Hà Nội - Đà Nẵng- Kết nối đam mê-Linhtg

tosudoc

con bác Trịnh đĩnh quá, có dịp phải giao lưu với Bác 1 chuyến thôi, lúc đó mồi Bác gặp mồi e chắc chim trời điên đảo hết..ho ho
Mồi mình nó đằm tính lắm bạn ơi. Gần như nó ko biết ché ( nó lại ché dzở lắm) chim về thì chỉ nhẹ nhàng không bao giờ ché đón cả. Chỉ nổ thôi

Chéc

Mồi mình nó đằm tính lắm bạn ơi. Gần như nó ko biết ché ( nó lại ché dzở lắm) chim về thì chỉ nhẹ nhàng không bao giờ ché đón cả. Chỉ nổ thôi
mồi thì mổi con 1 nết chơi, tuy nhiên bắt được chim là ok thôi. à bác cho hỏi cái lồng đn của bác hàng inox pk? cho e tham khảo cái giá vô tn nhé..thank bác

tosudoc

em cũng là người đam mơ bẩy chim nhưng từ khi đọc được bài của bác và kinh nghiệm chiến trường bác chia sẻ, quả thật là khâm phục, nhìn lại mình chỉ là mua vui thôi chứ chưa đi nhử thật sự, chúc bác luôn bắt được các chú chim hay mà không cần " Sanh nghề thì tử nghiệp",kaka, nghe sợ thật.
hiiiiiiiiii có những người như bạn, rồi sẽ có những người như tôi. có những phú đam mê rồi mới có những phong trào. hiiiiiiiiiiii chúc bác bắt được những chú chim rừng mình ưng ý. Nhớ làm 2 cái áo trùm lồng bẩy cho nó pro tí nhé. Trùm hở đít chim đi đường dài sẽ không tốt lắm đâu.

tosudoc

mồi thì mổi con 1 nết chơi, tuy nhiên bắt được chim là ok thôi. à bác cho hỏi cái lồng đn của bác hàng inox pk? cho e tham khảo cái giá vô tn nhé..thank bác
Có dịp mình sẽ giao lưu với bác nhé. Mình dùng cái lồng đánh này làm bằng sợi cáp chứ không phải inox. Lồng inox sáng quá chim dể nhận biết được. Sợi cáp vô hình chung nó có sậm màu chứ mình không nên dùng sơn để quét lên vì khi treo nó vào cây nó sẽ chỏi lại với các cảnh quan xung quanh.

chaomao81

hiiiiiiiiii có những người như bạn, rồi sẽ có những người như tôi. có những phú đam mê rồi mới có những phong trào. hiiiiiiiiiiii chúc bác bắt được những chú chim rừng mình ưng ý. Nhớ làm 2 cái áo trùm lồng bẩy cho nó pro tí nhé. Trùm hở đít chim đi đường dài sẽ không tốt lắm đâu.
cảm ơn bác nhắc nhở, tại lâu lâu ở sài gòn mới được về quê nhử chim nên nó thế đó bác(hơi lúa)kaka, không chuyên nghiệp được, phải học hỏi bác tudusoc nhiều, hâm mộ bác thật đó. có dịp mời bác ly cafe mới được,hehe.

