Giá chào mào "choáng" tại Gia Lai

SuperBird

Ối giời ơi. Em kết "con bổi" kia quá. Củ rưỡi em cũng chơi. Rõ ràng là bổi dữ. Dzô tiệm chim mà đòi phang luôn chủ tiệm thì nhất định có tố chất. Mai này treo giàn nào sập giàn đó;). Em đùa bác cho vui, chứ nếu bổi nhốt tập thể mà đòi củ rưỡi thì em lén lén giựt mịa nó cửa lồng rồi thi triển Ù Té Quyền luôn và ngay :D
em đồng ý với pác ;)
bổi nhốt chung lồng chỗ em 200k loại lựa lồng riêng rồi thì 300-400k mà nhìn ko đâu với đâu haiz cuộc sống sao cứ phải chặt chém nhau thế nhỉ ;(

secrethung

Tình hình chim cò ở Gia Lai thấy căng quá nhể mấy bác, em ở Đức Trọng - Lâm Đồng cũng ko đến nỗi nào. Chim bổi tách lồng cũng chỉ có 200k thôi ah, còn chim trong lồng tấp thể có 100 - 120k thôi, còn chim ae đi đánh bẫy (bẫy lụp, bẫy đá) mắc hơn chút xíu khoảng 250k - 300k thôi. Ko mua chỗ này mình mua chỗ khác mấy bác ạ, rút kinh nghiệm là hỏi giá trước cho chắc, kẻo lại xảy ra chuyện ko hay.

sonbt

Thì cứ để cho mấy bác đó ôm hàng đi. Giá cao thế ai mua, tiền đâu phải lá mít. Hi hi

Pleikupho

e mới mua ở đầu đường Phan Đình Phùng con bổi 150k hơi bị đẹp luôn. mua về đứng sổ bọng ầm ầm luôn
Mình cũng bắt 1 con chổ phan đình phùng. Chổ ông lỳ. 250k. Bóng bộ khỏi chê. Chim đánh lưới. Mào định hơi cong về trc. Mào dày và họng bò luôn. Nhưng giọng ko dc hay cho lắm. Có lẻ chưa căng. Nhưng giá thế thì ko đòi hỏi quá nhiều dc. Vậy là vui rồi

tinhxa

nói chung là đầu tư mua một em ,về tự đi bẫy tự luyện con chim và tính kiên trì hồi hop và úp lên diễn đàn giao lưu chao đổi chim mí anh em Ỏrg chứ giờ ra tiệm em thấy hét toàn 5 củ ,chim chơi thì chỉ băng con chim của mình ở nhà,cho vào cái lồng đẹp các bố hết giá ác lắm

Pleikupho

Bổi gia lai h chưa nhiều. Mà giá cũng rẻ. Lồng tập trung 100k - 120k, chim bẫy đấu 200k - 300k, những con tuyệt vời thì vô giá mà kể. Hihi. Hiện đang biết 1 con bổi tướng tá bình thường dsang thay lông mùa đầu nhưng thái độ cực toota chơi luôn cả chim thuần.hihi. đang hết lúa ko hốt dc.hehe

chaomaopr

Bổi gia lai h chưa nhiều. Mà giá cũng rẻ. Lồng tập trung 100k - 120k, chim bẫy đấu 200k - 300k, những con tuyệt vời thì vô giá mà kể. Hihi. Hiện đang biết 1 con bổi tướng tá bình thường dsang thay lông mùa đầu nhưng thái độ cực toota chơi luôn cả chim thuần.hihi. đang hết lúa ko hốt dc.hehe
Tuyển giùm em con bổi này được ko anh Thông

Pleikupho

Xin lỗi ae nhé. Chim cò mỗi người mỗi ý mình ko giám tuyển giùm. Trình mình còn kém. Theo mình là hay nhưng theo ae là con chim bình thường thậm chí là dở nên thôi. Khi nào có duyên sẽ gặp. Mong ae hiểu nhé. Chào mọi người

hoctrongoan

ố ồ, Gia Lai quê mềnh dạo này làm ăn phát đạt vậy sao? chim bay tung lồng mà giá kinh vậy sao, chắc bán theo giá chim bay

minhche17

chim Gia Lai tại vựa Nha Trang này, bổi nhốt lồng tập trung khoảng 120-150k thôi.......
chim tại gốc giá chát hơn hả? chắc chủ tiệm nhầm hay sao ấy, buổi chiều quáng gà quá hô TO ấy mà

chaomaopr

Xin lỗi ae nhé. Chim cò mỗi người mỗi ý mình ko giám tuyển giùm. Trình mình còn kém. Theo mình là hay nhưng theo ae là con chim bình thường thậm chí là dở nên thôi. Khi nào có duyên sẽ gặp. Mong ae hiểu nhé. Chào mọi người
Thế là vỡ mộng rồi, em chỉ nuôi nghe hót thi thoảng cà phê tí cho vui,chứ ko có thi cử gì nên em ko có kén chọn đâu anh, thích nuôi chim gia lai mà ko quen ai trên đó hết hic hic