Danh hiệu thành viên

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Leodevincy

Chào mào Việt
Khi tham gia post bài trong diễn đàn, thành viên sẽ được ghi nhận theo từng cấp bậc như bảng mô tả bên dưới. Danh hiệu sẽ được thay đổi cho phù hợp theo từng thời điểm cụ thể.

Làm Tổ0
Trứng Chào Mào100
1 Tuần Tuổi200
Tập Chuyền400
Đã Bay Được800
Tập Hót1200
Sổ Bộng Dài1800
Mới Tập Múa2500
Bung Cánh Xoè Đuôi3500
Hót Suốt Ngày4500
Mồi Đi Bẩy6000
Xách Lồng Đi Thi7000
Top 108000
Top 59000
Giải Khuyến Khích10000
Giải Ba12000
Giải Nhì15000
Giải Nhất20000
Không Có Đối Thủ50000

bien thuy

Là một tân binh trong diễn đàn, thật sựu là khâm phục những hiểu biết của các bậc tiền bối và cảm thấy ở diễn đàn quả có nhiều thông tin lý thú, bổ ích về chào mào. Tham gia diễn đàn này với tinh thần học hỏi nên kinh mong các bậc tiền bối, các anh em chia sẽ và giúp đỡ thằng em tân binh này với nhé. Trân trọng cảm ơn!

Leodevincy

Chào mào Việt
Là một tân binh trong diễn đàn, thật sựu là khâm phục những hiểu biết của các bậc tiền bối và cảm thấy ở diễn đàn quả có nhiều thông tin lý thú, bổ ích về chào mào. Tham gia diễn đàn này với tinh thần học hỏi nên kinh mong các bậc tiền bối, các anh em chia sẽ và giúp đỡ thằng em tân binh này với nhé. Trân trọng cảm ơn!
Đâu có gì phải khách sáo bạn, anh em chơi chào mào ai mà chẳng có lúc bắt đầu, đừng ngại có khó khăn cứ đăng đàn anh em kinh nghiệm rất nhiều - không người này thì người kia sẽ giúp bạn thôi.

Chúc sức khỏe,

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
mình thích nhất cái không có đối thủ ,đến ngày đấy chắc chim mình củng không có đối thủ hi

Khi tham gia post bài trong diễn đàn, thành viên sẽ được ghi nhận theo từng cấp bậc như bảng mô tả bên dưới. Danh hiệu sẽ được thay đổi cho phù hợp theo từng thời điểm cụ thể.

Làm Tổ
Trứng Chào Mào
100
1 Tuần Tuổi
200
Tập Chuyền
400
Đã Bay Được
800
Tập Hót
1200
Sổ Bộng Dài
1800
Mới Tập Múa
2500
Bung Cánh Xoè Đuôi
3500
Hót Suốt Ngày
4500
Mồi Đi Bẩy
6000
Xách Lồng Đi Thi
7000
Top 10
8000
Top 5
9000
Giải Khuyến Khích
10000
Giải Ba
12000
Giải Nhì
15000
Giải Nhất
20000
Không Có Đối Thủ
50000
Chào buổi sáng ace 4rum !!!
Đọc xong top này mình ko bàn luận gì thêm về từng danh hiệu hay thứ tự của các danh hiệu này bởi lẽ khi đưa ra nó chắc BQT cũng đã cân nhắc kỹ và thống nhất như vây .Nhưng mình xin góp ý thêm như thế này nếu thấy có lý thì anh em 4rum cùng BQt thông qua , còn nếu ko được thì cũng ko sao , vì cộng đồng diễn đàn nên theo tổng thể anh em tham gia thì hợp lý nhất nhỉ ??? Thôi ko dài dòng nữa : theo ý kiến các nhân mình nên có thêm những đặc cách cho những bài viết hay + có ý nghĩa đựơc tổng thể ae đánh giá , chắc như vậy cũng sẽ góp phần hạn chế những bài viết mang tính chất "viết cho có" và là động lực cho các thành viên viết thêm những kinh nghiệm hay chia sẻ cùng ae toàn diễn đàn .
vd : thành viên A viết đựoc 75 bài nhưng có đến quá nữa là những bài viết hay và ý nghĩa thì nên đạc cách lên 1 hay 2 cấp danh hiệu .
Chút chia sẻ !!
BỔI GIA LAI

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Đọc xong top này mình ko bàn luận gì thêm về từng danh hiệu hay thứ tự của các danh hiệu này bởi lẽ khi đưa ra nó chắc BQT cũng đã cân nhắc kỹ và thống nhất như vây .Nhưng mình xin góp ý thêm như thế này nếu thấy có lý thì anh em 4rum cùng BQt thông qua , còn nếu ko được thì cũng ko sao , vì cộng đồng diễn đàn nên theo tổng thể anh em tham gia thì hợp lý nhất nhỉ ??? Thôi ko dài dòng nữa : theo ý kiến các nhân mình nên có thêm những đặc cách cho những bài viết hay + có ý nghĩa đựơc tổng thể ae đánh giá , chắc như vậy cũng sẽ góp phần hạn chế những bài viết mang tính chất "viết cho có" và là động lực cho các thành viên viết thêm những kinh nghiệm hay chia sẻ cùng ae toàn diễn đàn .
vd : thành viên A viết đựoc 75 bài nhưng có đến quá nữa là những bài viết hay và ý nghĩa thì nên đạc cách lên 1 hay 2 cấp danh hiệu .
Chút chia sẻ !!
BỔI GIA LAI

Cám ơn ý kiến rất hay của bác !

