Giá chào mào "choáng" tại Gia Lai

caphesua

Bổi bẩy đấu có tố chất cũng chưa có giá đó nữa.quá chát cho 1 e bổi.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
chủ tiệm chim zui tính gớm.. Tưởng gà định lùa hóa ra dân chơi thứ thiệt :))
ở kt chim lồng tập thể 120 đổ lại , chim bẫy đấu 200 trở lên
chim 1m hót hét ngon lành, hên hên gặp e lên dàn chơi tốt tầm 800

tuanRC

bữa nay con chim mất giá kinh khủng, haizz biết bao giờ mới trở lại thời kì giá chim không quá 50k :)

hunggl

Tiệm nó đó cụ thể chỗ nào vậy anh? Chim bổi Gia Lai cũng đắt thật. Em đã từng chứng kiến ông anh bỏ 3 tr ra mua con bổi rùi ak. Nên tùy vào chim hay hay dở mà nói đắt hay rẻ. Nếu chim nuôi nhốt tập thể như anh nói thì không có cái giá đó đâu.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
COn chim mình thích thì giá nào cũng nhích.. Một con bổi huế hay Đèo cũng đâu có rẻ, nếu nói nhưng con ở vùng đó hay hơn thì còn hên xui :)) ...

Pleikupho

Tiệm ngay phạm văn đồng hả a.tân. thằng đầu hói đúng ko. Bữa e bắt con bổi đẹp lắm. Nó hô 800k. E quăng cái bịch bỏ về luôn.thằng đó láo lắm

Pleikupho

Tiệm nó đó cụ thể chỗ nào vậy anh? Chim bổi Gia Lai cũng đắt thật. Em đã từng chứng kiến ông anh bỏ 3 tr ra mua con bổi rùi ak. Nên tùy vào chim hay hay dở mà nói đắt hay rẻ. Nếu chim nuôi nhốt tập thể như anh nói thì không có cái giá đó đâu.

Ban nói rất đúng. Nhưng 1000 con chỉ có 1. Và chắc chắn con đó rất đặc biệt mới có giá 3tr. Chim gia lai tuy mắc nhưng ko bao h có giá đó

hunggl

Em quăng cái bịch.kaka. Không biết ai láo hơn ai. Chỉ sợ con chim chết tươi.hehe

doankhucthu

Member
Tiệm ngay phạm văn đồng hả a.tân. thằng đầu hói đúng ko. Bữa e bắt con bổi đẹp lắm. Nó hô 800k. E quăng cái bịch bỏ về luôn.thằng đó láo lắm
Chuẩn không cần chỉnh Thông ơi :D. Bữa nghe ông kể chuyện chào mào đá nhau với gà là nghi nghi lắm rồi :cool:

doankhucthu

Member
phải kông thế anh gì mà ghê dậy,e cũng ở gia lai nè,có dịp ae mình giao lưu,e ít khi mua chim ngoài tiệm lắm,buồn buồn dạo xem thôi chứ mấy ông nói huyên thuyên k ah,k tin vào đâu được,
Không tin cứ tới kiểm tra mà, nhưng mà nhớ kiếm chế k lại oánh nhau :D. Ok có dịp anh mình giao lưu!

botchosia

Ban nói rất đúng. Nhưng 1000 con chỉ có 1. Và chắc chắn con đó rất đặc biệt mới có giá 3tr. Chim gia lai tuy mắc nhưng ko bao h có giá đó
e mới mua ở đầu đường Phan Đình Phùng con bổi 150k hơi bị đẹp luôn. mua về đứng sổ bọng ầm ầm luôn

