Cho em xin một cái tên !

lamgiadat

wa quan bac nghe gioi thieu hoanh trang qua.quan ten KHE XANH di,day cung la 1 ten dia danh noi tieng ve chim

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
wa quan bac nghe gioi thieu hoanh trang qua.quan ten KHE XANH di,day cung la 1 ten dia danh noi tieng ve chim

Cảm ơn bác ! em đã cố gắn quy tụ khung cảnh thiên nhiên để có một không gian hài hòa,trong lành... Hi vọng mọi người đến đây sẽ thích thú !

7love

bác viết tất cả ý kiến của cả nhà rồi tung lên bác nhặt đc cái nào thì đặt tên như thế cho rồi chứ nhiêu tên thế thì biết chọn tên nào??

laohacrom

Một quán cafe dợt chim ko nhất thiết cái tên phải liên quan đến chim , một quán cafe khung cảnh thơ mộng như thế : có thác có suối,cỏ cây hoa lá , có chim chóc líu lo , buổi sáng dợt chim, vậy còn buổi chiều và buổi tối làm gì ? Tên quán phải là 1 cái gì đó gần gũi với tất cả mọi người ,phục vụ được nhiều đối tượng ,muốn gì thì muốn bác là dân kinh doanh ,đam mê chim nhưng lợi nhuận lại là việc sống còn .
Các cái tên : Cát Đằng, Thượng Uyển , Cổ Mộc là những cái tên như thế bác suy nghĩ thêm về hướng này nhá, đừng sa đà quá vào vấn đề chim mà bỏ quên những vấn đề khác .
Cái tên cafe Việt rất đẹp, nhưng sẽ đẹp hơn nếu nó xuất hiện trước khi có sự ra đời của 1 loại cafe như thế, mà bác thì chắc là ko làm quãng cáo cho người ta
Nghề mình cũng liên quan mật thiết với nghề của bác : kts là tên của nghề của mềnh đó hê hê

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Một quán cafe dợt chim ko nhất thiết cái tên phải liên quan đến chim , một quán cafe khung cảnh thơ mộng như thế : có thác có suối,cỏ cây hoa lá , có chim chóc líu lo , buổi sáng dợt chim, vậy còn buổi chiều và buổi tối làm gì ? Tên quán phải là 1 cái gì đó gần gũi với tất cả mọi người ,phục vụ được nhiều đối tượng ,muốn gì thì muốn bác là dân kinh doanh ,đam mê chim nhưng lợi nhuận lại là việc sống còn .
Các cái tên : Cát Đằng, Thượng Uyển , Cổ Mộc là những cái tên như thế bác suy nghĩ thêm về hướng này nhá, đừng sa đà quá vào vấn đề chim mà bỏ quên những vấn đề khác .
Cái tên cafe Việt rất đẹp, nhưng sẽ đẹp hơn nếu nó xuất hiện trước khi có sự ra đời của 1 loại cafe như thế, mà bác thì chắc là ko làm quãng cáo cho người ta
Nghề mình cũng liên quan mật thiết với nghề của bác : kts là tên của nghề của mềnh đó hê hê

Oh ông anh KTS ah. Em Kien Truc Noi That HCM đây. Chắc anh có kinh nghiệm thiết kế lồng chim lâu năm kekeke

nghethienan hue

Tình hình là em đang xây dựng một quán cafe phục vụ cho các anh em có thú chơi "Chim Cảnh" nhưng chưa biết đặt tên gì cho phù hợp, anh em nào ghé ngang cho em xin 1 cái tên, em xin chân thành cảm ơn !

Đặt điểm của quán : Có một thác nước nhỏ, một suối nước chảy dài, có vài tảng đá nghệ thuật, có vài tán cây... và đặt biệt đó là nơi trưng bày những cây Xanh mang đậm chất Bình Định và một điều ko thể thiếu đó là một giàn chim đủ vị trí cho 180 lồng chuẩn 68 khoảng cách 60-65cm/1 lồng

Địa điểm : Tọa lạt ngay ngả ba đường DC8 & CN13 quận Tân Phú - Tp.HCM
theo mình quán mới mở mà đặt mấy tên bt thi quá bt .hãy đăt một cái tên thât sốc mới gây chú ý đến mọi người dc ,đây là ý kiến của mình
Nếu bạn mở quán để dợt các loài chim thì đật là :ring of the birds,tam dịch (sàn đấu của các loại chim)
Còn nếu mở chào mào không thì đặt là :ring chaomao(sàn đấu chào mào)
ĐƠN GIẢN MÀ HIỆU QUẢ

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Dear Chú Việt,
Theo anh thấy anh em trên diễn đàn đã gợi ý cho chú rất nhiều tên hay và ý nghiã : Chào Mào Việt, Hội Ngộ, Hội Quán Chaò Mào, Wit & Wiu,......Việc đặt tên như thế nào cuối cùng cũng từ chỗ quyết định của chú. Làm sao tên gọi phù hợp với đối tượng khách hàng và mô hình kinh doanh quán. Cho nên việc bây giờ là chú phải tự sàng lọc lại vaì tên thích hợp từ nguồn gợi ý cuả anh em. Và một lần nữa nhờ anh em chọn một trong những cái tên mà chú tâm đắc để có được một tên hay như ý. Xong việc naỳ chú còn rất nhiều việc khác phải làm nên không thể ngày nào cũng chờ đợi một tên mới hay hơn.
Vài lời góp ý, chúc chú sớm chọn được tên hay cho quán.
Thân chào, tinatino

chuột

theo thiết kế của quán có cỏ cây hoa lá thác nước chim cò đầy đủ ,mình cũng mạo muội góp 1 cái tên để bạn tham khảo (Tâm Hồn Việt)cái tên này không nói riêng về 1 thứ nào cả mà nó bao quát về con người việt tao nhã ,thanh lịch thơ mộng yêu thiên nhiên ..... nói chung có rất nhiều thứ để suy ngẫm .chúc bạn chọn được 1 cái tên hay ý nghĩa cho quán của mình

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Dear Chú Việt,
Theo anh thấy anh em trên diễn đàn đã gợi ý cho chú rất nhiều tên hay và ý nghiã : Chào Mào Việt, Hội Ngộ, Hội Quán Chaò Mào, Wit & Wiu,......Việc đặt tên như thế nào cuối cùng cũng từ chỗ quyết định của chú. Làm sao tên gọi phù hợp với đối tượng khách hàng và mô hình kinh doanh quán. Cho nên việc bây giờ là chú phải tự sàng lọc lại vaì tên thích hợp từ nguồn gợi ý cuả anh em. Và một lần nữa nhờ anh em chọn một trong những cái tên mà chú tâm đắc để có được một tên hay như ý. Xong việc naỳ chú còn rất nhiều việc khác phải làm nên không thể ngày nào cũng chờ đợi một tên mới hay hơn.
Vài lời góp ý, chúc chú sớm chọn được tên hay cho quán.
Thân chào, tinatino

Cảm ơn anh Tâm !

A ba

Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi tí?Chào Mào trưa nào e cung cho tắm nước vậy có tốt ko vậy?Cám ơn các Bác nhiều.

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi tí?Chào Mào trưa nào e cung cho tắm nước vậy có tốt ko vậy?Cám ơn các Bác nhiều.
Chim em ngày nào cũng tắm, tắm buổi trưa thì ko ảnh hưởng nhưng phơi nắng vào buổi trưa thi tốt ! Chào mừng bác gia nhập diễn đàn Chaomao_ORG !