Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

docvylong87

Chim non mùa trước có con nào chơi đc ko bác? Tại e nghe nói chim nuôi đẻ chơi ko dữ như chim thiên nhiên?

hoanghacmo

Chim non mùa trước có con nào chơi đc ko bác? Tại e nghe nói chim nuôi đẻ chơi ko dữ như chim thiên nhiên?

Chim bổi chắc nuôi nhanh hơn, còn chim non siêng dợt cũng tốt, ra cội nó vẫn chơi với chim già mà. Có lẽ phải chờ thêm thời gian. Theo mình thì chọn bố mẹ giống tốt, nuôi cẩn thận thì chơi được thôi. Bổi thiên nhiên cũng tùy con à, có nhưng vùng thích nuôi má trắng lên, chứ không nuôi già rừng. Nuôi chim con phải tính hàng năm, nản chí chắc khó chơi....

Mình cũng nhờ người đi bẫy băt chim về nuôi chơi có được đâu ...nên ép ra nuôi thấy hay hay.

Thân.

hoanghacmo

Hôm nay đành tách chim trống ra khỏi mái bông rồi, nó cứ lấy rác khỏi tổ. Thôi cho em mái một mình ấp thôi. Có bạn nào đã cho chim mái ấp một mình không?
Thân,

docvylong87

mọi người vẫn theo dõi bác cứ update nhá! Ở trong đó sướng thật đó! Ngoài Bắc mùa đông rồi! Chim co ro xù hết lông hót còn ít chứ đừng nói ghép đôi! Sau tết ấm lại e cũng tính ghép 1 đôi!

hoanghacmo

url=http://www.upsieutoc.com/image/W6I3]
[/url]

Thân.

Vudmc

Mình mới làm cái avi từ lồng gà giống bác nhưng lớn hơn. Mới thả 1 cặp trống mái thuần vào, có vẻ chúng ko hợp nhau hay sao mà mỗi khi con trống tỏ tình thì con mái hay phản ứng mạnh như gõ vào đầu con trống. Khi ngủ chúng cũng ko đứng cạnh nhau. Xin hỏi bác làm cách nào để biết mái có chịu trống hay ko vậy.

hoanghacmo

Mình mới làm cái avi từ lồng gà giống bác nhưng lớn hơn. Mới thả 1 cặp trống mái thuần vào, có vẻ chúng ko hợp nhau hay sao mà mỗi khi con trống tỏ tình thì con mái hay phản ứng mạnh như gõ vào đầu con trống. Khi ngủ chúng cũng ko đứng cạnh nhau. Xin hỏi bác làm cách nào để biết mái có chịu trống hay ko vậy.

Chim mái cắn trống khi tỏ tình, và khi ngủ không cạnh nhau thì cũng bình thường! Chưa thể nói là chúng không hợp nhau. Bạn cần quan sát thềm thời gian nữa xem chúng có âu yếm rỉa lông cho nhau không. Nếu nó không cắn đá nhau thì cần thời gian xem thế nào, nó không ưa nhau thì phải đổi trống và mái khác nhé.
Thân.

Vudmc

Bác cho hỏi là nếu chỗ đặt chuồng nóng quá thì sẽ hư trứng phải ko ạ? Và cái con sâu mà bác cho ăn là sâu gì thế? Có chỗ nào ship ko nhỉ?

hoanghacmo

Bác cho hỏi là nếu chỗ đặt chuồng nóng quá thì sẽ hư trứng phải ko ạ? Và cái con sâu mà bác cho ăn là sâu gì thế? Có chỗ nào ship ko nhỉ?

Đúng rồi phải che nắng nóng quá hư trứng. Sâu cho chim ăn là sâu rồng cho cá ăn đó.

Thân,