Cho em xin một cái tên !

chaugiathuan1

Vườn Chim....Đam Mê....Phong Cách....Huynh Đệ....vài cái tên .... bạn tham khảo
Khi nào khai trương nhớ quảng cáo và PR rầm rộ lên nha bạn :p

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Tình hình là em đang xây dựng một quán cafe phục vụ cho các anh em có thú chơi "Chim Cảnh" nhưng chưa biết đặt tên gì cho phù hợp, anh em nào ghé ngang cho em xin 1 cái tên, em xin chân thành cảm ơn !

Đặt điểm của quán : Có một thác nước nhỏ, một suối nước chảy dài, có vài tảng đá nghệ thuật, có vài tán cây... và đặt biệt đó là nơi trưng bày những cây Xanh mang đậm chất Bình Định và một điều ko thể thiếu đó là một giàn chim đủ vị trí cho 180 lồng chuẩn 68 khoảng cách 60-65cm/1 lồng

Địa điểm : Tọa lạt ngay ngả ba đường DC8 & CN13 quận Tân Phú - Tp.HCM

Có phải Việt em Vũ không? Theo mình bạn lấy tên quán là: Chào mào Việt

Slogan: Kết nối đam mê!

tuanbi

Bạn làm vậy dc lắm đấy , ae ở khu vưc tân phú và lân cận ngày càng chơi cm nhiều ,hội cầu xéo sáng chủ nhật thì nhiều ae quá hok có chổ để xe nữa , cội Tây Thạnh , cội Lê Gia khi nay thấy ít ae chơi chào mào tới dợt , địa điểm của bạn gần cho ae ở khu vực Vĩnh Lộc , kcn Tân Bình ...
khu vực này thuộc p Sơn Kỳ , theo ý riêng của mình bạn lấy tên "Chào mào Sơn kỳ"

nguyenhaiabc

Not Alone
Mình có 1 cái tên xin góp ý với BácTên Quán : Xứ Nẫu
Do sự phát triển của xã hội Đàng Trong, năm 1726, chúa Nguyễn Phúc Chú (1697-1738) cử Đại ký lục chính danh Nguyễn Đăng Đệ quy định phạm vi, chức năng của các đơn vị hành chính. Các đơn vị hành chính như “Thuộc”, “Nậu” bị xóa bỏ. 

Khái niệm thành tố chung cấp hành chính “Nậu” được biến nghĩa dùng để gọi người đứng đầu trong đám người nào đó và sau này dùng để gọi đại từ nhân xưng ngôi thứ ba. 

Từ “Nậu” không xuất hiện độc lập mà chỉ có mặt trong các tổ hợp danh ngữ: 
Ví dụ:

-Mất chồng như nậu mất trâu
Chạy lên chạy xuống cái đầu chôm bơm.
- Tiếc công anh đào ao thả cá
Năm bảy tháng trời nậu lạ tới câu.
- Ai về nhắn với nậu nguồn
Mít non gởi xuống cá chuồn gởi lên. 

Từ chữ “Nậu” ban đầu, phương ngữ Phú Yên-Bình Định tỉnh lược đại từ danh xưng ngôi thứ ba (cả số ít và số nhiều) bằng cách thay từ gốc thanh hỏi. Ví dụ: Ông ấy, bà ấy được thay bằng: “ổng”, “bả”. Anh ấy, chị ấy được thay bằng: “ảnh”, “chỉ”. 

Và thế là “Nậu” được thay bằng “Nẩu”. 

