Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

hoanghacmo

Thân.

Vudmc

Cặp cm của mình giờ có vẻ chịu nhau, hay đậu cùng nhau. Ko biêt bao h mới làm tổ đây.

Vudmc

Chiều nay kè con trống khác vào cạnh avi, con mái bay lại gần, con trống trong avi có vẻ tức giận, sau đó rượt đánh em mái, thế là mình bắt con trống ra ngay, trông nó có vẻ buồn. Rồi thay con trống khác vào. Tối nay thấy con mái ngủ riêng, chắc chưa quen. Nhưng phải nói là con trống bắt ra khá gia trưởng, rất dữ, oánh cả con mái là hiểu rồi, bảo sao con mái ko thích. Con trống thay thế cũng thuần luôn, nhỏ con như chim mái, cụt 1 ngón, nhưng dc cái giọng chuông và cũng khá dữ, kè lồng dám bu lồng đấu tay đôi với em kia luôn, mặc dù nhỏ con hơn nhiều.

docvylong87

Chiều nay kè con trống khác vào cạnh avi, con mái bay lại gần, con trống trong avi có vẻ tức giận, sau đó rượt đánh em mái, thế là mình bắt con trống ra ngay, trông nó có vẻ buồn. Rồi thay con trống khác vào. Tối nay thấy con mái ngủ riêng, chắc chưa quen. Nhưng phải nói là con trống bắt ra khá gia trưởng, rất dữ, oánh cả con mái là hiểu rồi, bảo sao con mái ko thích. Con trống thay thế cũng thuần luôn, nhỏ con như chim mái, cụt 1 ngón, nhưng dc cái giọng chuông và cũng khá dữ, kè lồng dám bu lồng đấu tay đôi với em kia luôn, mặc dù nhỏ con hơn nhiều.

Ghép đôi thì tuyệt đối không được kè trống khác nhá! Đuôi trống mái thuần như nào rồi thì khi kè trống khác vào thì trống nó đều đánh con mái do bản năng của nó là thế! Mình cũng từng chết 1 mái do ko phải kè chim mà là có chim sổng đến đấu chim trong avi rồi!

Vudmc

Hôm nay thấy con mái có vẻ sợ con trống mới, nên bắt ra. Đưa con trống cũ lại gần, thế là con mái bu lại ngay. Thật là lạ, mới hôm qua bị con trống cũ đánh te tua mà hôm nay thấy nó là sấn lại ngay. Đúng là con gái, dù bị bạn trai đánh nhưng khi đã yêu rồi thì ko bỏ dc :). Vậy là thả 2 con vào avi, và chúng lại quấn quýt với nhau, như chưa hề có chuyện gì xảy ra.

hoanghacmo

Hôm nay thấy con mái có vẻ sợ con trống mới, nên bắt ra. Đưa con trống cũ lại gần, thế là con mái bu lại ngay. Thật là lạ, mới hôm qua bị con trống cũ đánh te tua mà hôm nay thấy nó là sấn lại ngay. Đúng là con gái, dù bị bạn trai đánh nhưng khi đã yêu rồi thì ko bỏ dc :). Vậy là thả 2 con vào avi, và chúng lại quấn quýt với nhau, như chưa hề có chuyện gì xảy ra.[/QUOTE

Bạn hãy để cho chúng vui vẻ với nhau, tránh xáo trộn nhiều không tốt đâu. Chúng dã ghép cặp với nhau thì khó bỏ nhau lắm. Hy vọng bạn sẽ có chim con....
Thân,

Vudmc

2 con cm của mình giờ khá thân, hay bay chung, đậu tắm chung mà chưa thấy tha rác. Ko biết tại sao.

Vudmc

Mình mới mua sâu rồng. To khủng khiếp. Ko biết to như thế làm sao chim con ăn dc.