ đến (điều quan trọng nhất)

N

namkiet

Guest
tên quán là CHÀO MÀO KẾT NỐI VÀ ĐAM MÊ !
Thân Tuấn

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Cảm ơn bác đã cho em ý kiến, điều em mong muốn đó là một cái tên mang đậm chất thiên nhiên,nhưng phải nói lên tính chất của loài chim Chào Mào, nghĩ vài ko ra... buồn quá đi
Bạn đặt tên là TRÀM CHIM, 2 góc trên của bảng hiệu bạn vẽ 2 con CM lên đó như vậy vừa ngắn gọn vừa ý nghĩa. Thân chào!