Bài viết (comment) và chủ đề khác nhau bác ơi ! Cái này cũng khó , đòi hỏi BQT phải theo dõi các chủ đề , 4rum mình 1746 thành viên rồi , coi sao cho đặng !

Vài lời bà tám !

Thân , black_fish9402,

Chút chia sẻ !!
BỔI GIA LAI
ý kiến hay ,cũng có ý quá hay ,tôi cũng thường xuyên vào D/Đ nhưng quả thực không đóng góp gì được cho anh em ,chả nhẽ cứ bài nào cũng nhảy vào làm một hai câu để số lượng bài tăng vù vù (vd như :anh ơi cố lên ,chấm hết),tự thấy cũng vô duyên .cho nên tôi đồng ý với ý kiến của Đ và có thêm ý này :với những đẳng cấp lính mới thì không nói làm gì ,còn đẳng cấp tầm trung trở lên mỗi lần thăng cấp Ban Quản Trị lên đưa ra công khai hồ sơ ,thành tích để anh em chúc mừng ,góp ý (đại loại như bỏ phiếu ) ,nếu số lượng thành viên quá đông ta nên chia theo tổ,nhóm để anh em bình bầu và sinh hoạt theo tổ nhóm,phát động phong trào cho các tổ,nhóm thi đua,ke ke ,vài lời lan man góp ý .
thân !

Sửa bởi Amin:

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ý kiến của bác 109thanhbin.halong cũng rất hay , nhưng có vẻ hơi rắc rối , mình thấy BQT sắp xếp vậy cũng rất hợp lí , nhưng nên hạ bớt số lượng bài viết lại . Bởi nói như cách nói của bác "dang sang" thì :

mình đến tập hót chắc râu mình qua khỏi ngực

Vài lời góp ý !

Thân , black_fish9402,

vuthiyennhi

em thấy mấy bác cứ tranh nhau cái danh hiệu ấy làm gì, mấy bác ngoài chơi chim ra thì suốt ngày ở nhà chăm chim rồi post diễn đàn thôi sao. Thế thì sẽ có danh hiệu hay thôi nhưng mấy bác không đi làm kiếm tiền thì sẽ đươc thăng thêm cái danh hiệu NGỮA TAY XIN TIỀN, hay là ở nhà vợ nuôi nhĩ. Bé mới tập tành vào diễn đàn mấy bác chém bé nhẹ tay để bé còn gõ bàn phím nữa nhé.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
em thấy mấy bác cứ tranh nhau cái danh hiệu ấy làm gì, mấy bác ngoài chơi chim ra thì suốt ngày ở nhà chăm chim rồi post diễn đàn thôi sao. Thế thì sẽ có danh hiệu hay thôi nhưng mấy bác không đi làm kiếm tiền thì sẽ đươc thăng thêm cái danh hiệu NGỮA TAY XIN TIỀN, hay là ở nhà vợ nuôi nhĩ. Bé mới tập tành vào diễn đàn mấy bác chém bé nhẹ tay để bé còn gõ bàn phím nữa nhé.
pé này mới vào mak quăng cục đá khá to làm đụng chạm tới lòng tự ái của nhiều người nha

symphony

Thú Vui Tao Nhã
pé này mới vào mak quăng cục đá khá to làm đụng chạm tới lòng tự ái của nhiều người nha

Thằng con trai lấy tên người yêu nó đấy bé gì đâu bác. Em nó lí sự củng đc phết chứ, có điều hồi giờ đàn ông Việt luôn là trụ cột chính trong gia đình. Ngoài thời gian làm việc anh em lên dd giao lưu chim cò. Còn số còn lại thì có sở thích khác như đá gà, sưu tầm bướm hoặc uống bia bọt. Suy nghĩ của vuthiyennhi ấu trĩ quá ah.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
Thằng con trai lấy tên người yêu nó đấy bé gì đâu bác. Em nó lí sự củng đc phết chứ, có điều hồi giờ đàn ông Việt luôn là trụ cột chính trong gia đình. Ngoài thời gian làm việc anh em lên dd giao lưu chim cò. Còn số còn lại thì có sở thích khác như đá gà, sưu tầm bướm hoặc uống bia bọt. Suy nghĩ của vuthiyennhi ấu trĩ quá ah.
đồng tình với ý kiến của bác.mong rằng sau này pé ấy sẽ suy nghĩ kĩ trước khi nói.e nó muốn ae mình gọi bằng pé mak.thấy cu ấy xưng mình là pé hok ak.hihi

vuthiyennhi

Hihi mấy bác cứ chém thoải mái đi, pé nghĩ sao thì nói vậy thôi., thế cho pé sorry mấy bác.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Hihi mấy bác cứ chém thoải mái đi, pé nghĩ sao thì nói vậy thôi., thế cho pé sorry mấy bác.
"Pé" chém nặng tay quá, còn ngây thơ cụ!! Đọc xong thấy nghẹn ngang hông!!!!!!!!! Nhẹ nhàng tí AE còn chém, nặng lời quá chẳng ma nào thèm..
Thân chào, tinatino.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.