Nẫu đã đi vào ca dao Bình Định, Phú Yên khá mượt mà, chân chất:

Ai về sông núi Phú Yên
Cho nẫu nhắn gở nỗi niềm nhớ quê

hung98

bác không kiếm đc cái tên nào hả ... vậy lấy tên Vô Danh Quán đi :D

ducthitran

Trước giờ mình củng mơ ước mở 1 quan cafe chim cảnh, có 1 cai tên thế này bạn xem được không "Bầu Trời Xanh":D

nicdeu1

Trước giờ mình củng mơ ước mở 1 quan cafe chim cảnh, có 1 cai tên thế này bạn xem được không "Bầu Trời Xanh":D
Các bác đặt nhiều tên quá khó chọn lắm. Lấy bố cái tên thật to CHÀOMÀO.ORG cho nó nhanh. Thep ý em là vậy đó, đầy đủ cả ý nghĩa, vùng miền và những gì các bác mong muốn. Thân

chaomaogialai

Tình hình là em đang xây dựng một quán cafe phục vụ cho các anh em có thú chơi "Chim Cảnh" nhưng chưa biết đặt tên gì cho phù hợp, anh em nào ghé ngang cho em xin 1 cái tên, em xin chân thành cảm ơn !

Đặt điểm của quán : Có một thác nước nhỏ, một suối nước chảy dài, có vài tảng đá nghệ thuật, có vài tán cây... và đặt biệt đó là nơi trưng bày những cây Xanh mang đậm chất Bình Định và một điều ko thể thiếu đó là một giàn chim đủ vị trí cho 180 lồng chuẩn 68 khoảng cách 60-65cm/1 lồng

Địa điểm : Tọa lạt ngay ngả ba đường DC8 & CN13 quận Tân Phú - Tp.HCM

vậy thì bác đặt quán là: Chưa Đặt tên đi

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Có phải Việt em Vũ không? Theo mình bạn lấy tên quán là: Chào mào Việt

Slogan: Kết nối đam mê!

Dạ đúng rồi,em là Việt em anh Vũ, Anh Đoán biết anh Vũ em hả ? Cảm ơn anh Đoán cho em một cái tên cũng rất ý nghĩa,em sẽ cân nhắc cái tên này !

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Các bác đặt nhiều tên quá khó chọn lắm. Lấy bố cái tên thật to CHÀOMÀO.ORG cho nó nhanh. Thep ý em là vậy đó, đầy đủ cả ý nghĩa, vùng miền và những gì các bác mong muốn. Thân

Bác đặt luôn tên "CHAOMAO.ORG" đi

Cảm ơn hai Bác đã cho ý kiến ! Nhưng cái tên này là độc quyền của diễn đàn em ko dám, anh em ORG ném đá chết em ! hjjjjj

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Em xin chân thành cảm ơn sự nhiệt tình đóng góp ý kiến của các Bác đã cho em những cái tên rất ý nghĩa, rất sâu sắc ... Và cuối cùng em có 3 cái tên đang phân vân, một lần nữa xin mấy Bác cho ý kiến ! cảm ơn mấy Bác rất nhiều !

Tên thứ nhất là ý kiến của bác Đoán : "Chào mào Việt"
Tên thứ hai là ý kiến của một người bạn : "New Day" ( ngày mới )
Tên thứ 3 là ý kiến của một tiền bối : " Quế Lâm" ( là một địa danh nối tiếng của Trung Hoa, Quế Lâm có nghĩa là rừng Quế cảnh đẹp ở đây như một thiên đường )

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Quế Lâm cũng trùng với 1 loài chim nên làm mất đi hình tượng Chào mào mà bạn muốn.nếu mình mở quan thì
1/ Đệ nhất Thiên Điêu hoặc Đệ Nhất Điêu
2/ Cu Rảnh Quán (Ai rảnh thì mới ghé dợt chim được chứ)
3/ Thiên Thai Quán (nếu phong cảnh đẹp và muốn đề cao về khung cảnh òf quán)

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Quế Lâm cũng trùng với 1 loài chim nên làm mất đi hình tượng Chào mào mà bạn muốn.nếu mình mở quan thì
1/ Đệ nhất Thiên Điêu hoặc Đệ Nhất Điêu
2/ Cu Rảnh Quán (Ai rảnh thì mới ghé dợt chim được chứ)
3/ Thiên Thai Quán (nếu phong cảnh đẹp và muốn đề cao về khung cảnh òf quán)