vinhdq

Hôm nay thiệt là rảnh quá đi mà! Thằng ku oliveken1989 rủ cà phê mà chạy ra không kịp nên nó bỏ về, rảnh rổi ghé vào tiệm chim gần nhà mình xem thế nào. Châm điếu thuốc, nhai cái sing-gum, đá con mắt vào lồng nhốt bổi xem có chú nào ưng ý không. Sau một hồi quan sát, thấy có mấy em mái cứ chụp lồng đòi oánh mấy em nhốt lồng ngoài thì cũng nghe được một tiếng bọong của chú bổi. Nhìn kĩ chim cũng nhỏ con và bọng là của chim Gia Lai. Hí hửng nhìn kĩ đuôi, mào, yếm để mà kêu chủ quán bắt. Chiều tà nên chủ quán cũng nhanh nhảu thò tay bắt luôn và ngay cho mình. Sau một hồi chiến đấu với bầy bổi nhát, chủ quan cũng túm được em nó nhét vào bao cho mình. Rút bóp, miệng kêu to: - Tính tiền luôn anh!
Chủ quán cười rất tươi: - 1,5 triệu em! Mình cứ tưởng nghe không rõ nên hỏi lại: 1 trăm rưỡi hả? Chủ quán xoa 2 bàn tay vào nhau, cười bẽn lẻn: - 1 triệu rưỡi đó em! Tức là 1 triệu + 500 nghìn ý! Rớt cái bịch như chim tơ bị chim già ché té xuống đáy lồng. Lúc này vừa tức vừa quê mình bảo: - Bổi mà bác! Ông chủ lúc này mới nghiêm mặt: - Em nghĩ sao bổi, chim nuôi 2 năm rồi đó. Mình lúc này không kiềm chế được: - 2 năm mà tung như chó dại thế kia à! Ông chắc biết mình chửi đểu nên bảo: - Nuôi chung nên nó nhát, chứ em không tin bắt con này về đứng lồng, sổ bọong, chơi cánh liền. Hố hố! Thôi thì mình bảo: - Thế chắc em không có duyên với con này, em giả lại anh, em không mua nữa!
Nghĩ hay là bị "bán chào mào kèm theo dao lam" mình hỏi: - Thế lồng này con nào cũng 1,5 củ hết hả? Lão chủ quán gật đầu cái rụp, máu điên nổi lên mình chửi luôn: Tính sơ sơ đây hơn 100 con bổi, 1 con 1,5 củ thế ra hơn trăm chai nhốt thế kìa à? Đập Con Muỗi ông, ông bán chim thế thành tỷ phủ mẹ đi! Anh em biết nhau mà nói cái giá đó có chó nó mua! Quay đít bỏ về, lão còn chọi theo câu: - Chơi chim mà không biết nhìn chim, chim đẹp thế kia mà đòi giá đó thì bán cho chó!. À Đậu phộng, gây nhà choa à, quay lại quất luôn: - Đập Kon Muỗi ông, đem qua mà bán cho bọn Lào! Đờ mờ dẹp mẹ đi! Nhìn trong lồng xem, bao nhiêu con mái trong đó, bao nhiêu con nhắm mắt, rụt cổ như ông, bao nhiêu con gần tắc tử trong đó mà bảo con nào cũng 1,5 triệu. Con lạy bố!
Lão thấy mình quát tiếng to nên im lặng không nói gì, mình thấy cũng hơi quá đáng nên hạ giọng bảo: Anh xem lại đi, chim chơi giàn cũng tạm ở đây giá cũng chỉ 1,5-2 triệu thôi, anh bán thế ai mua! Mình nói xong thôi thì về, đứng lâu nữa chụp lồng oánh nhau lại rụng lông, toe mỏ nữa thì khổ.
2 năm sống ở đất Gia Lai, lần đầu nghe giá bổi trên trời như vậy! Hay ông chủ quán chim người ở trên nên bán giá ở trên??? Hu hu! Mà mấy bữa nay lượn lờ qua mấy tiệm chim mới mở, bổi nhát tung lồng (dù biết giữ lông đuôi, đầu) mới sổ vài giọng đã bị "hét" vài triệu. Ớn á!
p/S: MỚI BẪY ĐƯỢC CON NÀY, CHẮC NUÔI THAY CHÀO MÀO QUÁ :cool:
Tiệm chim nào thế cụ, cụ nói rỏ tên Tiệm, tui cũng ở Gia lai đây, chim bổi nuôi tách lồng khoảng hơn năm, tướng đẹp, hót hét, giá đó còn có lý, đằng này một bầy choi choi, lông cánh tả tơi, mắt nhắm mắt mở , chân đứng chân co mà hét trên trời ....."Đậu Phụng" kêu ông chủ đó giữ lại mà chơi, chim trong đó nhiều lắm là 100-200k thôi, hay là cụ có hiềm khích gì với chủ tiệm không, bứt xúc quá chia sẽ một tí.
Thân!

doankhucthu

Member
Tiệm chim nào thế cụ, cụ nói rỏ tên Tiệm, tui cũng ở Gia lai đây, chim bổi nuôi tách lồng khoảng hơn năm, tướng đẹp, hót hét, giá đó còn có lý, đằng này một bầy choi choi, lông cánh tả tơi, mắt nhắm mắt mở , chân đứng chân co mà hét trên trời ....."Đậu Phụng" kêu ông chủ đó giữ lại mà chơi, chim trong đó nhiều lắm là 100-200k thôi, hay là cụ có hiềm khích gì với chủ tiệm không, bứt xúc quá chia sẽ một tí.
Thân!
Ngay đường Phạm Văn Đồng, bác cứ tới tiệm chim gần Bảo hiểm xã hội tỉnh. Lồng nhốt bổi tập thể phía tay phải ngay cửa nhà (5-6 lồng xếp chồng lên nhau). Bác cứ vào hỏi giá cũng được :D

sonbt

Ngay đường Phạm Văn Đồng, bác cứ tới tiệm chim gần Bảo hiểm xã hội tỉnh. Lồng nhốt bổi tập thể phía tay phải ngay cửa nhà (5-6 lồng xếp chồng lên nhau). Bác cứ vào hỏi giá cũng được :D
Chắc thằng chủ có hưởng luơng bên quân đội đó bác. Không biết lúc trước có đi chiến trường K ko nữa. hi hi