Chuẩn bị trước thi đấu

ae e nên nhiệt tình như hai bac copen & hvkt_87. thanks hai bác! chúc hai bác chim cò luôn căng cứng & sưu tập nhiều nhiều giải thưởng!!!

thai sanh

Tại ở em mà thấy có cuộc thi ở cội nào, là ae mang chim ra làm quen cội đó một thời gian ngắn trước ngày thi, cũng có một số chú chào mào chơi quen cội, cội này thì chơi đã lắm qua cội khác nó sụi sụi thế nào ấy.

có thể những chú chim như bạn nó là quen trường rồi!nếu hội thi họ lấy sân trường học hay địa điểm không thể đem chim đến trước là mấy em này thua rồi

vinhdq

Để chim hạn chế rỉa lông thì giai đoạn thay lông là rất quan trọng, bạn vào đọc các topic trong diễn đàn về vấn đề chăm lông , sau khi lông lá đã hoàn thiện thì bạn phải cho chú chim của bạn bước ngay vào giai đoạn tập lực và phơi nắng buổi sáng , tập lực ở đây sẽ giúp chim của bạn ôm lông , và có thể lực tốt hơn.Tập lực là rất quan trọng cho việc chim ôm lông. Nguyên nhân mà chim hay rỉa lông đó là do chim vẫn còn chưa xong lông , chúng phải rỉa để bóc lớp ống ở lông , thứ 2 là do chế độ tám táp cho chim của bạn không đều , khi thì sáng , khi thì chiều , sẽ làm cho chú chim khi ra trường mà thấy đồng đội xỉa lông thì sẽ xỉa lông theo là chuyện bình thường .Nhưng mà mới chủ nhật vừa rùi mình xem giải Hà nội mở rộng thì không trừ điểm xỉa lông , cứ mỏ đều là ok , có em 394 làm mình nhớ mãi , chắc chả bao giờ quên , em ấy 2 lần đá bê len ti , và đề thắng , được phong luôn biệt hiệu là cao thủ sút phạt , em ấy rỉa lông đến tận vòng thứ 10 , cứ xỉa cái lại hót cái , trông mà bùn cười :D nhưng lại vào rất sâu :D . Mình có chút kn , bạn tham khảo coi có ổn không :D
Thi trong Miền Nam mà xỉa lông ở vòng vòng 3 ,4 là lên đường đấy, không sút 11m được đâu.
Thân!

hvkt_87

Thi trong Miền Nam mà xỉa lông ở vòng vòng 3 ,4 là lên đường đấy, không sút 11m được đâu.
Thân!
Mình thì cũng nghĩ như thế , nhưng đợt vừa rùi chim thay lông , nên BGK hình như là bỏ qua cái vụ xỉa lông hay sao ấy , cứ ra mỏ đều là ok :D

copden

-Chim rỉa lông mà vẩn đấu ra mỏ đều thì tùy trường hợp mà loại chứ bạn. Nếu gặp bảng chim đấu căng con nào củng như con nào thì rỉa lông có nghỉa là thái độ thi đấu kém nhưng rỉa 1 cái mà thời gian trước và quan trọng là thời gian còn lại của vòng đấu chim căng ra mỏ đều thái độ hung hản thì củng tùy trọng tài. Nói chung yếu tố trọng tài trong những tình huống này khá quan trọng
- Với mình thì chim bỏ đấu thái độ sợ ko ra giọng thì nên loại (con phân tích thế nào là sợ thế nào là bỏ đấu thì tùy theo quan điểm của mổi người) và tùy theo từng vòng đấu của cuộc thi