chuột

Hàng quốc cấm. Cực chuẩn. Từng "DZEM" miễn bàn cãi. Chơi tấc cả các địa hình, tấc cả không gian và thời gian. Tháo áo trùm là chơi. Thào áo trùm là bọng 6-7-8 chứ không bao giờ chơi tiếng đơn. Chim cách 7m là xoay cầu. 3m là re cánh ( ko bao giờ bung cánh) và túc như cu gáy, 30cm-40cm là ăn - re cánh- và túc liên tục. chim tròi xù em nó xù, chim trời căng thúc thì em nó thúc lại. Đặc biệt đấu giọng mà đã ché thì nên mang lồng đi cây khác chứ cây đó con chim trời không bao giờ vào mà ngồi đó chờ mất công ( nhẳn hiệu là tế điên ). Thành tích vàng khác lừng lẫy. 4 mùa đi đánh tầm 100 chim . Toàn là chim chiến + chim cột, chưa được 1 con chim tơ nào cả. haaaaaaaaaaa mà đôi khi muốn cho em nó vào phòng những chú chim chiến mà sợ thành tích chưa đáng bằng chim có cờ nên thôi . haaaaaaaa 18 năm đi đánh chim chưa có con thứ 2 ưng ý bằng. Nếu muốn đấu giọng thì nó ko thua con nào ( trừ con tông đôi ). Bất kể vùng miền nó sẽ đi tông trước và dẫn con trời theo sau chứ ko nhái giọng chim trời. Hiện em nó đi rừng chơi rất nhiều tông "QUÁI". hehehe cực cưng nhất nếu bán em nó thì mình dẹp không nuôi chim chào mào nữa.
con mồi như vậy thì sao mà chia tay được, khi nào vợ giận mê chim hơn vợ không cho nuôi nữa :Dthì bác gửi nó vào sài gòn em giữ giùm

tran van trinh

bác trịnh nhà ta đúng là chịu khó thật.nhưng theo em nghĩ những chú chim đó về củng khó nuôi vì bác chữi thề nhiều quá ha ha ha .hôm nào có cặp chim nào hay em gọi bác vào làm chuyến cho khí thế nhé

tosudoc

ok ngay. còn chiến mình sẽ còn máu. Máu rồi thì thôi bác lo cơm đùm cơm nắm ở lại với em nhé. Con nào bác TRÌNH nghiền em làm xong tặng bác luôn.

haan

được đi bẫy thế này quả là tuyệt vời, nhiều người mong được như bạn đó.

thangqn

Hàng quốc cấm. Cực chuẩn. Từng "DZEM" miễn bàn cãi. Chơi tấc cả các địa hình, tấc cả không gian và thời gian. Tháo áo trùm là chơi. Thào áo trùm là bọng 6-7-8 chứ không bao giờ chơi tiếng đơn. Chim cách 7m là xoay cầu. 3m là re cánh ( ko bao giờ bung cánh) và túc như cu gáy, 30cm-40cm là ăn - re cánh- và túc liên tục. chim tròi xù em nó xù, chim trời căng thúc thì em nó thúc lại. Đặc biệt đấu giọng mà đã ché thì nên mang lồng đi cây khác chứ cây đó con chim trời không bao giờ vào mà ngồi đó chờ mất công ( nhẳn hiệu là tế điên ). Thành tích vàng khác lừng lẫy. 4 mùa đi đánh tầm 100 chim . Toàn là chim chiến + chim cột, chưa được 1 con chim tơ nào cả. haaaaaaaaaaa mà đôi khi muốn cho em nó vào phòng những chú chim chiến mà sợ thành tích chưa đáng bằng chim có cờ nên thôi . haaaaaaaa 18 năm đi đánh chim chưa có con thứ 2 ưng ý bằng. Nếu muốn đấu giọng thì nó ko thua con nào ( trừ con tông đôi ). Bất kể vùng miền nó sẽ đi tông trước và dẫn con trời theo sau chứ ko nhái giọng chim trời. Hiện em nó đi rừng chơi rất nhiều tông "QUÁI". hehehe cực cưng nhất nếu bán em nó thì mình dẹp không nuôi chim chào mào nữa.
kiếm e mồi như zậy khó kiếm thật,đồ nghề của bác T mà sao zám sờ

coem_05

Ôi lên đến từng Dem thì sợ bác rồi, chắc bác cũng làm cơ khí nhỉ, đến độ ấy thì toàn đồ tinh xảo thôi :))

tosudoc

Dân xây dựng mà học chút nghề cơ khí mà bác. hehehe mình có anh trai làm nghề ks Chế tạo máy. hiiiiiiii
Chú chim mồi này thuộc loại hình thức đoãn chim. Nhưng may mắn nó thuộc loại đoãn có lợi. Đoãn tốt. Mình V. yếm thoắt có 1 sợi chỉ chạy ngang vắt 2 yếm lại với nhau. Mũ rơm đầy. Chưa 1 lần được đi trường. Đã 4.5 năm lồng nhưng chưa hề có chút vẩy chân nào cả. Mặt chim thì ngơ ngát như 1 chú chim tơ nuôi lên. Nếu nhìn hình thức thì 10/10 bảo là chim tơ.

coem_05

Dân xây dựng mà học chút nghề cơ khí mà bác. hehehe mình có anh trai làm nghề ks Chế tạo máy. hiiiiiiii
Em ở Hà Nội nhưng quê nội vợ cũng ở Hòa Vang-Đà Nẵng nhé, vào được 2 lần rồi, đất ĐN đẹp mê ly luôn, lần tới có vào chắc em sẽ đi tìm chim vì em rất thích chào mào, nếu có thời gian cao nhân cho em gặp mặt học hỏi chút kinh nghiệm nhé :D

tosudoc

Em ở Hà Nội nhưng quê nội vợ cũng ở Hòa Vang-Đà Nẵng nhé, vào được 2 lần rồi, đất ĐN đẹp mê ly luôn, lần tới có vào chắc em sẽ đi tìm chim vì em rất thích chào mào, nếu có thời gian cao nhân cho em gặp mặt học hỏi chút kinh nghiệm nhé :D
Mình không giám nhận 2 chữ cao nhân đâu. hehehe nếu bác và đà nẵng mà có nhã ý gặp mình thì chắc chẳn có lý do nào mình từ chối đâu. heheheh Thành Phố Đà Nẵng được mệnh danh là Thành Phố Đáng Sống nhất Việt Nam đó bác ơi hehehe ( quảng bá tí cho TP )

coem_05

Mình không giám nhận 2 chữ cao nhân đâu. hehehe nếu bác và đà nẵng mà có nhã ý gặp mình thì chắc chẳn có lý do nào mình từ chối đâu. heheheh Thành Phố Đà Nẵng được mệnh danh là Thành Phố Đáng Sống nhất Việt Nam đó bác ơi hehehe ( quảng bá tí cho TP )

Đã kiểm chứng và công nhận đúng 100%, không bán hàng rong, không bán báo, đánh giày, bán vé số ở những tuyến phố cấm. Đường phố sạch đẹp, giao thông trật tự, xe cộ đi đúng làn và...chim chào mào hay...:D. Có gì bác pm số đt vào inbox cho em nhé, để khi nào vào em liên lác để có đk thì bác tuyển hộ em một rm bổi luôn :)

tosudoc

vào phố mua bán đi bác ơi. đây là phố giao lưu mà hiiiiiiii chỉ còn 2 em Trà Mi bổi thôi.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
1 cuộc phiêu lưu thật thú vị. Đặc biệt bạn đã chọn đúng người để được cùng đi, đi với bác Trịnh thì chất lượng cao rồi khỏi bàn. Khi nào ghé đà nẵng nữa alo Nam 1 tiếng anh em giao lưu bạn nhé, khoái bạn rồi đấy hihi
Thân NĐN

coem_05

Chủ thớt có thời gian, bỏ 2 ngày đi chơi không vào Đà Thành, em thì em chịu, đk không cho phép :D, ngưỡng mộ thớt quá.

Linhtg

1 cuộc phiêu lưu thật thú vị. Đặc biệt bạn đã chọn đúng người để được cùng đi, đi với bác Trịnh thì chất lượng cao rồi khỏi bàn. Khi nào ghé đà nẵng nữa alo Nam 1 tiếng anh em giao lưu bạn nhé, khoái bạn rồi đấy hihi
Thân NĐN
Lần tới vào ĐN nhất định sẽ qua nhà bác để giao lưu. Bác Nam cho e xin cái số đt với nhá